Xe mới mua bị 2b tông 4 lần có nên bán không các cụ ?

hieutransaigon

Xe hơi
Quán Vòng Xoay (58/27 Nguyễn Bình Khiêm, phường Đa
Kính các cụ.
Vừa rồi sau khi để dành một số tiền hơn tỏi, vc em định vay thêm mua căn nhà hoặc miếng đất cho thuê nhưng vì máu vợ 2 quá nên thuyết phục vợ cả tậu vơ 2, sau nhiều chiêu năn nỉ cuối cùng vợ cả cũng đồng ý. Qua tìm hiểu em quyết định múc con sedan Hyundai Sonata 2015, phải nói là khi rước vợ 2 về em rất hài lòng với sự lựa chọn của mình. Nhưng rồi niềm vui chẳng được lâu, thật là xui và buồn các cụ ạ. Xe em mua hơn tháng mà bị 2b đụng 3 lần + 1 lần cho bạn mượn cạ vào cổng rào xước hết bên hông phụ, nhìn con xe lúc mua về mới keng mà bây giờ tơi tả xót hết cả ruột. Tính em cẩn thận lại chạy chậm nhưng toàn bị bọn lợn lao vào, lần thứ nhất dừng đèn đỏ bị 2 thằng điên chen lên làm vỡ bóng đèn hậu rồi bỏ chạy luôn, lần thứ 2 bị một thằng say đâm vào cửa tài móp cửa, xước một vềt dài, em đem ra bảo hiểm làm xong mới tinh, láng cóng, được hơn tuần chủ nhật đang ngồi uống cà phê thì vợ cả điều về chở đi Metro, trên đường về gần tới nhà thì bị một con dở hơi cám lợn đi Wave Tung Của lao vào làm xước và móp luôn cửa sau bên phụ. (Em nó là sinh viên, hoàn cảnh khó khăn, nó khóc lóc năn nỉ em thấy tội quá cho qua cho xong). Híc. *** ! xui tận mạng, mà lần nào lỗi cũng do bọn 2b gây ra các cụ ạ. Lúc mới đem xe về em có cúng kiếng rất đàng hoàng, đúng thủ tục thế mà mua hơn tháng đụng 4 lần, may mà chưa có gì nghiêm trọng về người, chỉ xót con xe tơi tả, hơn tỏi chứ ít gì ! Em đang tính bán các cụ ạ, các cụ cho em một lời khuyên xem như vậy có nên bán hay để lại dùng ? Chứ em đang buồn quá, bị con vợ cả nó cằn nhằn lại thêm cái huông lúc đầu em sợ không may về sau. Các cụ nào am hiểu tư vấn cho em với ạ.
ps :
1/ thằng bảo hiểm nó chán em rồi các cụ ạ, nó bẩu "anh xem thế nào chứ 1 tháng anh phang chúng em toàn món nặng đô thế này chắc chúng em nghỉ việc quá". Hic:(:(:(
2/ Có người gọi điện bẩu muốn mua, tính ra lỗ 160 các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

dangphuong

Xe buýt
Sonata 2015 mà cụ đã bán r ạ .:)))
Em fun tí chứ chắc cụ đi mua xe ko xem ngày rồi :)))
Xe mới sao cụ k mua bảo hiểm . Mấy vụ này mới là lặt vặt khi sở hữu xe thôi .
Hồi mới đi em cũng quẹt toe toét hết cả . Lượn nhiều rồi mới quen cảm giác .
Khuyên thật cụ nên sửa mà dùng tiếp . ( nhớ hỏi han làm cái lễ coi như khai báo cái xe )
Chứ giờ sửa xong bán đi lỗ kha khá đấy ạ .

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Giờ bán lỗ kha khá, mà xe vẫn cần phải có để đi, thôi mới xước sát ngoài da tí, bác quên ngay ý mà bác ơi :D

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ.
Vừa rồi sau khi để dành một số tiền hơn tỏi, vc em định vay thêm mua căn nhà hoặc miếng đất cho thuê nhưng vì máu vợ 2 quá nên thuyết phục vợ cả tậu vơ 2, sau nhiều chiêu năn nỉ cuối cùng vợ cả cũng đồng ý. Qua tìm hiểu em quyết định múc con sedan Hyundai Sonata 2015, phải nói là khi rước vợ 2 về em rất hài lòng với sự lựa chọn của mình. Nhiwng rồi thật là xui và buồn các cụ ạ, xe em mua hơn tháng mà bị 2b đụng 3 lần + 1 lần cho bạn mượn cạ vào cổng rào xước hết bên hông phụ, nhìn con xe lúc mua về mới keng mà bây giờ tơi tả xót hết cả ruột. Tính em cẩn thận lại chạy chậm nhưng toàn bị bọn dở hơi lao vào, lần thứ nhất dừng đèn đỏ bị 2 thằng điên chen lên làm vỡ bóng đèn hậu, lần thứ 2 bị một thằng say lao vào móp cửa tài xước một vềt dài, em đem ra bảo hiểm làm xong mới tinh, láng cóng, được hơn tuần đang ngồi uống cà phê vợ cả điều về chở đi siêu thị, trên đường về gần tới nhà thì bị một con dở hơi cám lợn đi Wave Tung Của lao vào làm xước và móp luôn cửa bêb phụ. Em nó là sinh viên, khóc lóc năn nỉ em thấy tội quá cho qua cho xong. Híc. *** ! xui tận mạng, mà lần nào lỗi cũng do bọn 2b gây ra các cụ ạ. Lúc mới đem xe về em có cúng kiếng rất đàng hoàng, thế mà mua hơn tháng đụng 4 lần, may mà chưa có gì nghiêm trọng, chỉ xót con xe tơi tả, hơn tỏi chứ ít gì ! Em đang tính bán các cụ ạ, các cụ cho em một lời khuyên xem như vậy có nên bán hay để lại dùng ? Chứ em đang buồn quá, bị con vợ cả nó cằn nhằn lại thêm cái huông lúc đầu em sợ không may về sau. Các cụ nào am hiểu tư vấn cho em với ạ.
ps : thằng bảo hiểm nó chán em rồi các cụ ạ, nó bẩu "anh xem thế nào chứ 1 tháng anh phang chúng em toàn món nặng đô thế này chắc chúng em dẹp tiệm quá". Hic
ai maai mà chamà chả giongchả giống như như cụ. ƠỞ Việt Nam nó phải thế. HiHì

thanhdat1983

Xe tăng
Hộ khẩu hoàn kiếm.AM nguyên hồng.PM lâm gia trang.
Xe cụ mới cóng thì cụ xót ruột thôi,giờ cụ bán lỗ nhiều xèng lắm ạ.Thôi cụ để mà đi và phiêu phiêu chút có khi lại ổn chứ Run quá cũng ko ổn ạ.Mình đất thì chật,người thì đông và những vụ va chạm trong TP hầu như với xe 2 bánh mà thôi cụ ạ.Cũng chỉ là những tình huống va chạm nhỏ đáng tiếc xảy ra thôi cũng ko phải vấn đề nghiêm trọng.Em thì từ khi biết ngồi sau volang chục năm,em thường hay để....củ tỏi bọc kín vào lilong gói thêm tờ báo ở ngoài vứt trên taplo cụ ạ.Cho nó bình yên tránh gaejp vận đen ko đáng có...Cháu đã làm như vậy kể từ hồi cháu về yên bái ban đêm .Trộm vía đến giờ ko làm sao cả còn lặt vặt bị xe máy huých nhẹ,lùi xe rơi cả.....mắt thần,2 tháng mà ko bị xxx bớ 1 lần thì hơi...phí,đang đi có viên sỏi nhỏ bắn lên kêu cái....coong vào cửa xe lõm nguyên một lỗ cũng ko phải ko xảy ra cụ ạ.Túm lại chúc cụ vững tin và có lại tình yêu với vợ 2 nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Transporter1884

Xe buýt
Do cụ thôi, đừng đổi tại cái xe, tội nghiệp nó.

leanhduc1707

Xe tăng
Nó là phuong tiẹn jup cu khoi nang mua. Bẹp thì kéo, méo thì gò, xước thì sơn

mạnh đoàn

Xe buýt
cụ cứ để xước một thời gian là thấy quen mắt ngay ấy mà. Ở thành phố mà xe ô tô không bị xước thì đúng là thiên tài

Fan gentra

Xe điện
cụ bán đi mua con xe tầm xèng xèng đi quệt tí cho quen đi rồi mua xe đắt xiền ...

dunno

Xe hơi
Xe cháu hồi mới mua xước một tí tẹo là phải cố đánh bóng cho bằng sạch. Nhưng đánh xong thì hôm sau nó lại xước. Giờ kệ bố nó, cứ 6 tháng đi làm bảo hiểm tổng thể thân vỏ một lần thôi ạ

vuhuong379

Xe tải
chắc cụ mua xe không xem ngày hé hé

Xe cỏ cũ

Xe điện
Chả bù cho em, mua bảo hiểm thân vỏ, xước xát tùm lum mà toàn makeno. Qua gara hãng bảo dưỡng định kỳ, mấy chú bảo hiểm cứ mời sơn sửa mấy lần mà em chả làm. Cuối năm nếu rảnh làm 1 thể.
Cụ bị 2 bánh đụng nhiều thì cũng nên xem cách đi của mình, mua xe khác nó cũng thế thôi.

Mr Chun

Xe tăng
Do cụ cả thôi sao cụ lại đổ tại cái xe. Kỳ quá

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Xe cháu hồi mới mua xước một tí tẹo là phải cố đánh bóng cho bằng sạch. Nhưng đánh xong thì hôm sau nó lại xước. Giờ kệ bố nó, cứ 6 tháng đi làm bảo hiểm tổng thể thân vỏ một lần thôi ạ
đấy cứ như cụ là đẹp đường :))

phamhung357

Xe máy
Số 10 Đường Thanh Niên Tổ 3 F.Tô Hiệu TP.Sơn La T.
khi sở hữu xe nó như vậy đấy bác ạ. ai cũng thế cả mà xa sang lựa chọn tài xế cẩn thận vẫn ra gaza như thường mà. với lại ngồi cafe với nhau m.n có ai bảo xe tôi va suốt ngày đâu bác. cứ sơn lại rùi chạy thui bán lỗ chít. mà có xe quen rùi bác lại tìm mua thui mà ^^

NexusTwo

Xe tải
Cụ không làm lễ trước khi xuất phát rồi:
1. Xem ngày
2. Lễ tạ
3. Đi cẩn thận. Nhất là lần đầu sở hữu rất hay bị. Tốt nhất nên mua bảo hiểm thân vỏ

Xước thế thì cho ra gara lại thôi, cũng không đến nỗi phải đổi xe.

kunitakara

Xe hơi
xe em năm nào cuối năm cũng phải đi sơn lại, cụ cứ yên tâm mà dùng, mang về nhà cúng thần thổ địa gì đó, báo cáo báo cày xong thì chắc ổn thôi:D

blackberryvietn

Xe buýt
Chắc cụ và em nó không hợp vía thôi cứ để rẻ lại cho em đê hihi

NewFiater

Xe tải
theo em rao bán rồi mua lại đúng con sonata mới cho đổi vận, mà vẫn đc đi con xe ưng ý. nhà mình có điều kiện mà

Huthasa

Xe lăn
Em từ khi mua xe, treo rất nhiều thứ được các thầy ban phước, có cả những lá bùa được thầy bên Tây Tạng cho (mẹ vợ em đi tu nên các thầy quý). Em còn làm một bức tượng Phật Bà Quan Âm bằng đá ngọc, mang vào một ngôi chùa trong Đà Nẵng đặt lên ban và nhờ sư trụ trì làm phép, gắn ở ngay taplo. Trộm vía cũng ổn, đi mấy năm chỉ bị sước sát vớ vẩn, chưa bao giờ phải đi gò hàn.