[Funland] Mổ mắt rồi có hết độ cận độ loạn không?

kakalat2003

Xe hơi
Chào các cụ/mợ
Tình hình là có thằng em con chú. Nó mổ mắt ở BV Mắt gói 70 triệu. Mới mổ tháng 10 đây. Khi tư vấn bác sĩ Lý nói với nó và mẹ nó là. Mổ gói này bảo đảm sẽ hết hẳn độ cận độ loạn. mắt 10/10. Gói này gói bảo đảm gì đó .... Nó mổ xong thì nay đi khám đo lại độ loạn còn 0,5 độ. Đến BV thì được giải thích là :
Mắt mổ vậy tốt rồi do cận, loạn sinh lý làm sao hết hẳn được .... Cái kiểu giải thích sao mà không chấp nhận được.
Cụ/mợ nào rành khoản này tư vấn giúp em với. Thực sự mổ có hết hẳn cận loạn không?
Sao có gói mổ chưa tới 20 triệu mà gói này tới 70 triệu?
Giờ mắt nó bị loạn 0,5 độ khó chịu nhưng đến thì họ lại nói vậy? Làm sao cho hết độ loạn hả các cụ/mợ
Em cảm ơn

jery90

Xe tải
hức, sao gói của thằng em con chú cụ cao thế, trước em cũng đăng ký mổ cận 3/10 nhưng về sau lý do công việc lại không mổ được nữa, sau mổ phải kiêng nhiều lắm cụ ạ, kiêng làm việc nhiều trên máy tính, kiêng ko để nước bẩn vào mắt (mưa, đi bơi...), đi ra đường vẫn phải đeo kính chống bụi...etc...
Nói chung sau mổ mắt yếu hơn trước rõ, được cái độ cận/loạn thì về 10/10 luôn, sau cố gắng ko để bị lại là ok đấy ah

duvien889

Xe hơi
vậy có nên mổ ko các cụ, em ngồi máy tính nhiều cũng bị cận cỡ 1-3 độ

WHITE TIGER

Xe container
Chào các cụ/mợ
Tình hình là có thằng em con chú. Nó mổ mắt ở BV Mắt gói 70 triệu. Mới mổ tháng 10 đây. Khi tư vấn bác sĩ Lý nói với nó và mẹ nó là. Mổ gói này bảo đảm sẽ hết hẳn độ cận độ loạn. mắt 10/10. Gói này gói bảo đảm gì đó .... Nó mổ xong thì nay đi khám đo lại độ loạn còn 0,5 độ. Đến BV thì được giải thích là :
Mắt mổ vậy tốt rồi do cận, loạn sinh lý làm sao hết hẳn được .... Cái kiểu giải thích sao mà không chấp nhận được.
Cụ/mợ nào rành khoản này tư vấn giúp em với. Thực sự mổ có hết hẳn cận loạn không?
Giờ mắt nó bị loạn 0,5 độ khó chịu nhưng đến thì họ lại nói vậy? Làm sao cho hết độ loạn hả các cụ/mợ
Em cảm ơn
Cụ nên nhớ,mọi thứ đều chỉ là tương đối thôi,chỉ có 1 thứ tuyệt đối là mọi thứ đều chỉ là tương đối.Không lọt vào xác suất hỏng là may rồi thế nên đừng đòi hỏi hoàn hảo

hức, sao gói của thằng em con chú cụ cao thế, trước em cũng đăng ký mổ cận 3/10 nhưng về sau lý do công việc lại không mổ được nữa, sau mổ phải kiêng nhiều lắm cụ ạ, kiêng làm việc nhiều trên máy tính, kiêng ko để nước bẩn vào mắt (mưa, đi bơi...), đi ra đường vẫn phải đeo kính chống bụi...etc...
Nói chung sau mổ mắt yếu hơn trước rõ, được cái độ cận/loạn thì về 10/10 luôn, sau cố gắng ko để bị lại là ok đấy ah
Không có trải nghiệm mà chém như đúng rồi.Em mổ đã 9 năm roài,cận 3,5 và 4 độ.Bị cả cận thị và loạn thị.Cận thì hết còn loạn thì không.Nếu mới mổ bỏ ngay kính không dùng sẽ bị khô mắt do gió vào mắt.Chỉ kiêng trong 1 vài tháng đầu cho yên tâm.Tôi bơi lội suốt có sao quái đâu.Máy tính chơi game nhiều nó tăng nhãn áp là mắt mờ nhìn chả rõ,nghỉ ngơi 1 ngày là lại 10/10/.Toàn lái xe đi đêm phe phé.Không chở khách thì cả ngày ngồi màn hình máy tính chơi game xem phim chế ảnh FB đến giờ đây nè.Không biết,không trải qua,không trải nghiệm thì đừng chém gió quá

baolevip

Xe hơi
Em cũng đang định đi mổ đây mà thấy bảo mổ xong phải giữ mắt kinh lắm không thì cận lại nhanh

kakalat2003

Xe hơi
hic gói đó thì tư vấn bảo đảm nên chú cho mổ, 70 triệu chứ ít đâu. Em thấy nhiều Bv mổ cao lắm cũng tầm 20 triệu. chú nghe tư vấn ok quá. Đến giờ bị loạn 0.5 độ , mắt khó chịu mà ra hỏi thì bảo vậy
Vậy không hết hẳn loạn được hả mấy cụ

s0cch0

Xe đạp
Nó có nhiều gói đấy. Trước em cũng mổ cận (không bị loạn) lúc nghe bác sỹ tư vấn thì có nói là tùy từng người mà mổ đc 10/10 hay không. Cho nên trước khi mổ bác sỹ sẽ nói cho mọi người biết đảm bảo có thể sau mổ là 10/10 hay không. Có trường hợp loạn thị bác sỹ chỉ dám chắc đc 4-5/10 thôi

htlongford

Xe máy
Không nên đi mổ cận/loạn/viễn nhé các bác, trừ khi bị nặng quá hoặc do công việc quá cần thiết. Vì hiện nay công nghệ nào cũng vậy, sau khi mổ xong thì mắt sẽ bị yếu đi rất nhiều và thêm nữa nếu có va đập vật lý gì đó thì khả năng chịu đựng sẽ kém hơn trước và nguy cơ mù mắt rất cao.
Nói thật với các bác em cận đến 5.5 độ và loạn 1.5 đây, cách đây 1 năm cũng xém đi mổ laser nhưng nghe người ta bị vậy nói lại nên quyết định kệ nó luôn.

Cái này em nghĩ giống như cái sơn của xe ấy, sơn zin thì vừa đẹp lại vừa bền còn sơn lô thì mau bong tróc.

Nguyenmanhdung

Xe tải
Em mổ mắt cách đây 7 năm với 1 mắt 5 độ kèm loạn và 1 mắt 3 độ vậy mà cách đây 2 tháng đi đo mắt thì họ nói là cận nhẹ 0,5 ko đáng kể , nói chung là không có cái gì là tuyệt đối hoàn hảo đâu .

Nguyenmanhdung

Xe tải
Không nên đi mổ cận/loạn/viễn nhé các bác, trừ khi bị nặng quá hoặc do công việc quá cần thiết. Vì hiện nay công nghệ nào cũng vậy, sau khi mổ xong thì mắt sẽ bị yếu đi rất nhiều và thêm nữa nếu có va đập vật lý gì đó thì khả năng chịu đựng sẽ kém hơn trước và nguy cơ mù mắt rất cao.
Nói thật với các bác em cận đến 5.5 độ và loạn 1.5 đây, cách đây 1 năm cũng xém đi mổ laser nhưng nghe người ta bị vậy nói lại nên quyết định kệ nó luôn.

Cái này em nghĩ giống như cái sơn của xe ấy, sơn zin thì vừa đẹp lại vừa bền còn sơn lô thì mau bong tróc.
Ai nói yếu vậy cụ ??? Em thấy trong 7 năm nay em chưa bị bệnh nào liên quan đến mắt cả ( trước thì hay bị chắp và đau mắt đỏ ) hay là em may mắn nhỉ . Hồi đó đi mổ ở viện mắt tw hết 12 triệu thôi nhưng tới giờ em thấy hài lòng với kết quả bên trái cận 0,5 còn bên phải bình thường .

htlongford

Xe máy
Ai nói yếu vậy cụ ??? Em thấy trong 7 năm nay em chưa bị bệnh nào liên quan đến mắt cả ( trước thì hay bị chắp và đau mắt đỏ ) hay là em may mắn nhỉ . Hồi đó đi mổ ở viện mắt tw hết 12 triệu thôi nhưng tới giờ em thấy hài lòng với kết quả bên trái cận 0,5 còn bên phải bình thường .
Xin thưa với bác là em có quen 1 người làm việc trong lĩnh vực dụng cụ thiết bị y tế, người đó trước cũng làm bác sĩ nhãn khoa sau chuyển qua làm cho công ty kinh doanh thiết bị chữa mắt ấy. Vì thế nên biết rất rõ về cấu tạo mắt cũng như lợi/hại của việc mổ này. Gặp lần cuối cách đây 2 năm, người đó dặn em như trên và em nhớ thì nói lại cho bác thôi.

Em nói như thế này bác quan sát thử xem đúng hay sai. Em có quen 1 người làm nha sĩ, nói chung là thân với gia đình em lắm mấy chục năm rồi. Có những lần đi làm răng tính tẩy trắng thì người đó dặn là cứ cố gắng vệ sinh răng miệng cho sạch sẽ là được, nó có hơi vàng nhưng nếu vàng tự nhiên thì cũng cứ kệ nó không sao. Tẩy trắng hay nhổ đi gắn răng giả vào không bao giờ bằng răng thật cho dù nó có đẹp đến đâu đi nữa, răng của người ấy cũng hơi vàng nhưng không làm gì cả.

Còn việc bác mổ xong đến giờ vẫn ok là vì có thể bác giữ kỹ và không bị va đập. Thực chất nói bị va đập cũng hiếm vì có ai bị tai nạn thường xuyên đâu, nhưng có người trong nghề chia sẻ kinh nghiệm cho em, em biết thì lên đây nói lại cho các bác tham khảo, phàm em nghĩ cái gì đụng đến dao kéo mọi người nên tham khảo kỹ càng vẫn hơn, chẳng mất gì.

Biệt thự B60, Ngõ 50, Phố Nguyễn Thị Định, Phường
Website
nhaxanhviet.com
Chào các cụ/mợ
Em cảm ơn
Vấn đề này sao cụ ko hỏi cho rõ rồi hãy làm. Tin làm sao dc cái câu: "bảo đảm sẽ hết hẳn độ cận độ loạn". Em có mấy đứa bạn cũng mổ rồi nhưng chỉ giảm xuống còn 0.5-1 độ thôi. Có thần dược thì mới được như câu tay bác sĩ kia nói. Còn giảm cận loạn thì cụ nên cho cháu nó uống thuốc bổ mắt định kỳ 6 tháng/lần, mỗi lần 1-2 hộp tùy thể trạng. Kèm theo đó, cụ cho cháu ăn uống nhiều vitamin A và sắt...Em góp ý thế thôi ạ :D

blackpaint

Xe container
ng bình thường cũng có loạn sinh lý mà cụ, mổ cận thôi chứ loạn thì chịu. Kết quả thế là chấp nhận được cụ ơi

kakalat2003

Xe hơi
lúc em đọc trên mạng cũng nhiều người nói không nên mổ. Nói mà chú không tin cứ bảo bác sĩ bảo cam đoan hết .......
Đến giờ thì ra cảnh này :(

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ/mợ
Em cảm ơn
Loạn thị là mắt méo.
Giờ sinh ra thía.
Chống lại giờ xao nổi :D

giadungvietlong

Xe buýt
Website
itieudung.com
Em bị cận loạn tầm 6-8 diop, đi mổ gói 20t, giờ cũng ok rồi, chắc cũng còn chút xíu nhưng mà lâu rồi không đi đo. Em lại hay ngồi máy tính mới chết chứ. Còn kiêng thì chỉ cần kiêng khoảng 3-6 tháng thôi. Em mổ cũng được gần 9-10 tháng rồi.

29L1-30.4.75

Xe đạp
em cũng cần 2 mắt 5.. :) .. mà đang băn khoăn nên đi mổ hay k

29L1-30.4.75

Xe đạp
vs lại cận lâu rồi. giờ k đeo kính vào liệu có thấy thiếu thiếu điều j nhỉ.. giờ công nghệ tiên tiến hết rồi, kiếm loại kính vào xin vs đẹp là ổn .. khi nào thật nặng mổ cũng đẹp

29L1-30.4.75

Xe đạp
e thấy là mấy bác nào mới 1 2 3 độ tốt nhất là Đeo kính :) .. nếu vì công việc phải mổ mới mổ chứ nhẹ thế mà mổ thì nguy cơ cận lại vẫn còn

Cỏ dại

Xe tải
Em nghe nói mổ xong vài năm sau lại cận lại thì phải