Cung đường: Hà Nội - Lào Cai?

Cà chua chín

Xe máy
Chủ nhật này nhà em đi Lào cai.
Các bác có kinh nghiệm gì chạy đoạn này xin chỉ giáo cho nhà em với ạ.
Ví dụ: Đi theo đường nào tốt hơn, HN-SơnTây-Yên Bái- LC hay Vĩnh phúc-YB-LC?
Đoạn nào hay bắn tốc độ??????
Không hiểu đoạn YB-LC đường xá bây giờ thế nào? Chạy HN-LC bây giờ mất bao nhiêu tiếng???

Cảm ơn các bác trước.

themoto

Xe tải
Đi đường Vĩnh Phúc-YB-LC đi bác ơi. Đi nhanh cũng phải mất hơn 10 tiếng, bác đã đi bao giờ chưa? lưu ý đoạn Bảo Yên nhé, đường xấu, nhỏ, một bên là núi, một bên là vực. Cứ đúng tốc độ mà chạy thôi. Sao không đi tàu hỏa cho lành, tối lên tàu ngủ một giấc 5h sáng hôm sau đến nơi,khỏe. Chúc thượng lộ bình an.

Chỉnh sửa cuối:

lizhanoi

Xe máy
Website
noihoivn.vn
Bác đi đường Hà Nội - Sơn Tây - Yên Bái - Lào Cai thì vô tư ít bị bắn tốc độ hơn, đường vắng người nhưng đoạn từ Thanh Thủy (phú thọ) lên Yên Bái thì đương không được rộng lắm. Tôi đi Yên Bái toàn đi cung đường này, ổn áp LIOA lắm cụ ạ. Chúc gia đình cụ thượng lộ bình an :41::41:

Cà chua chín

Xe máy
Đi đường Vĩnh Phúc-YB-LC đi bác ơi. Đi nhanh cũng phải mất hơn 10 tiếng, bác đã đi bao giờ chưa? lưu ý đoạn Bảo Yên nhé, đường xấu, nhỏ, một bên là núi, một bên là vực. Cứ đúng tốc độ mà chạy thôi. Sao không đi tàu hỏa cho lành, tối lên tàu ngủ một giấc 5h sáng hôm sau đến nơi,khỏe. Chúc thượng lộ bình an.
Bác đi đường Hà Nội - Sơn Tây - Yên Bái - Lào Cai thì vô tư ít bị bắn tốc độ hơn, đường vắng người nhưng đoạn từ Thanh Thủy (phú thọ) lên Yên Bái thì đương không được rộng lắm. Tôi đi Yên Bái toàn đi cung đường này, ổn áp LIOA lắm cụ ạ. Chúc gia đình cụ thượng lộ bình an :41::41:
Lào Cai thì em mới chạy có 1 lần, cách đây 5 năm. Còn đường núi thì đi cũng nhiều rồi nhưng chỉ chạy QL6 thôi.
Em hỏi các bác vì lần này chạy bằng xe mới có biển tạm, muốn tránh các cụ CA cho lành. Nhà em định đi từ 4 rưỡi sáng không hiểu chạy đường qua VP có tránh được nhiều CA không???
cảm ơn các bác đã chỉ giáo.