các cụ cho e hỏi chút về horner 600

Dungeon

Xe tải
em đang đinh lấy em đời 2004 máy móc zin, giấy tờ zin đét luôn a, tóm lài zin từ A- Z thì giá của e nó giờ thế nào ạ.
Em rót riệu hầu các cụ a

BMW735

Xe tăng
Căng nhất là 90 cụ ạ!

Dungeon

Xe tải
Gia tầm đấy thôi ạ, hang hqcn các cụ a

soleil14

Xe hơi
Nếu hornet 600 giấy tờ sang tên được mà giá lên sàn 80, 90 thì em nghĩ không có đâu ạ. Gấp đôi số các cụ nói còn khó kiếm được nữa là.

Chỉnh sửa cuối:

nhasachhailong

Xe điện
Nếu hornet 600 giấy tờ sang tên được mà giá lên sàn 80, 90 thì em nghĩ không có đâu ạ. Gấp đôi số các cụ nói còn khó kiếm được nữa là.
Đôi khi ko gặp khách cũng khó bán lắm cụ à vì có phải ai cũng có máu Pkl trong ng đâu

soleil14

Xe hơi
Đôi khi ko gặp khách cũng khó bán lắm cụ à vì có phải ai cũng có máu Pkl trong ng đâu
Khó bán thường do để giá cao chờ khách, rẻ đi 1 tí là có người hốt mà. Nếu hornet 600 2004 kể cả 100tr mà đúng là giấy thanh lý sang tên toàn quốc. Em sẵn sàng ôm ngay dù chẳng có nhu cầu.
Mà cái này cũng thuộc hàng hiếm đấy, em thấy chẳng mấy khi lên sàn.
100tr thực ra còn chưa đủ để mua 1 em còn ngon không giấy hoặc GTHL vớ vẩn.

Em tóm lại với cụ chủ là nếu xe có thể sang tên toàn quốc, chất xe còn ngon thì hét giá 200tr em cũng không ngạc nhiên. Em thì sẽ hài lòng nếu mua được với giá 150.
Loại hàng này khá hiếm, em thấy rất ít lên sàn. Lên sàn thì thường là GTHL, thanh lý 1 chỗ thôi. Chơi pkl thì giấy tờ nó ảnh hưởng rất nhiều đến giá xe. Cụ phải check thật kỹ. Nhiều khi chính ông bán cũng không biết rõ xe mình, hoặc biết nhưng vẫn ngậm ngùi im lặng.

Chỉnh sửa cuối:

nhasachhailong

Xe điện
Khó bán thường do để giá cao chờ khách, rẻ đi 1 tí là có người hốt mà. Nếu hornet 600 2004 kể cả 100tr mà đúng là giấy thanh lý sang tên toàn quốc. Em sẵn sàng ôm ngay dù chẳng có nhu cầu.

Em tóm lại với cụ chủ là nếu xe có thể sang tên toàn quốc, chất xe còn ngon thì hét giá 200tr em cũng không ngạc nhiên. Em thì sẽ hài lòng nếu mua được với giá 150.
Loại hàng này khá hiếm, em thấy rất ít lên sàn. Lên sàn thì thường là GTHL, thanh lý 1 chỗ thôi. Chơi pkl thì giấy tờ nó ảnh hưởng rất nhiều đến giá xe. Cụ phải check thật kỹ. Nhiều khi chính ông bán cũng không biết rõ xe mình, hoặc biết nhưng vẫn ngậm ngùi im lặng.
cảm ơn cụ đã cho em mở rộng tầm mắt . có lẽ với em cd 125 no pp chắc sẽ hợp lý chứ > 100 em ko dám xuống tay vì còn lo cho vợ cả và f1 nữa . hic hic
cb hay hornet vẫn chỉ trong giấc mơ thôi

Dungeon

Xe tải

thanks cụ đã giúp e,tiện thể cụ chỉ em cach ckeck giấy tờ luôn đc k a,hihi.

Chỉnh sửa cuối:

soleil14

Xe hơi
Gia tầm đấy thôi ạ, hang hqcn các cụ a
Theo như em biết thì 2004 không có HQCN đâu ạ, bắt đầu từ 2008 mới có HQCN. Cụ chụp được cái cà vẹt và số khung, số máy xe post lên đây thì cũng biết đc phần nào cụ ạ.
Cụ có thể đọc cái này để biết khái niệm sơ khai về các loại giấy tờ đã ạ. Cái này em copy, không phải của em, nhưng cũng khá đúng và đầy đủ rồi:
Thông tin về các loại giấy tờ sở hữu motor:
Trên thị trường hiện tại có 4 loại giấy
1: Hải Quan Chính Ngạch: Nghĩa là nhập khẩu thông qua đường Hải Quan đàng hoàng, có đóng thuế đầy đủ. Đây là giấy xịn nhất và an tâm nhất. Không ai có thể làm khó. Lỡ vi phạm luật giao thông hay ngay cả khi gây tai nạn (không nghiêm trong) thì vẫn không lo gì về số phận của chiếc xe và người điều khiển. Cùng lắm là giam 30 hay 60 ngày rồi đường đường chính chính nhận ra.
2: Giấy Thanh Lý Xịn: là các xe Không Nhập Khẩu chính ngạch. Bằng cách nào đó xe này về được đến VN (những xe trước 2007, xe từ Campuchia, Lào v.v....) đã bị bắt, đã được xử lý theo đúng quy trình của Chính Phủ bao gồm 1 lô giấy tờ như biên bản vị phạm, biên bản tịch thu,lưu kho, xung công quỹ, quyết định thanh lý, hồ sơ liên quan đến đấu giá thanh lý, các hóa đơn nộp phạt, đóng thuế cho kho bạc, cho sở tài chình v.v....Nói chung là bộ hồ sơ thanh lý XỊN dày khoảng 1 tấc. Và cũng khiến chiếc xe thành xe có nguồn gốc rõ ràng, có thể sang tên đổi chủ chuyển vùng đàng hoàng (dỉ nhiên là lâu hơn xe HQCN 1 chút).
3: Giấy Thanh Lý Dỏm: Nghĩa là xe cũng có hồ sơ thanh lý nhưng mỏng te và đưa lên rút tên sang tên thì bị tịch thu luôn.
4: Giấy PP đi đường: nói cho sang vậy thôi chứ nó cái Cavet không có bộ hồ sơ đi kèm. Đôi khi là Cavet thật nhưng không có hồ sơ hoặc hồ sơ giả. Hay là cả Cavet + Hồ sơ đểu giả tuốt. đôi khi Cavet và hồ sơ đều nhin y chang như thật 100% nhưng ở trên 282 hay ở các phòng đăng ký khác không hề có hồ sơ gốc của bộ hồ sơ + Cavet này. Nói vậy là hiểu rồi đúng không? Bạn nào mặt lạnh thì chỉa cavet này ra khi bị CSGT thổi vào. Anh CSGT nào hời hợt ngó qua cho có lệ thì thoát. Anh nào khó khăn soi kỹ thì ra. Đôi khi cái PP đi đường nó được làm bằng phôi và giấy xịn luôn thì ngoài đường soi cũng khó mà ra. Nhưng khi bị giam xe, đem về đồn, gõ số cavet vào hệ thống thì không có, hoặc có thì có của xe khác. Lúc đó thì biết rồi.
Cái PP đi đường rẻ rẻ thì khoảng 3-4 triệu. Nhìn là biết giả. Khá hơn 1 chút thì 10-12 triệu. Còn PP phôi thật giấy thật thì chỉ có quen biết đúng đường dây thì mơí có được
Nói vậy chắc rõ lắm rồi hen. TỐT NHẤT LÀ MUA HQCN. Có điều kiện thì nên như vậy. Đi ra đường chẳng sợ ai cả. Ngay cả CSGT cũng không phải sợ (miễn đi đúng luật). Và quan trong nhật là mai mốt mua bán được giá và nhanh gọn lẹ.
Còn mua Thanh Lý hay PP đi đường thì hầu hết 70% là phải bán lại cho Lái...bị Lái đè cho Chết luôn. Còn khi bọn con Buôn đi bán lại cho người khác thì nó sẽ nói ngon nói ngọt nào là "Bảo đảm đi đường, có gì cứ gọi anh..." hay " bao sang tên chuyển vùng, không được thì anh trả tiền lại ngay ..." v.v..... Chồng tiền rồi mà lấy lại được 100% thì chuyện của bạn ghi vào Guiness. Đôi khi bạn dzữ dằn quá thì bọn Con Buôn sẽ nói tình nói lý "em đi mấy ngày rồi, thôi giờ hồ sơ trục trặc, anh chịu lỗ 1 ít...em chịu lỗ 1 ít". Nói chung cỡ nào cũng LỖ.
Còn đã không có điêu kiện nhưng đang Máu thì thôi không bàn đến. Thích thì chơi, đừng lăn tăn nhức đầu lắm.
Đã có gan chơi thì có gan chịu. Dám chơi xe giấy dỏm thì dám đối mặt với Công An và có mất xe thì ráng chịu.
Gan bé bé thì thì mua cái SH thùng hay CBR 150, CBR 250 HQCN mà đi, khỏi vã mồ hôi. Còn máu trên 600cc thì đem tiền vào ngân hàng, hôm nay lãi suất 18% rồi. Bỏ vào đó rồi dành dụm tiếp 1 năm sau đủ tiền thì ra chơi 1 chiếc HQCN dù cũ hay mới vẫn hơn cái đám hổ lốn kia.
Nên dẹp cái chữ Máu đi. Vì ẩn sau chữ Máu là chữ Ngu. Thế nào cũng bị Thịt......
Theo Underground - Riders on the Storm.
Cụ thể thì cụ cứ chụp cà vẹt và số khung, số máy, che biển số đi cũng được, em sẽ cố gắng phán ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Dungeon

Xe tải
Theo như em biết thì 2004 không có HQCN đâu ạ, bắt đầu từ 2008 mới có HQCN. Cụ chụp được cái cà vẹt và số khung, số máy xe post lên đây thì cũng biết đc phần nào cụ ạ.
Cụ có thể đọc cái này để biết khái niệm sơ khai về các loại giấy tờ đã ạ. Cái này em copy, không phải của em, nhưng cũng khá đúng và đầy đủ rồi:

Cụ thể thì cụ cứ chụp cà vẹt và số khung, số máy, che biển số đi cũng được, em sẽ cố gắng phán ạ :D
thanks cụ, thế để em chup rùi gửi cụ xem thế nào, nhưng chắc chắn 2004 k co hang hqcn a:((

namgiang10

Xe tải
2004 lấy đâu ra HQCN hả cụ. Kể cả 2006 cũng cực hiếm. Mua xe nó cũng như con người đó ạ. Date càng cao thì xương cốt càng kém. Cụ có nghĩ thế không ạ?

soleil14

Xe hơi
2004 lấy đâu ra HQCN hả cụ. Kể cả 2006 cũng cực hiếm. Mua xe nó cũng như con người đó ạ. Date càng cao thì xương cốt càng kém. Cụ có nghĩ thế không ạ?
Tất nhiên là đúng là càng già thì xuơng cốt càng kém rồi. Dưng mà cũng không phải 100%. Vẫn có những em hoa hậu già hehe.

xaunhatxahoi

Xe điện
2006-2007 cũng ko có chính nghạch chứ cụ !
xe này nếu cứ chuẩn là xe thanh lý có hs gốc sang tên được là được
Check hs chuẩn thì cứ đi sang tên là chuẩn nhất

Còn cụ nào phán 80-90t thì chỉ là xe nopp thôi ( thậm chí là xe ứ đẹp )

namgiang10

Xe tải
2006-2007 cũng ko có chính nghạch chứ cụ !
xe này nếu cứ chuẩn là xe thanh lý có hs gốc sang tên được là được
Check hs chuẩn thì cứ đi sang tên là chuẩn nhất

Còn cụ nào phán 80-90t thì chỉ là xe nopp thôi ( thậm chí là xe ứ đẹp )
Dạ chuẩn cụ ạ. Em không dám cãi cao thủ. hehe.

hoanglamviet

Xe hơi
em đang đinh lấy em đời 2004 máy móc zin, giấy tờ zin đét luôn a, tóm lài zin từ A- Z thì giá của e nó giờ thế nào ạ.
Em rót riệu hầu các cụ a
em nghĩ khoảng trên 200 tr ạ.đời 2004 919 phải ko cụ