Phanh dầu của e đang bị kêu ai giúp e với ạ...

Tushido

Xe đạp
Xe e phanh đĩa dầu bây giờ đi phanh bị kêu,xuống dốc kêu rất to.
Lúc e lấy bàn chải vs nước bột giặt để đánh lại lốp cho sạch thì ngứa tay thế nào chải luôn cho cái đĩa nên chắc nước bột giặt bị ăn vào trong má phanh.
E đã rửa sạch lại rồi lấy xịt hơi xịt kỹ phanh và để vài tiếng xong test khoảng 5km r mà hình như vẫn chưa khô hẳn vẫn bị kêu khi phanh.

E đang kb như vậy là trong mà phanh vẫn bị ướt hay bị ảnh hưởng của nước bộ giặt ạ...ai chỉ cách xử lý thế nào giúp e với...

samuraix

Xe tải
Mang ra quán bảo thợ sửa xe máy hay xe đạp tháo ra nắn lại là được bác ơi,nhanh không ấy mà. Lấy công chắc 10k.
CÒn không phải là kêu do nước vào hay gì đâu vì xem em đi đường xấu và mưa về rửa nước suốt có thấy vấn đề gì do nước rửa đâu ạ.

Tushido

Xe đạp
Mang ra quán bảo thợ sửa xe máy hay xe đạp tháo ra nắn lại là được bác ơi,nhanh không ấy mà. Lấy công chắc 10k.
CÒn không phải là kêu do nước vào hay gì đâu vì xem em đi đường xấu và mưa về rửa nước suốt có thấy vấn đề gì do nước rửa đâu ạ.
Cảm ơn bác nhé chắc mai e cho cháu nó đi bệnh viện sớm...

nguyenanhtuan

Xe tải
chào bác , không biết xe của bác khỏi bệnh chưa ??? nghe bac nói thế em đoán la do độ nhớt của bột giặt làm giảm hiệu xuất phanh , cũng như phát ra tiếng kêu , bác có thể dùng nước sạch rủa lại nhiều lần sau đó dùng máy sấy để sấy khô , chúc bác mau chữa khỏi bệnh cho em nó

mozart.2910

Xe hơi
cụ thử vệ sinh lại đĩa và má phanh bằng chanh hoặc rửa bằng coca nhé.

thongck

Xe tăng
Xe em rửa đủ thứ từ sunlight đến omo mà không thấy bị như cụ ;)

nguyenanhtuan

Xe tải

quangtt

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Lúc e lấy bàn chải vs nước bột giặt để đánh lại lốp cho sạch thì ngứa tay thế nào chải luôn cho cái đĩa nên chắc nước bột giặt bị ăn vào trong má phanh.
E đã rửa sạch lại rồi lấy xịt hơi xịt kỹ phanh và để vài tiếng xong test khoảng 5km r mà hình như vẫn chưa khô hẳn vẫn bị kêu khi phanh.

E đang kb như vậy là trong mà phanh vẫn bị ướt hay bị ảnh hưởng của nước bộ giặt ạ...ai chỉ cách xử lý thế nào giúp e với...
Cụ cứ đi một thời gian là hết thôi cụ. Nhà cháu hay đổ coca, xong thì rửa lại bằng nước sạch rồi để khô tự nhiên, đi vài ngày cũng hết.

Lamborghini78

Xe điện

Mách cụ 1 chiêu đảm bảo hết kêu 100%. Cụ leo lên Đền Gióng hoặc Đền Thượng Ba Vì rồi đổ xuống là hết kêu ngay. Nếu ko tự leo đc thì thuê xe ôm hoặc cho lên ô tô :D

duoiuoicon2006

Xe buýt
Quả phanh kêu này, bác phải tháo má phanh ra, lấy omô đánh thật sạch cả má cả đĩa. Lắp lại là ok.

xedap24h.vn

Xe tăng
Website
xedap24h.vn
nếu các cụ đã để dính dầu mỡ vào phanh và má thì dù có dùng cách nào đi chăng nữa cũng chỉ đỡ thôi, ko thể phục hồi được như ban đầu. Bản thân e cũng đa thử nhiều cách nhưng e thấy cách tốt nhất và hài lòng nhất là ... thay mới 8-}

cuongcannondale

Xe đạp
cách 1: mua một chai cocacola, tháo cắp má phanh ra lấy giấy nhám mịn cỡ p 600 chà qua chút xong nghâm khoẳng 1h
cách 2: thay cặp má khoảng 80k-100k hêt bệnh lun
cách 3 không tốn tiền nè: tháo cặp má phanh nghâm vào cồn y tế khoảng 3h

xe oto

Xe hơi
Cọ rửa, đánh hết vết bẩn kể cả đĩa phanh và má phanh vẫn không hết kêu đâu.
Bác mua má phanh khác mà thay, mang mẫu cũ đi, tìm đúng loại như vậy mà thay.
Em cũng đã từng bị rồi, làm như vậy hết luôn.