Có phải phong trào xế độp đang đi xuống?

Chensky

Xe máy
Các cụ cho em hỏi một chút, em vừa mới mon men vài buổi độp với chú ngựa MTB mới, nhưng người ủng hộ thì nói hay quá vận động đi cho khỏe, nhưng cũng không ít người lại nói để xem được mấy hôm... phong trào xế độp bây giờ đang đi xuống rồi.... Em thì nghĩ mình sẽ đạp tốt và rất quyết tâm, các bác thì thấy sao, chỉ giáo cho em kinh nghiệm để giữ lửa....?

samuraix

Xe tải
Các cụ cho em hỏi một chút, em vừa mới mon men vài buổi độp với chú ngựa MTB mới, nhưng người ủng hộ thì nói hay quá vận động đi cho khỏe, nhưng cũng không ít người lại nói để xem được mấy hôm... phong trào xế độp bây giờ đang đi xuống rồi.... Em thì nghĩ mình sẽ đạp tốt và rất quyết tâm, các bác thì thấy sao, chỉ giáo cho em kinh nghiệm để giữ lửa....?
Vấn đề là ở chính mình chứ không phải người ta bác ơi??? Thói thường là vậy,những người lười vận động ( ít vận động ) thì lại đi chê người chịu khó vận động.Dần sẽ hết thôi,thậm chí họ còn ghen tị với bác ấy chứ =)). CÒn chả phải kinh nghiệm,chỉ cần bác nhớ là muốn có sức khỏe tốt thì phải rèn luyện,muốn có kiến thức thì phải học tập,và ăn bác không nghỉ ngày nào thì không có lý do gì để không rèn luyện hay học tập hàng ngày cả. :D. Bác đang dùng xe gì đới :D Chúc bác vui với em xe nhé.

ceoitdang

Xe hơi
Pac bo ra 2-3 ngay trog tuan dap the duc, ve gia sau nay khoi nguoi muon dc nhu pac.

Small man

Xe tăng
Cái gì mà chúng ta làm xuất phát từ mong muốn và nhu cầu tự thân thì bao giờ cũng bền. Giống như ăn, cụ ăn theo khẩu vị của mình hay khẩu vị của thằng hàng xóm?

Chensky

Xe máy
Các cụ động viên em cũng thấy phấn khởi và thêm quyết tâm để độp... Tks các cụ samuraix, ceoitdang và Small man.

Hungkaax1

Xe tăng
Phong trào chỉ là phong trào, để rèn luyện sức khoẻ thì ko cần phong trào. Có vài người bạn đạp cùng là đủ vui để đạp rồi

Nicholas295

Xe hơi
Cứ phải tham gia vào nhóm nào đó mới bền cụ à. Thỉn thoảng phải tạo ra buổi off xa xa. Đạp xe để tập thể dục, rèn luyện sức khỏe, nhưng nếu có đồng đội sẽ vui hơn, hứng khởi tập luyện cao hơn, giữ lửa được tốt ợ!

Chensky

Xe máy
Cứ phải tham gia vào nhóm nào đó mới bền cụ à. Thỉn thoảng phải tạo ra buổi off xa xa. Đạp xe để tập thể dục, rèn luyện sức khỏe, nhưng nếu có đồng đội sẽ vui hơn, hứng khởi tập luyện cao hơn, giữ lửa được tốt ợ!
Mời cụ một ly, e sẽ nghe cụ!

lululala

Xe buýt
Cách đây 2,3 năm thì rộ thật, giờ thì cũng giảm rồi, nhưng nói chung mình thích thì cứ theo thôi.
Em vẫn nhớ cách đây 3,4 năm thi thoảng lên Hồ Tây gặp mấy a Tây đi xe nhìn rõ đẹp và thanh cảnh. Thế là 1 thời gian đi làm quất luôn 1 em 5tr. Đi đường đợt đấy ai cũng nhìn, hỏi xe bao tiền, nhưng giờ thì đầy đường rồi, nhưng em vẫn đi xe hàng ngày từ ngày đó đến giờ vì cảm thấy phù hợp.

Vẫn nhớ câu nói của 1 anh Tây, Hà Nội ko quá rộng, địa hình bằng phẳng ko đồi núi, di chuyển bằng xe đạp rất phù hợp, chả việc j phải tốn tiền cho xăng cả.
Không liên quan nhưng mất tiền cho xăng xe vs tiền điện thoại e thường thấy khó chịu =))

Bmg

Xe tải
Bác này chưa đọp đã nhụt trí roài giống hệt em, tự nhiên mất toi 10 củ rồi để thanh lý lại được 2,5 củ buồn:))

Small man

Xe tăng
Bác này chưa đọp đã nhụt trí roài giống hệt em, tự nhiên mất toi 10 củ rồi để thanh lý lại được 2,5 củ buồn:))
Nếu cụ nhụt chí thì thứ mà cụ đã thanh lý mất là cái thú đi xe đạp, sự rèn luyện sức khỏe bằng đạp xe... chứ không chỉ là chiếc xe đạp 10 củ. Theo ngu ý của nhà cháu thì cụ đã mất cái lớn hơn nhiều 7.5 củ!

Maybach Tàu

Xe container
Đã là phong trào thì đương nhiên sẽ có hết phong trào. Phong trào mà, cụ cứ chơi theo cách của mình đi cụ, đầu tiên nghĩ nó là môn thể thao cho mình rèn luyện sức khỏe, sau là giao lưu hay tăng "đô" thêm khi có điều kiện. Đừng chờ người khác đạp mình mới đạp cụ ợ. Bản thân môn xe đạp nó hay ho ở cái độc lập, ứ cần ai chỉ cần xe là ta chiến được rồi.
Em chơi xe đạp (road) từ năm 2003 đến nay luôn, nhưng toàn túc tắc một mình nên chả nên trình độ cao được, nhưng cũng chả cần, cứ có time thì đạp, bận quá thì thôi nhưng cố gắng đạp "lô" ở nhà khi không đạp được ra ngoài.

thuyphongthanh

Xe lăn
Thời tiết đang ở độ đẹp nhất để đạp xe.
Em cứ một mình một ngựa từ Trương Định sang Vincom Village hai tuần nay rồi...
Cụ cố lên....

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
Trời se lạnh này đạp xe thích lắm các cụ ah, cả tuần nay e đạp đi làm ko động đến xe máy sáng nay đem ra nổ mãi không được chán quá e lại cất vào xó rồi lại xế độp mà chiến :) Cá nhân e cảm thấy đạp xe mùa đông thú vị hơn mùa hè nhiều, các cụ có vậy ko?

tunganh46

Xe hơi
Phong trào vẫn thế, thậm chỉ đang đi lên, nhưng mỗi cái là mtb chuyển hết qua road rồi =))

leanh1202

Xe hơi
Trời se lạnh này đạp xe thích lắm các cụ ah, cả tuần nay e đạp đi làm ko động đến xe máy sáng nay đem ra nổ mãi không được chán quá e lại cất vào xó rồi lại xế độp mà chiến :) Cá nhân e cảm thấy đạp xe mùa đông thú vị hơn mùa hè nhiều, các cụ có vậy ko?
em bỏ xe máy đc hơn 4 tháng nay rồi , hnao có việc bận hoặc mưa gió mà ko độp đc là thấy thiếu thiếu ntn ý . mình phải thích nó thì mới theo nó lâu đc. đạp xe không những nó mang lại cho mình thấy sảng khoái tinh thần mà nó giúp cho sức khỏe mình nâng nên rõ rệt nên có đạp một mình thì em vẫn thấy vui :D

tienl

Xe hơi
Trước xăng tăng nên phong trào xe đạp mới đi lên chứ giờ xăng rẻ gần một nửa, trời thì lạnh, ai đi xe đạp nữa cụ :D
Em fun tí, chứ ngày ngày em vẫn đạp hồ Tây buổi chiều, trừ hôm nào mưa gió thôi ạ

Bmg

Xe tải
Nếu cụ nhụt chí thì thứ mà cụ đã thanh lý mất là cái thú đi xe đạp, sự rèn luyện sức khỏe bằng đạp xe... chứ không chỉ là chiếc xe đạp 10 củ. Theo ngu ý của nhà cháu thì cụ đã mất cái lớn hơn nhiều 7.5 củ!
Vâng tại nhiều khi bạn bè gọi đi nhậu, em đạp đến nơi chúng nó về hết rồi tức điên hết cả người:))

Hungkaax1

Xe tăng
Vâng tại nhiều khi bạn bè gọi đi nhậu, em đạp đến nơi chúng nó về hết rồi tức điên hết cả người:))
Nếu đường Hà Nội thì em đi xe đạp chỉ chậm hơn đi xe máy chút chút. Có phải lúc nào xe máy cũng giữ đều được 30km/h được đâu

Bmg

Xe tải
Nếu đường Hà Nội thì em đi xe đạp chỉ chậm hơn đi xe máy chút chút. Có phải lúc nào xe máy cũng giữ đều được 30km/h được đâu
Nhưng xe máy còn tăng tốc được, chứ đi độp tăng tốc bằng cơm mệt hết hơi^:)^