Bến En - Lần đầu tiên dẫn OFers đi ngủ lều !

Như các cụ đã biết, năm nào em cũng tổ chức cho các thành viên của Box CCCĐ đi đâu đó. Năm thì đảo Cô tô, Năm thì Mộc Châu, rồi tổ chức leo Fansipan. Riêng năm nay em tổ chức cho cả đoàn đi cắm trại hoang dã ở một hòn đảo tại Bến En - Thanh Hoá.
Hì hục kéo đẩy mãi cuối cùng cũng rủ rê gạ gẫm được gần 15 gia đình cùng một số thành viên đơn lẻ đi, 35 thành viên lớn và gần 20 thành viên nhỏ tuổi.
Trò đời rất chi là buồn cười, lúc tổ chức thì chả thấy ai đăng ký, đến khi đóng sổ rồi thì lại thêm bao người nhao nhao lên hỏi rồi xuýt xoa tiếc rẻ. Em chịu chả cố được, làm gì cũng phải có kế hoạch chứ các cụ nhỉ?
Riêng lão XO thì chuyến này về không mời em một chầu thì em thù đến già.
Lão xin dời ngày, đến khi em dời ngày thì lại báo bận ko đi dc. Sau lại bảo ra tiễn đoàn và cho mượn mấy thứ, đến khi đoàn chạy đến Xuân Mai rồi mới gọi điện bẩu mệt quá ngủ quên. Em là em rất ức nếu ko chuyển hoá thành một chầu 34 thì ko trôi dc cục ức nài.. kaka.
Thôi thì mọi việc cũng đã chuẩn bị xong, đến giờ lên đường. Câu chuyện còn dài, em kể từ từ, nhưng cứ tặng trước các cụ một bức ảnh cả đoàn cái đã, rồi sẽ thành câu chuyện chuyến đi hoàn chỉnh. Các cụ mợ trong đoàn có ảnh xin cùng góp vui bổ sung vào thớt này.

Đúng 5h sáng, do cọ hẹn từ trước và em luôn nhấn mạnh việc có mặt đúng giờ để chi kịp hành trình cả đoàn, nên khi em đến nơi đã thấy xe cộ các nhà có mặt đông đủ lắm rồi. Có thêm cụ 2snguyen đi từ Hải Phòng đến thẳng Lam Kinh, cụ gafquef thì đi từ Hưng Yên lên lúc 4h30 sáng. Công nhận các cụ đi chuyến này chuẩn quá cơ.
Hơn 5h một chút, cả đoàn hành quân lên Xuân Mai để ăn sáng. 5h35 đã có mặt ở Xuân Mai. Khi đổ bộ vào quán ăn sáng nhìn đến phát sợ, toàn người nhà mình ngồi đông kín cả quán.

Chuyến này đi có đủ 2 cây viết kỳ cựu của Box là lão Giáo Phường và lão TungNguyenMD.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

giaophuong

Xe điện
Khốn nạn ,cái thân phận em nó hèn ,luôn là đối tượng của CM ,do là Ông Nội ,Ông Ngoại đều là thành phần đáng " đào tận gốc ,trốc tận rễ" như vụ cây xanh HN mấy ngày rồi .Em là cứ phải 7,8 h mới ăn sáng nên 5h30 ,khi mọi thứ trong cái thân em còn đang ngủ hoặc tèm nhèm lại bắt em ăn sáng thì em ăn làm sao? Hơn nữa mở mắt ra mà lại bảo em ăn Bún Chả ( cái thứ mà ở quê em ,người ta ẩm thực vào buổi trưa thôi) thì làm sao em nuốt được ,cái gì quen quá ,gắn bó mình quá cungz dở..Nhưng nghĩ kĩ ,cái vụ ăn sáng này là tiền của mình ,mà kiếm tiền giờ khó lắm ,không ăn thì thiệt..Thế là em đành nhắm mắt ,nhắm mũi nuốt hết suất Bún Chả ( mà không có rau sống mới lạ ) mà chẳng biết mùi vị nó ra làm sao? Nó nhon hay dở hả các Quý Ông ,Quý Bà ăn Bún Chả hôm đó?

ntfine

Xe hơi
Em kê dép xem các cụ đi chơi.

muadem

Xe cút kít
Em vào lau mồ hôi lưỡi cho chuyến đi hụt này :D

chongtham.hn

Xe hơi
E hóng hành trình của các cụ. Nhiều trẻ con thế này. Hậu cần cũng vất lắm đây.

chuotlang

Xe lừa
Khốn nạn ,cái thân phận em nó hèn ,luôn là đối tượng của CM ,do là Ông Nội ,Ông Ngoại đều là thành phần đáng " đào tận gốc ,trốc tận rễ" như vụ cây xanh HN mấy ngày rồi .Em là cứ phải 7,8 h mới ăn sáng nên 5h30 ,khi mọi thứ trong cái thân em còn đang ngủ hoặc tèm nhèm lại bắt em ăn sáng thì em ăn làm sao? Hơn nữa mở mắt ra mà lại bảo em ăn Bún Chả ( cái thứ mà ở quê em ,người ta ẩm thực vào buổi trưa thôi) thì làm sao em nuốt được ,cái gì quen quá ,gắn bó mình quá cungz dở..Nhưng nghĩ kĩ ,cái vụ ăn sáng này là tiền của mình ,mà kiếm tiền giờ khó lắm ,không ăn thì thiệt..Thế là em đành nhắm mắt ,nhắm mũi nuốt hết suất Bún Chả ( mà không có rau sống mới lạ ) mà chẳng biết mùi vị nó ra làm sao? Nó nhon hay dở hả các Quý Ông ,Quý Bà ăn Bún Chả hôm đó?
chém cái bụng beer bên facebook mà chả thấy ho he ko cả, chán quá

myman65

Xe buýt
Cứ có ảnh của cụ Jo là E hóng.

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Em hóng vụ này, sang năm còn tham gia.

Đức Phúc

Xe buýt