Mời các bác tham gia VLV2009 nhận quà tặng.

Raubac

Xe tăng
Kính mời các xe tham gia VLV2009 nhận quà tài trợ của bác htdung, đại diện cho hãng dầu nhớt APP, phân bổ như sau:
- Nhất Heavy SUV: 01 thùng (6 can x 4 lít)
- Nhất Light SUV: 01 thùng (6 can x 4 lít)
- Nhất CUV: 01 thùng (6 can x 4 lít)
Các xe còn lại mỗi xe 01 can 4 lít.
Mời các bác qua 87 Láng Hạ nhận hàng, bác nào muốn chén luôn em tặng free công thay. (b)
Ngoài ra còn rất nhiều tinh dầu thơm do chi hội Jolie tặng, các bác nhanh chân nhé, xe offroad hôi nhất OF đấy. :21:

Một lần nữa cám ơn bác htdung và chi hội Angelina Jolie :6:

Chỉnh sửa cuối:

ntrson

Xe tăng
Dầu APP là dầu gì ấy nhỉ. Sao em chưa bao giờ nghe thấy mác đó ??

B&O

Xe tăng
Nhà râu để cho tớ tý tinh...tinh nhá :6:

Raubac

Xe tăng
Dầu APP là dầu gì ấy nhỉ. Sao em chưa bao giờ nghe thấy mác đó ??
Đại khái nó dư lày... :P
APP- Công ty Phụ gia và Phát triển Dầu mỏ. Thằng này nhiều tiềm năng, vì nguyên liệu phụ gia dầu mỏ rất cần thiết mà lại ít công ty cạnh tranh. APP đã từng liên doanh với CALTEX để sản xuất dầu nhớt.
Trang web:www.app.com.vn Thằng này đã có sổ cổ đông, mua bán nhanh gọn, chỉ mỗi tội là hàng hơi hiếm người bán.
Nhà râu để cho tớ tý tinh...tinh nhá :6:
Chưa dùng đã hết roài àh? :))

Chỉnh sửa cuối:

B_e

Xe điện
Trời, chậm thế bác Râu đen ơi :102: Em vừa thay xong :'(

Vẫn được lĩnh chứ ạ *-)

chán thật ... xe của em phải 6,9 lít mới đủ. Nếu thay cả lọc dầu còn phải 7.3 mới đủ :D ... có mỗi 4 lít thì thay thế nào ?

Dù sao thì cũng rất cảm ơn các cụ đã tài trợ

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Cảm ơn bac Htdung, em cũng tham gia VLV, nhưng không tham gia thi, hỏi bác Râu trắng xem có đuợc nhận không ?? em xin một bình về tra cái máy thể dục ạ .:P:P:P

nghienOTO

Xe tăng
Kính mời các xe tham gia VLV2009 nhận quà tài trợ của bác htdung, đại diện cho hãng dầu nhớt APP, phân bổ như sau:
- Nhất Heavy SUV: 01 thùng (6 can x 4 lít)
- Nhất Light SUV: 01 thùng (6 can x 4 lít)
- Nhất CUV: 01 thùng (6 can x 4 lít)
Các xe còn lại mỗi xe 01 can 4 lít.
Mời các bác qua 87 Láng Hạ nhận hàng, bác nào muốn chén luôn em tặng free công thay. (b)
Ngoài ra còn rất nhiều tinh dầu thơm do chi hội Jolie tặng, các bác nhanh chân nhé, xe offroad hôi nhất OF đấy. :21:

Một lần nữa cám ơn bác htdung và chi hội Angelina Jolie :6:

Thanks cụ htdung, hội Jolie và cả tin của cụ Râu xanh, cụ cho đăng ký 1 can dầu và ít tinh chất quý nhá, sáng mai qua lấy nhưng chả biết dùng nhớt đó có tốt ko, hay để Z4 dùng trước ngon thì cả hội cùng thay nhể :69:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
chán thật ... xe của em phải 6,9 lít mới đủ. Nếu thay cả lọc dầu còn phải 7.3 mới đủ :D ... có mỗi 4 lít thì thay thế nào ?

Dù sao thì cũng rất cảm ơn các cụ đã tài trợ
Anh tặng em luôn 6 can của anh đấy, thay thế đủ rồi chứ

huytq1975

Xe hơi
Cảm ơn nhà tài trợ và BTC VLV đã cho anh em một ngày 25/4 thú vị lại còn tặng quà. Em xin hỏi tý:

- Đối tượng được tặng quà là: các giống, chã thui hay cả khán giả ?
- Hôm trước em cũng được tặng cái hộp nhựa cảnh báo nguy hiểm gì đó, mà chưa biết lắp và dùng thế nào. Cụ nào đã dùng rồi cho tí ảnh chỉ dẫn nhá.

Cảm ơn.

bonbanhloiruong

Xe tăng
Cảm ơn nhà tài trợ và BTC VLV đã cho anh em một ngày 25/4 thú vị lại còn tặng quà. Em xin hỏi tý:

- Đối tượng được tặng quà là: các giống, chã thui hay cả khán giả ?
- Hôm trước em cũng được tặng cái hộp nhựa cảnh báo nguy hiểm gì đó, mà chưa biết lắp và dùng thế nào. Cụ nào đã dùng rồi cho tí ảnh chỉ dẫn nhá.

Cảm ơn.
Ơ, cụ là tình nguyện viên như em mà cũng có quà tặng cơ à? Cái đấy khi nào xe cụ bị pan hoặc thay lốp gì đó cứ dựng hình tam giác để cách đuôi xe chừng 10m gì đó để báo hiệu xe sau tránh (nhưng nhớ trông kẻo mất).
Cụ không xài để em đến rinh về cho

@raubac: Tài trợ có rơi rớt xuống đến tình nguyện viên không cụ ơi? :D Không xin được dầu em xin tí tinh dầu vậy :D

Chỉnh sửa cuối:

htdung

Xe buýt
E bây jờ mới đi làm về,mở máy ra thấy thớt này của cụ RB& một số bác thắc mắc về dầu nhờn APP.E xin bày tỏ 1 chút thế này- ở VN ta có 3 c.ty trước đây thuộc về Nhà nước chuyên s.x dầu nhờn:
1-C.ty CP Hóa dầu Petrolimex-PLC được biết đến với dòng s.p cho oto,xe máy là RACER
2-C.ty Chế biến&Kinh doanh sản phẩm dầu mỏ-PDC được biết đến với dòng s.p VIDAMO
3-C.ty CP Phát triển Phụ gia&Sản phẩm Dầu mỏ-APP được biết đến với dòng s.p FUTURE ,là cái c.ty mà hiện giờ e đang làm việc ở đó ạh

APP chuyên cung cấp các s.p dầu mỡ bôi trơn cho các máy móc phương tiện hạng nặng trong công nghiệp khai thác mỏ,như vùng than Đông bắc,mỏ apatit Lào cai ,xi măng Bỉm sơn...các loại xe khùng như CAT, VOLVO, KOMATSU, BELAZ đều xài dầu của bọn e s.x đấy ạh.

Loại dầu mà APP tài trợ cho VLV 2009 là FUTURE EXTRA API SJ ,SAE 15W40&20W50 can 4lit, thích hợp cho car&van, e vẫn sử dụng thay thường xuyên trên xe Pajero của e theo định kì 5000km/lần.Các bác tham gia VLV cứ yên tâm mà thay thế,nếu xe các bác có làm sao do dầu e xin đền cho các bác,e thề.

Thực ra khi tham gia diễn đàn OF, cũng như VLV, e chỉ xác định for fun là chính, chứ e cũng ngại cái tiếng lợi dụng diễn đàn để P.R sản fẩm lắm lắm:102::102:.Có chú GAZ&RB làm chứng,sau thấy phong trào VLV ngùn ngụt khí thế, e cũng muốn góp chút ít nhỏ bé để động viên phong trào thôi.Các bác thông cảm nhẹ tay cho.:69::69:

P/s: mình thực sự ngạc nhiên về xe Hilux có cac-te ngang với Huyndai 2,5t đấy.Noza lúc nào thay dầu alo cho mình nhé,tặng thêm bạn 1 can 4l nữa.Đổ vào xe xong còn lại 0,7l tặng mợ Z4 bôi trơn máy tập là vừa xinh:21::21:

thichruoumanh

Xe buýt
Cảm ơn bac Htdung, em cũng tham gia VLV, nhưng không tham gia thi, hỏi bác Râu trắng xem có đuợc nhận không ?? em xin một bình về tra cái máy thể dục ạ .:P:P:P
HÍ HÍ! cái máy thể dục nhà mợ phải tra dầu ạ ????????

He he ... em kêu khổ cái có người hỗ trợ ngay ... đúng là.

Em xin cảm ơn bác @BlackLAC và bác @htdung. Hôm đầu tiên em đi thay dầu đổ mãi ko thấy gì ... phải giở Manual mới biết là phải đổ nhiều dầu thế. Chính vì đổ nhiều dầu nên Hilux ở Châu Âu và 1 số nước ôn đới, khí hậu sạch, ko nóng. Toyota cho phép 10.000km mới phải thay dầu. Nhưng vì Đông Nam Á khí hậu nóng ẩm và nhiều bụi nên nó vẫn bắt thay dầu ở 5000 km.

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Hôm trước em cũng được tặng cái hộp nhựa cảnh báo nguy hiểm gì đó, mà chưa biết lắp và dùng thế nào. Cụ nào đã dùng rồi cho tí ảnh chỉ dẫn nhá.
Hôm trước em vừa nhận được cái tam giác này hôm sau phải dùng luôn trong Hà Tĩnh, đi quả lốp, toi 1,9 chiệu... hic
Cái này để cách xe khoảng chục mét, nhưng lưu ý là phải để mắt kẻo mất (tốt nhất là buộc cái dây cước nối vào tay, thằng nào trộm biết ngay :))) & để sát lề đường kẻo xe đạp húc vào lại tai nạn nhá.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
E bây jờ mới đi làm về,mở máy ra thấy thớt này của cụ RB& một số bác thắc mắc về dầu nhờn APP.E xin bày tỏ 1 chút thế này- ở VN ta có 3 c.ty trước đây thuộc về Nhà nước chuyên s.x dầu nhờn:
1-C.ty CP Hóa dầu Petrolimex-PLC được biết đến với dòng s.p cho oto,xe máy là RACER
2-C.ty Chế biến&Kinh doanh sản phẩm dầu mỏ-PDC được biết đến với dòng s.p VIDAMO
3-C.ty CP Phát triển Phụ gia&Sản phẩm Dầu mỏ-APP được biết đến với dòng s.p FUTURE ,là cái c.ty mà hiện giờ e đang làm việc ở đó ạh

APP chuyên cung cấp các s.p dầu mỡ bôi trơn cho các máy móc phương tiện hạng nặng trong công nghiệp khai thác mỏ,như vùng than Đông bắc,mỏ apatit Lào cai ,xi măng Bỉm sơn...các loại xe khùng như CAT, VOLVO, KOMATSU, BELAZ đều xài dầu của bọn e s.x đấy ạh.

Loại dầu mà APP tài trợ cho VLV 2009 là FUTURE EXTRA API SJ ,SAE 15W40&20W50 can 4lit, thích hợp cho car&van, e vẫn sử dụng thay thường xuyên trên xe Pajero của e theo định kì 5000km/lần.Các bác tham gia VLV cứ yên tâm mà thay thế,nếu xe các bác có làm sao do dầu e xin đền cho các bác,e thề.

Thực ra khi tham gia diễn đàn OF, cũng như VLV, e chỉ xác định for fun là chính, chứ e cũng ngại cái tiếng lợi dụng diễn đàn để P.R sản fẩm lắm lắm:102::102:.Có chú GAZ&RB làm chứng,sau thấy phong trào VLV ngùn ngụt khí thế, e cũng muốn góp chút ít nhỏ bé để động viên phong trào thôi.Các bác thông cảm nhẹ tay cho.:69::69:

P/s: mình thực sự ngạc nhiên về xe Hilux có cac-te ngang với Huyndai 2,5t đấy.Noza lúc nào thay dầu alo cho mình nhé,tặng thêm bạn 1 can 4l nữa.Đổ vào xe xong còn lại 0,7l tặng mợ Z4 bôi trơn máy tập là vừa xinh:21::21:
Em cũng tham gia (đọc bài) VLV không biết có được tặng gì không nhẩy, Nếu không được tặng gì thì Bác nào dùng dầu xong còn thừa cái hộp thì nhớ tặng em. hihi.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Hôm trước em vừa nhận được cái tam giác này hôm sau phải dùng luôn trong Hà Tĩnh, đi quả lốp, toi 1,9 chiệu... hic
Cái này để cách xe khoảng chục mét, nhưng lưu ý là phải để mắt kẻo mất (tốt nhất là buộc cái dây cước nối vào tay, thằng nào trộm biết ngay :))) & để sát lề đường kẻo xe đạp húc vào lại tai nạn nhá.
Vốt cho bác 1 Ka. Tính Bác cẩn thận nhất OF. Đáng học tập. Hòn chì ném lại cho em nhé.:21::21::21::21: