VLV 2009 qua lời tường thuật của một chã...

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Vậy là VLV2009 đã khép lại nhưng dư âm của nó vẫn còn lan truyền trên cả mạng lẫn ngoài đời, ngồi nhậu chỉ toàn bình luận về các pha gay cấn của VLV, nữ nói đã nhiều mà nam còn nói nhiều hơn, ** hiểu sao nói đến lắm... mà công nhận có nhiều thứ để mà bàn luận thật. :21:

Trên OF và các báo mạng tràn ngập ảnh và video, tuy nhiên chưa có một bài tường thuật lại cảm giác của giống và chã khi ngồi trên xe, khi mà xung quanh khản đặc tiếng khán giả, khi mà tiếng xe gầm lên, bánh xoay tít làm từng cục bùn lớn văng tung tóe, khi mà sau khi lùi lấy đà toàn bộ sức mạnh của giống dồn vào vô lăng và chân ga còn toàn bộ sức mạnh của động cơ thì truyền dẫn xuống 4 bánh để hòng phi qua lớp bùn lép nhép vọt thẳng lên đỉnh dốc, khi mà lên tới gần đỉnh dốc thì xe hết đà, xoay ngang rồi trượt thẳng xuống dốc trong tiếng rú tiếng thét thất thanh của khán giả....

Không có ai tường thuật thì em sẽ tường thuật, nhưng các bác phải vote thì em mới nhớ lại được các sự kiện một cách tường minh nhất.:)

Vàng Anh 1, vô địch VLV 2009 hạng CUV, chưa từ chối bất kỳ cung đường offroad nào, là xe đầu tiên leo lên đỉnh cao điểm Tăng Xuân Mai, là xe đầu tiên nhảy được qua hố chữ V và cũng là xe đầu tiên phi ra tận bãi giữa Sông Hồng.

(còn tiếp)

caisua

Xe lăn
Đúng giọng của 1 bác giỏi văn nhì lớp em

Anthq

Xe tăng
Bác tiếp nhanh lên nhé. Em chờ (b)(b)(b)

Mr Getz

Xe tải
Bác ơi tiếp đi đang hay, còn các hạng khác ai vô địch?

supra

Xe container
bác phải tả thật vào nhá :)):)):)):))
em nghe nói đệm xe vẫn chưa sạch:21:

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Các bác cứ kêu là em rắc thính mới cả dọa vote trừ, vote gì mà chả là vote, các bác cứ vốt trừ em đi:21: Mà viết văn chứ có phải chụp ảnh đâu mà các bác bắt em 1 phút phải có mấy bài:))

Có một số bác không tham dự nên không biết, em được vinh dự làm chã cho đội Vàng Anh 1 của tay lái BlackLac đã đoạt giải VLV hạng CUV, đội BJ của Nakio đã đoạt giải VLV hạng Vô đối vì những pha cống hiến mà anh đã thể hiện.

Cho nên các bác yên tâm chuyện của em còn dài và nhiều nhiều pha gay cấn. Giờ em phải làm việc, hẹn các bác ở hồi sau nhé.

babetnhe

Xe điện
Em thấy cụ Giao Thông hôm đó chuẩn bị về mặt tinh thần rất kỹ, Ví dụ như cụ mặc cái quần đùi hoa rằn ri có tác dụng ngụy trang rất tốt nên dù bùn đất hay cái gì có bắn vào , chảy ra thì màu sắc cũng không có sự biến đổi lớn -> khán giả khó phát hiện ra :21:

Babetta

Xe điện
Website
www.songphuong.com.vn
Hôm đấy sau vụ xe cụ BlackLac bị xoay ngang , lúc lên bãi xe nhìn xe cứ tưởng bị bục két nước làm mát , kô hiểu tại sao xe lại chảy nước mà trời lúc đó hết mưa rồi :^)

Đường mật

Xe buýt
Cụ Giao thông câu vote ác nhể. Dưng mà em nhớ lúc xe quay ngang trượt dốc, cụ là Chã đầu tiên đạp cửa xe nhảy ra ngoài mà...:21:
Dù sao. Em cũng (b) cụ phát. Giải năm sau, em đăng ký chân CHÃ cho VA1 có được không cụ ơi vì đi dự VLV mà súng ống chả có buồn lắm? Đến gờ em vẫn còn phê

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cụ Giao thông câu vote ác nhể. Dưng mà em nhớ lúc xe quay ngang trượt dốc, cụ là Chã đầu tiên đạp cửa xe nhảy ra ngoài mà...:21:
Dù sao. Em cũng (b) cụ phát. Giải năm sau, em đăng ký chân CHÃ cho VA1 có được không cụ ơi vì đi dự VLV mà súng ống chả có buồn lắm? Đến gờ em vẫn còn phê
Haha, em làm chã cho nhà BL từ hồi đi Pù Luông đợt đầu bằng 4runner và anh Kar dùng con Discovery tạt đầu 1 phát làm anh em cùng suýt phi xuống rãnh, dưng mà từ hồi đấy tới giờ chưa bao giờ em sợ mà phải phi ra ngoài cả:21:

Cụ mà muốn làm chã thì khi xe không lên dốc được chắc cũng phải phi ra ngoài xem giống có cần hoa tiêu hay không, hay là có cần móc cáp hay không, không cần thì lại nhảy lên xe để đỡ phải đi bộ.:))

dungnt161

Xe buýt
Website
www.http
He! lâu lâu không onl nên không biết! hộm em từ Sơn Tây về thấy các cụ đi lên, em tưởng các cụ offroad chứ không ngờ là thì VLV! bác vanganh1 giỏi thật

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Phần I - Chuẩn bị

Mấy lần đi Hoa Viên hay ra 34 NCT, nghe các đại da như Kar già, admin Camel móc cáp và Gay tranh luận về tổ chức một cuộc thi offroad hoành tráng, có nhiều người đến xem, có các phương tiện thông tin đại chúng đưa bài, có những cung đường khó đối với mọi loại xe, có chương trình fairplay cho những chiếc xe đắt nhất hoặc thậm chí cả những chiếc xe có thể chở ngay về Thái Nguyên bán theo cân... tình thực mà nói, em nghe cũng e'o hiểu hết, vì từ trước tới giờ em đi chơi là do a-dua, do chúng nó rủ rê, chứ lòng say mê offroad chắc em chưa có.(l)

Thế rồi, sau khi bàn tán chán chê ở ngoài cafe cũng như trong những box thầm kín của BĐH, chương trình offroad chính thức của OF nhằm kỷ niệm ngày thành lập 3 năm sắp tới đã chính thức được chã Kar loa loa trên đài truyền thành phường OF vào ngày 13/03/2009 với cái tít rất giật gân "Vô lăng vàng 2009!" với phần mở đầu như sau:

kar nói:
Em các bác làm phát khởi động cho giải thi năm nay đây!

Tình hình là đã lâu chú GAZ cứ mải mê với mấy trò độ xe offroad tốn tiền mà bỏ bê phong trào vui vầy bùn đất của anh em ta; vậy nên em các bác mạnh dạn phát động giải Vô lăng vàng 2009 cho thay đổi không khí.
(còn tiếp)

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
...Tiếp phần I

Vẫn biết có cuộc vui như thế, tuy nhiên tới gần tới ngày hết hạn đăng ký, em các bác mới vào đăng ký làm "chã". Nhìn quanh quẩn thấy có nhà BlackLac với Vàng Anh 1 và nhà Nakio với BJ là chưa có chã, em đăng ký làm chã cho 1 trong 2 bác trên. Thế rồi nhà mốc Gay đưa luôn tên em vào cả 2 xe. Gặp nhau mấy lần cafe, khi hỏi về BJ có thi hay không, vài thành viên của BTC cho biết chưa chắc xe BJ đã sửa được để kịp cho cuộc thi. Thế là em yên phận với chức danh chã cho nhà BL.

Ở đời ai học được chữ ngờ, với cuộc thi VLV 2009, em không những được làm chã cho nhà BL mà còn được làm chã cho cả nhà Nakio, và vui hơn nữa là cả 2 bác đều được nhận giải thưởng cao quý nhất của cuộc thi VLV 2009... iêu các bác(k):))

Có một bí mật mà tới giờ em mới dám tiết lộ (các bác bé miệng cho em nhờ nhé), đó là em mới đóng tiền chã cho xe nhà BL, còn suất chã của xe Nakio thì em bùng được, vì khi đó mợ Z4 mải đứng hét khản giọng động viên cho giống... cho nên quên béng chuyện bắt em đóng xiền:41: Các bác thấy hoành tráng không, vote động viên em đi:21:

Phần II - Lên đường & nhập cuộc

Tối ngày 24/4, nghe đồn BTC đi lên LVH để chuẩn bị đóng cọc chăng dây và đan quạt, em lôi vợ cả và vợ hai lúc 10PM phi xe lên adua. Lên tới khu nhà nghỉ của LVH thì thấy dãy xe khủng dán đầy đề can đã đứng xếp thành hàng ngang trông cực kỳ hoành tráng. 11.30PM bắt đầu phi xe về HN thì trời đổ cơn mưa nhỏ, chưa ra tới đường Hòa Lạc - Sơn Tây thì trời mua mù mịt, không còn nhìn thấy con đường trước mặt mặc dù cần gạt nước đã chuyển sang chế độ gạt nhanh nhất.

Lúc đầu thì còn nhìn thấy đường

Sau đó thì không còn nhìn thấy gì

(còn tiếp)

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Bác chủ thớt câu giờ quá. Đang xem được 1 đoạn thì hết. Tụt cả hứng. Tiếp đi bác ơi.

Chi Chi

Xe điện
:102::102::102::102: Phóng sự hay kinh khung!
Cụ nhớ bonus thêm mấy ảnh các cụ đan quạt nữa nhá :D
À, mà cụ câu giờ quá, anh em chít thèm :'(:'(:'(

Lập Tái

Xe điện
He he...Phóng sự thì phải có đầu có cuối, ghi chép phải theo dòng lịch sử , các bác đừng sốt ruột thế. Đằng nào thì kết quả cũng đã biết rồi cơ mà . Đây là bài em cho là hay nhất đóa ....Mợ Thông cố lên !(b)...có em múa phụ họa đây òi :69: ... Bơm cho cái thớt này thật Hot nhá :21: