Bảo hiểm Mic hay Liberty

LX670

Xe hơi
Chào các cụ/mợ.
Các cụ các mợ cho em hỏi chút. Vợ 2 của em là Cam 2014. Năm ngoái em mua bảo hiểm toàn bộ của LIBERTY. Năm nay kinh tế khó khăn nên em quyết định cắm vợ 2. Tuy nhiên đồng chí bên ngân hàng cứ khuyên em mua bảo hiểm của MIC. trước đây em toàn mua của LIBERTY. Có cụ nào mua của MIC rồi cho em xin ít kinh nghiệm xem có nên mua không ạ?

hoanglan

Xe đạp
Bảo hiểm bưu điện PTI thì như thế nào vậy các bác?

Vocxe

Xe tải
Website
www.pjico.com.vn
Cụ cắm vào ngân hàng nào ạ? Nếu họ không ép buộc cụ mua Bảo hiểm, thì cụ mua ở đâu cũng được, sau đó làm cái giấy Chuyển quyền thụ hưởng về ngân hàng đó là xong.

hopes6166

Xe tải
Báo bảo hiểm làm chuyển quyền thụ hưởng là xong. Trừ khi cụ vay một số ngân hàng đặc thù bắt buộc mua bảo hiểm công ty nhất định (VD MB thì chỉ đi với MIC hay Bưu Điện chỉ chơi với PTI)

Zin131

Xe đạp
Mình trung thành với LIBERTY.cụ chủ cứ đổi gió xem

minhthang168

Xe tải
Chào các cụ/mợ.
Các cụ các mợ cho em hỏi chút. Vợ 2 của em là Cam 2014. Năm ngoái em mua bảo hiểm toàn bộ của LIBERTY. Năm nay kinh tế khó khăn nên em quyết định cắm vợ 2. Tuy nhiên đồng chí bên ngân hàng cứ khuyên em mua bảo hiểm của MIC. trước đây em toàn mua của LIBERTY. Có cụ nào mua của MIC rồi cho em xin ít kinh nghiệm xem có nên mua không ạ?
cụ cứ yên tâm về đội của em, phí hạt dẻ. Thủ tục đền bù nhanh gọn, năm ngoái bên em nằm trong top 6 DN có tốc độ tăng trưởng mạnh mẽ nhất khối bảo hiểm đấy cụ à

mrducpru88

Xe buýt
Chào các cụ/mợ.
Đã cắm qua ngân hàng thì cứ phí rẻ mà bem cụ ạ
Thủ tục cũng đơn giản, chỉ cần mua bảo hiểm + hợp đồng chuyển quyền thụ hưởng cho ngân hàng (3 bên) là xong
Giá trị tính phí được dựa theo giá trị tài sàn mà ngân hàng định giá

LX670

Xe hơi
Ý em là mua bảo hiểm của Mic thì khi có vấn đề xử lý có nhanh không ấy? Có phải nhiều HỦ tục không?

minhthang168

Xe tải
Ý em là mua bảo hiểm của Mic thì khi có vấn đề xử lý có nhanh không ấy? Có phải nhiều HỦ tục không?
bên em đã cắt giảm nhiều thủ tục rườm rà cho khách rùi, cụ cứ yên tâm. Hồ sơ đầy đủ thanh toán trong vòng 72 tiếng

bonbon8586

Xe tải
Website
www.bonshop.com.vn
MIC mà tán bác, em đang xài, bữa về quê vợ, xe trôi(em quên kéo thắng tay) bể dè ghế tài, alo bảo hiểm, lên lại toyota bảo hiểm qua, giám định 5p ok ký biên bản, để xe lại hãng 2 bữa xong đánh xe về, xe như mới..........

giophieudu

Xe hơi
Chào các cụ/mợ.
Mỗi tháng em vớ được hàng trăm triệu tiền bảo hiểm ô tô từ các bác bên quân đội do các bác đấy chán thủ tục bảo hiểm của bên MIC, em khuyên thật với bác về dịch vụ bảo hiểm chắc hãng này chán nhất trên thị trường, bác tham khảo các hãng bảo hiểm khác xem, em chỉ nhận định khách quan chứ không có ý định gì cả. Vì em cũng nghe các bác trong quân đội, Viettel kêu trời về dịch vụ của bên này

minhthang168

Xe tải
Mỗi tháng em vớ được hàng trăm triệu tiền bảo hiểm ô tô từ các bác bên quân đội do các bác đấy chán thủ tục bảo hiểm của bên MIC, em khuyên thật với bác về dịch vụ bảo hiểm chắc hãng này chán nhất trên thị trường, bác tham khảo các hãng bảo hiểm khác xem, em chỉ nhận định khách quan chứ không có ý định gì cả. Vì em cũng nghe các bác trong quân đội, Viettel kêu trời về dịch vụ của bên này
Cụ đừng lên đây đăng những bài kiểu thế này nhé, trẻ trâu vừa thôi. Hẳn là cụ ko biết năm 2014 MIC vượt qua BIC về doanh thu bảo hiểm, các cụ làm bên BIDV cũng mua của bên em đấy ạ. Mỗi tháng cụ bán dc hàng trăm triệu bảo hiểm ô tô thì em nể cụ quá, cả phòng em chỉ mong bằng được mình cụ thôi.

HaiLiberty

Xe tăng
Chào các cụ/mợ.
Hiện tại Liberty đang có chiều hướng giảm phí. Liberty phân độ an toàn của xe nữa bác ạ dựa trên thông tin: Số Km hiện tại của xe + Ngày sinh + Ngày hiệu lực bằng lái (lần đầu). Với những xe đi ít nhất là dòng xe sang chỉ chạy loanh quanh trong phố thì tỉ lệ phí rất thấp. KH của em E350 coupe nếu theo cách tính trước đây là 40 tr nhưng vì xe đi ít nên hiện tại mức phí chỉ loanh quanh 19-20tr. Mức phí giảm đáng kể bác ạ. Trong khi giá trị xe cũng hơn 2 tỷ rồi.

Laluz

Xe hơi
Chào các cụ/mợ.
Em vừa trải nghiệm dịch vụ vủa MIC, chia sẻ chút cho cụ tham khảo.
Qua mấy đời xe em cũng đã được làm việc với loạt anh em bảo hiểm, nghe nói đọc thấy nhiều nhưng mới chỉ được sử dụng dịch vụ ở anh BH Hàng không và anh MIC.

Quy trình em được trải nghiệm như sau:
- Anh HK: em gọi điện --> anh ấy đến kẻ vẽ vào xe, chụp ảnh, đưa cho mấy giấy tờ bảo ký, hẹn đến gara làm --> em đem xe bàn giao lại gara --> gara gọi điện đến ký giấy đem xe về. Lúc ấy em chỉ phàn nàn thái độ làm việc lạnh tanh, anh em thanh niên với nhau chẳng vui vẻ hồ hởi gì.
- Anh MIC: em gọi điện --> đánh xe lên giám định như anh ấy hẹn --> cũng phải khai và ký 1 số giấy tờ, cần bổ sung thêm Biên bản hiện trường --> em đánh xe về vì không đủ thủ tục. Em điên cái chỗ này, em quệt vào người ta, người ta quệt em chẳng ít lần toàn sơ sơ có ai bắt đền nhau gì đâu lại còn biên bản, ở nhà thì gọi thằng con ra để bố con làm biên bản à. Lằng nhằng mãi cũng cho qua thủ tục này.
Về gara sửa chữa, 1NV bán và 2 giám định viên cho em 3 ý: tại gara 1 anh ok không nói gì, sau gặp anh khác lại bảo không được ở đây, gọi em bán lại nói muốn làm ở đây chỉ chấp nhận 1 số hạng mục vì hãng chi phí đắt (khi bán thì bảo có liên kết với gara X của hãng). Rồi sau đó nữa thì vẫn khó khăn và bực bội hơn... Bỏ ra mười mấy củ giờ cần chỉnh trang lại tí mà chưa xong đây.

Cụ nên mua bảo hiểm liên kết với gara mà cụ muốn vào, sau đó thỏa thuận giá thôi, khéo thì được nhiều phết đấy.

Laluz

Xe hơi
bên em đã cắt giảm nhiều thủ tục rườm rà cho khách rùi, cụ cứ yên tâm. Hồ sơ đầy đủ thanh toán trong vòng 72 tiếng
Tiện đây cụ cho hỏi: như thế nào thì thay thế mới, thế nào thì sửa chữa khắc phục, thế nào thì không làm gì đối với tổn thất bộ phận ???
Xin cảm ơn!

hopes6166

Xe tải
Liberty hiện tại đang có chiều hướng giảm phí cho những xe đã qua sử dụng, và cá nhân hóa tới tận người lái xe và lịch sử của xe (số km, thông tin bằng lái...). Em có thể khẳng định Liberty luôn luôn là công ty tiên phong trong ngành bảo hiểm Việt Nam về tiến bộ và công nghệ (như áp dụng hệ thống vào việc cấp đơn bảo hiểm, liên kết với showroom chính hãng, hệ thống duyệt báo giá qua showroom...) giúp giảm thiểu chi phí nhân lực, tăng năng suất dẫn tới giảm chi phí. Cám ơn các cụ đã đặt niềm tin vào Liberty ạ.