24h sau khi nhận xe: (+) Anh em team EcoSport. (-): đội ngũ kỹ thuật Ford Hà Nội-NTT

vlc_vlc

Đi bộ
48h sau khi nhận xe: (+) Anh em team EcoSport. (-): đội ngũ kỹ thuật Ford Hà Nội-NTT

Tối T6 - được nhận xe tận nhà do mợ Sale làm hết tốc lực mới xong kịp cho mình, chưa có nhiều thời gian với xe nhưng đánh giá vô cùng cao sự nhiệt tình của bạn ấy.

Chiều T7 - Mang cái sự vô cùng hài lòng đi OFF team EcoSport tại Mỹ Đình. Cái sự hài lòng ấy cũng giảm đi ít nhiều khi nghe các câu chuyện của các OFer, tuy nhiên cũng do chưa tìm hiểu nhiều, không có nhiều thời gian và có nhiều điều khác chi phối và hơn hết giữa mình và bạn sale cũng ok nên thôi cũng do không có kinh nghiệm và hơi đen thôi. Vì vậy điều đọng lại trong mình là các anh em trong team EcoSport là các anh em rất đáng mến, hi vọng sau này được giao lưu với các anh em nhiều hơn.

Sáng CN - Sau khi đánh vật mãi mà cái Navigator nhất đinh "Tín hiệu GPS của bạn cùi quá không nhận được ..." mà đã lái thử đủ nơi thì quyết định call Sale --> "Do khu vực anh ạ, anh cứ thử mấy hôm xong nếu có vấn đề gì thì qua em kiểm tra, khi em thử ở Hải Dương cũng không được, CHẬP CHỜN". Ừ thì kiểm tra, nhưng kiểm tra luôn và ... 79 Ngọc Hồi thẳng tiến. Kết quả là:

- Bác hoang chinh test bằng cách lôi cái GPS ra ngoài ... tìm sóng như kiểu điện thoại đểu, sóng yếu nhưng vẫn không thành công. Mình ngứa mồm hỏi "anh xem giúp xem cái dây GPS đã cắm vào đầu chưa?" Kết quả là dây một nẻo đầu một nẻo. Chả cắm hờ mà chập chờn mà hoàn toàn rời ra. Thất vọng tập 1.

- Ngồi chơi tí thấy bác hoang chinh săm soi và rút điện thoại ra chụp, biết bác xem chỗ gương gập nên nghĩ chắc hãng làm ngon nên bác ấy học tập, lỡ mồm hỏi "anh thấy cái gì hay ạ?" Ai ngờ bác trả lời luôn "Dở mới chụp" và chỉ bảo. Ôi thôi cái dây độ gương gập lòi thòi, ruột gà chứa dây điện được rạch một đường để luồn dây gập gương vào. Đành nhờ bác luồn vào trong hộ, chứ cửa mở ra đóng vào có ngày nghiến đứt dây. Chưa kể lúc rửa xe biết đâu nước vào. Thất vọng tập 2. (vụ này có hình chụp luôn)

- Nản, lắp điện ở Ford Hà Nội nốt cái loa bass 4 củ mà nghe bé tí (đã chỉnh max). Nhờ luôn xem hộ có vấn đề gì không thì Line in vào bass có 2 line thì chỉ đấu 1 line, âm thanh còn bé xíu. Thử test in 2 line thì bass căng, đập đâu ra đó (lúc lái về phê phê). Thôi thì … anh hoang chinh ơi, làm nốt cho em nhé. Sốc tập 3 và cũng là toàn tập.

Với bạn Sale của Hà Nội Ford thì không nói vì b Bạn đó chắc ko thể control được các nội dung này nhưng như thế này thì kỹ thuật của Ford Hà Nội QUÁ VÔ TRÁCH NHIỆM, ẨU TẢ. Các đồng chí đó có thể tự làm hoặc kéo thợ vào làm, nhưng trách nhiệm của các anh đó là phải ĐẢM BẢO ĐẦU RA. Những khách hàng như mình chịu bỏ ra số tiền chênh lệch rất nhiều (so với bên ngoài) để lắp trong hãng hoàn toàn là vì thương hiệu của một đại lý đàng hoàng nhưng cái đổi lại thì hoàn toàn thất vọng.

Cái được hôm nay là buổi gặp gỡ với bác hoang chinh, kịp sửa các nội dung kể trên và gặp thêm 2 ecosport ofer nữa nên cũng có một buổi đàm đạo, nói chuyện nhiều ý nghĩa. Chứ nếu không chắc điên cái đầu quá.

Dù sao cũng là lần đầu mua xe, lần đầu tìm hiểu về xe, lần đầu tiếp xúc với sale, lần đầu nếm KỸ THUẬT HÃNG và một trong những lần đầu gặp các ofers nhiệt tình.

Chỉnh sửa cuối:

dancongnghiep

Xe tải
Cụ đen quá rồi. Em cũng mua xe Eco ở HNFord và cũng lắp 1 số đồ đạc ở đó đây, tất cả đều OK, anh em ở đó nhiệt tình và làm có trách nhiệm lắm, không như xe của cụ đâu.

BVTL

Xe điện
Người OF
Cụ đen quá rồi. Em cũng mua xe Eco ở HNFord và cũng lắp 1 số đồ đạc ở đó đây, tất cả đều OK, anh em ở đó nhiệt tình và làm có trách nhiệm lắm, không như xe của cụ đâu.
Lại có chuyện xe này xe khác nữa hả cụ!? Làm ẩu thế cho điểm trừ là đúng rồi!

huyphung259

Xe buýt
Em k biết bên HNF có tổng đài dịch vụ không? Nhưng cụ thớt để ý nêu có bọn tổng đài hoặc nhân viên alo hỏi về chất lượng dịch vụ thì cụ phang nhiệt tình cho em, đừng nể nang làm gì. Em nói thật với cụ là la sâu cung đíu ra gì, mặc dù trực tiếp can thiệp nhưng sâu nó đíu care kỹ cho cụ,,,

huyphung259

Xe buýt
Chẳng có nhẽ HNF làm ăn theo kiểu đỏ /đen hả cụ?

dancongnghiep

Xe tải
Em không biết em may mắn hay không nhưng tất cả mấy món đồ điẹn em lắp trong hãng từ cảm biến, loa, đều hoạt động binhf thường. Nhưng em khác cụ chủ là em ko bắt sale chạy hết tốc lực để có xe giao ngay nhuw cụ ấy, cứ thong thả làm, kiểm tra thấy chưa được thì yêu cầu xem lại, OK rồi moi ký biên bản giao xe. Các cụ cứ muốn ngay và luôn, lại ko xem kỹ thì tỷ lệ thất vọng càng cao thôi. Ở đại lý nào cũng có thợ nọ thợ Kia, nhưng cái chính là khi làm chưa được, emphản hoi thắc mắc thì anh em xúm vào giải quyết, không khó chịu hay to thái độ đùn đẩy hoac abc gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

Strama5689

Xe hơi
Nhà cháu nghĩ là Ford Hn chạy đua thời gian ác quá nên làm ẩu:
Nhà cháu cũng lần đầu mua xe tháng 1-2015, cũng tin tưởng hãng Ford Thang Long( Láng Hạ) hoàn toàn , giao xe , giao việc cho cụ sales còn mình vẫn về CQ lv bình thường nhưng sau khi mua dịch vụ nhà cháu kiểm tra tất cả dịch vụ mình đã lắp đặt và mua (ngoài phần xe nguyên bản).
Tất nhiên là ko hài lòng về giá DV ( dán kính 3M giá 7,5 tr) và chậm chạp 1 số yêu cầu ( muốn dán kính Lumar ko có sales ko báo ngay mà bắt mình chờ nửa ngày), ko hài lòng 1 điều nữa là xe sx tháng 6- 2014 (lấy tháng 1-2015 là quá lâu) mình ko để ý kỹ trc khi kí H Đ.
Còn những thứ khác ko gặp lỗi nào lớn:)

Chỉnh sửa cuối:

Strama5689

Xe hơi
Kể kể các thứ khác mình tự làm đc dễ dàng thì ko nên nhờ Dịch vụ: như đăng kí đăng kiểm xe mới chả khó khăn gì cả, chỉ cần yêu cầu hãng làm mọi thủ tục giấy tờ đúng và đủ là được: Đăng kí thì cần Giấy nộp tiền thuế trước bạ,Hóa đơn Thuế GTGT ,Phiếu chứng nhận K Đ xuất xưởng, cà SK+ SM ( 02 bản to và nhỏ).Kiểm định thì cần photo giấy tờ trên ko cần giấy nộp tiền thuế trc bạ.:)

vlc_vlc

Đi bộ
23/01 em lấy xe, 20/01 em thanh toán đủ tiền và đăng ký phụ kiện. Em cũng có hỏi là có kịp không (sáng 23 bấm biển, chiều 23 lấy xe). Nếu không kịp thì để chia làm 2 hôm cũng được, quan trọng là làm cho tốt. Tuy nhiên bạn sale nói là ok. Nói chung trách nhiệm của sale có một phần, tuy nhiên em không quá xoáy vào việc này. Mà điều em không vừa lòng nhất là đội ngũ kỹ thuật vậy thì quá kém thôi ạ. Cái gì cũng phải phàn nàn và phải sửa thì mới dùng được hoặc yên tâm (GPS ko dùng được, loa mất gần nửa chất lượng, đi dây thì cắt ruột gà và có khả năng đứt). Cái duy nhất không chê là cái cam lùi nhưng nói thật là nhìn trên màn hình thấy một phần lốp đằng sau che mất màn hình, lắp vậy là cũng không thật tốt.

[-(

Chỉnh sửa cuối:

kienkid

Xe container
Sắp tết rồi nên các hãng đều làm hết tốc lực để giao xe nên việc làm ẩu là ko thể chánh được!

huyphung259

Xe buýt
Nhà cháu nghĩ là Ford Hn chạy đua thời gian ác quá nên làm ẩu:
Nhà cháu cũng lần đầu mua xe tháng 1-2015, cũng tin tưởng hãng Ford Thang Long( Láng Hạ) hoàn toàn , giao xe , giao việc cho cụ sales còn mình vẫn về CQ lv bình thường nhưng sau khi mua dịch vụ nhà cháu kiểm tra tất cả dịch vụ mình đã lắp đặt và mua (ngoài phần xe nguyên bản).
Tất nhiên là ko hài lòng về giá DV ( dán kính 3M giá 7,5 tr) và chậm chạp 1 số yêu cầu ( muốn dán kính Lumar ko có sales ko báo ngay mà bắt mình chờ nửa ngày), ko hài lòng 1 điều nữa là xe sx tháng 6- 2014 (lấy tháng 1-2015 là quá lâu) mình ko để ý kỹ trc khi kí H Đ.
Còn những thứ khác ko gặp lỗi nào lớn:)
nếu cụ không hài lòng về bất cứ dịch vụ gì của ford láng hạ cứ call cho Mr Nam ( quản lý) : 0983383076

dxpac

Xe buýt
4`HN em dính 3 phốt rồi, chắc lần này nhận ĐT từ tổng đài em không nể nang nữa

Na Na

Xe tải

danghung83hn

Xe buýt
Cứ thế này còn phốt dài, đa số tốt nhưng random có bác vào không tốt, e cũng bị dính mấy phát.

TSTA

Xe container
cứ bình tĩnh bác à, em đảm bảo các bác có trách nhiệm như a Tuấn, A Bình ở HNF sẽ ko để bác phải bức xúc như này đâu.

Nhân tiện em hỏi Ecosport ko có hộp tỳ tay à các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

peroxide

Xe buýt
Mấy cái đồ phụ kiện lắp thêm (ngoài đồ có trong list trên trang web), nhân viên đại lý không làm đâu cụ ạ, cái đứa phụ trách về phụ kiện lắp thêm nó gọi thợ ngoài vào.
Nhà em lúc đầu tưởng của đại lý nhưng ko phải. Giá thì trên trời luôn, em lắp ghế da, nó gọi ngoài vào làm và phang em hơn 8 củ (em cứ tưởng ghế da là nó lôi của bản titanium lắp cho em).

TSTA

Xe container
Mấy cái đồ phụ kiện lắp thêm (ngoài đồ có trong list trên trang web), nhân viên đại lý không làm đâu cụ ạ, cái đứa phụ trách về phụ kiện lắp thêm nó gọi thợ ngoài vào.
Nhà em lúc đầu tưởng của đại lý nhưng ko phải. Giá thì trên trời luôn, em lắp ghế da, nó gọi ngoài vào làm và phang em hơn 8 củ (em cứ tưởng ghế da là nó lôi của bản titanium lắp cho em).
Chính xác là đại lý đc hãng cho phép chứ ko phải hàng hãng nhé các cụ.
Nhưng các ăn thua là đại lý vẫn chịu trách nhiệm bảo hành, đặc biệt phần điện đóm. Ra ngoài lắp thì rẻ 1 ít nhưng tự chịu trách nhiệm nếu sự cố. Còn trong đại lý cụ cứ toàn quyền mà đè :)

dancongnghiep

Xe tải
Em mua xe bản Trend 7 túi khí, lúc đầu cũng định ra ngoài làm, nhưng chủ yếu mình lắp liên quan đến điện đóm nên lắp trong hãng cho yên tâm, bảo hành bảo tỏi đầy đủ, chả phải lo nghĩ gì cả, mà tính ra cũng không đắt hơn ở ngoài là bao nhiêu. :)

cháu lên 3

Xe container
Em là cứ nhận xe đăng ký xong xuôi đi tết đã. Ra tết túc tắc độ đẽo sau