+ Trả lời
Kết quả: từ 1 đến 4 trong 4

Đề mục: Cung đường: Hà Nội - Lào Cai?

Mua xe ngày
    12-10-2008
    Động cơ OF
    37 mã lực

Mặc định Cung đường: Hà Nội - Lào Cai?

Chủ nhật này nhà em đi Lào cai.
    Các bác có kinh nghiệm gì chạy đoạn này xin chỉ giáo cho nhà em với ạ.
    Ví dụ: Đi theo đường nào tốt hơn, HN-SơnTây-Yên Bái- LC hay Vĩnh phúc-YB-LC?
    Đoạn nào hay bắn tốc độ??????
    Không hiểu đoạn YB-LC đường xá bây giờ thế nào? Chạy HN-LC bây giờ mất bao nhiêu tiếng???

Cảm ơn các bác trước.
    Nghề nghiệp: chở phân. Công cụ hành nghề: Mẹc C180
    Em chỉ biết điểm chỉ mà các cụ cứ bắt kí

Mua xe ngày
    13-02-2008
    Động cơ OF
    45 mã lực

Đi đường Vĩnh Phúc-YB-LC đi bác ơi. Đi nhanh cũng phải mất hơn 10 tiếng, bác đã đi bao giờ chưa? lưu ý đoạn Bảo Yên nhé, đường xấu, nhỏ, một bên là núi, một bên là vực. Cứ đúng tốc độ mà chạy thôi. Sao không đi tàu hỏa cho lành, tối lên tàu ngủ một giấc 5h sáng hôm sau đến nơi,khỏe. Chúc thượng lộ bình an.
    themoto đã sửa : 04-04-2009 lúc 11:28

Mua xe ngày
    05-05-2008
    Động cơ OF
    40 mã lực

Bác đi đường Hà Nội - Sơn Tây - Yên Bái - Lào Cai thì vô tư ít bị bắn tốc độ hơn, đường vắng người nhưng đoạn từ Thanh Thủy (phú thọ) lên Yên Bái thì đương không được rộng lắm. Tôi đi Yên Bái toàn đi cung đường này, ổn áp LIOA lắm cụ ạ. Chúc gia đình cụ thượng lộ bình an

Mua xe ngày
    12-10-2008
    Động cơ OF
    37 mã lực

Trích dẫn themoto viết Nghía cột cây số
    Đi đường Vĩnh Phúc-YB-LC đi bác ơi. Đi nhanh cũng phải mất hơn 10 tiếng, bác đã đi bao giờ chưa? lưu ý đoạn Bảo Yên nhé, đường xấu, nhỏ, một bên là núi, một bên là vực. Cứ đúng tốc độ mà chạy thôi. Sao không đi tàu hỏa cho lành, tối lên tàu ngủ một giấc 5h sáng hôm sau đến nơi,khỏe. Chúc thượng lộ bình an.
    Trích dẫn lizhanoi viết Nghía cột cây số
    Bác đi đường Hà Nội - Sơn Tây - Yên Bái - Lào Cai thì vô tư ít bị bắn tốc độ hơn, đường vắng người nhưng đoạn từ Thanh Thủy (phú thọ) lên Yên Bái thì đương không được rộng lắm. Tôi đi Yên Bái toàn đi cung đường này, ổn áp LIOA lắm cụ ạ. Chúc gia đình cụ thượng lộ bình an
    Lào Cai thì em mới chạy có 1 lần, cách đây 5 năm. Còn đường núi thì đi cũng nhiều rồi nhưng chỉ chạy QL6 thôi.
    Em hỏi các bác vì lần này chạy bằng xe mới có biển tạm, muốn tránh các cụ CA cho lành. Nhà em định đi từ 4 rưỡi sáng không hiểu chạy đường qua VP có tránh được nhiều CA không???
    cảm ơn các bác đã chỉ giáo.
    Nghề nghiệp: chở phân. Công cụ hành nghề: Mẹc C180
    Em chỉ biết điểm chỉ mà các cụ cứ bắt kí

+ Trả lời