+ Trả lời
Trang 1 / 4 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 40

Đề mục: Hình "tâm linh" hay hiện tượng quang học???

Mua xe ngày
    25-04-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Mặc định Hình "tâm linh" hay hiện tượng quang học???

Bố cháu có người bạn hay đi chụp ảnh và bác này có niềm say mê sưu tầm các ảnh mà bác này cho là có "hình tâm linh" ở trên đó. Các hình tròn sáng, có viền quang phổ mỏng xung quanh và ở giữa có những hình vân vi được bố nó gọi là "hình tâm linh" (HTL). Qua nhiều năm chụp và sưu tầm, bố nó đưa ra các luận điểm như sau:
    1/ HTL chỉ xuát hiện tại các địa điểm có tính tâm linh - đền, chùa thiêng, đất di tích linh thiêng (VD: Đàn Xã tắc), mồ mả linh thiêng..
    2/ HTL không phải do lỗi quang học của một máy ảnh mà có thể chụp được bằng nhiều máy khác nhau
    3/ HTL có thể xuất hiện cả ban ngày và ban đêm, cả trong nhà và ngoài nhà
    4/ Cùng một lúc chụp nhiều ảnh thì cái có, cái không, không bao giờ lặp lại giống nhau - suy ra không phải là vật thể cố định (và cũng không phải do ống kính)

Từ khi nghe bác này kể chuyện, bố cháu cũng bắt đầu chú ý và tìm thấy vô khối những bức ảnh có hiện tượng trên.

Bố cháu không có kinh nghiệm gì về chụp ảnh lắm nên hỏi nhờ các bác bro xem các bác có hay gặp hiện tượng này ko? Mời các bác phản biện tý? Bác nào có hình nào hay post cho mọi người xem nhá..
    Em post cái ảnh to một tý cho các bác xem (to một tý bác Mod thông cảm nhé). HTL là các cái hình tròn lang thang ở lanh quanh cái nón ý..

[FONT=Arial][COLOR=red]Ăn kon gì? ..Chơi kon nào?....[/COLOR][/FONT]

Mua xe ngày
    03-11-2006
    Thường ở
    Cánh buồm phiêu du!
    Động cơ OF
    103 mã lực

Hơ, em nhìn tưởng ống kính bị bẩn chứ!!!
    Tôi đã từng đi qua bao miền hoang vắng đơn sơ, và tôi đã từng đi qua bao miền cát trắng nên thơ...

Mua xe ngày
    24-05-2007
    Thường ở
    Arsenal FC
    Động cơ OF
    56 mã lực

Lạ nhể! E chưa thấy bao giờ, cụ chụp ở đâu thế? Để em đến đó bắn thử xem có như vậy ko?
    Bên ngoài vẻ đẹp hoang sơ
    Bên trong nội thất lên thơ bất ngờ.

Mua xe ngày
    15-03-2008
    Thường ở
    Hải Dương city
    Động cơ OF
    47 mã lực

Mấy cái tròn tròn này thì do ống bẩn, hoặc ánh sáng ở đâu nó lẫn vào thui.
    Nhưng e vưỡn ghê cái ảnh ông bô chụp trong đại nội Huế, lúc chụp thì bt, rửa ra thấy 1 bóng người phụ nữ mặc áo dài xanh ở trong góc, vãi lái
    34A - 012.71

Mua xe ngày
    22-05-2006
    Thường ở
    Trên từng cây số
    Động cơ OF
    10 mã lực

Các bác nói đúng rồi, do ống kính bị bẩn nó gây ra hiện tượng này.

Các vết bẩn đó khi chụp trong điều kiện đủ sáng thì không phát hiện ra, nhưng khi chụp thiếu sáng hoặc phải dùng đèn flash thì sẽ hiện ra rất rõ.

Cái ảnh dưới đây của em cũng bị do ống kính máy PnS bị mọi người cầm tay dính vào

Lấy áo phông chùi sạch cái là hết cả "tâm linh"

Bác Chưa đăng ký có biết phải lái xe bằng đầu và chụp ảnh bằng mồm' không?

Mua xe ngày
    06-04-2008
    Động cơ OF
    51 mã lực

Hoặc bẩn hoặc mốc hoặc nước mưa. Em bị mấy lần!
    Cụ Chưa đăng ký đừng quên bài hát này nhé! http://www.youtube.com/watch?v=FyHefCJxhV4

Mua xe ngày
    17-01-2009
    Thường ở
    Ngẩng lên là thấy ^^
    Động cơ OF
    68 mã lực

Trích dẫn Doanvien viết Nghía cột cây số
    Hơ, em nhìn tưởng ống kính bị bẩn chứ!!!
    Em cũng nghĩ ngay là ống kính bị bẩn khi nhìn bức ảnh đó
    Chạy xe Tàu made in Germany thật là thích

Mua xe ngày
    06-03-2009
    Thường ở
    Đường Trần Đại Nghĩa
    Động cơ OF
    50 mã lực

Có bác nào có cái ảnh bokẹh hình HTL vứt vào cho bác ấy xem. Biết đâu lại là Hoàng Thùy Linh
    Dọn nhà cho đỡ chật trên FB nhé, cụ nào có đồ thanh lý thì vào chơi https://www.facebook.com/groups/donnha.net.tf/

Mua xe ngày
    01-10-2007
    Thường ở
    lang bạt
    Động cơ OF
    48 mã lực

Trích dẫn ktstung viết Nghía cột cây số
    Bố cháu có người bạn hay đi chụp ảnh và bác này có niềm say mê sưu tầm các ảnh mà bác này cho là có "hình tâm linh" ở trên đó. Các hình tròn sáng, có viền quang phổ mỏng xung quanh và ở giữa có những hình vân vi được bố nó gọi là "hình tâm linh" (HTL). Qua nhiều năm chụp và sưu tầm, bố nó đưa ra các luận điểm như sau:
    1/ HTL chỉ xuát hiện tại các địa điểm có tính tâm linh - đền, chùa thiêng, đất di tích linh thiêng (VD: Đàn Xã tắc), mồ mả linh thiêng..
    2/ HTL không phải do lỗi quang học của một máy ảnh mà có thể chụp được bằng nhiều máy khác nhau
    3/ HTL có thể xuất hiện cả ban ngày và ban đêm, cả trong nhà và ngoài nhà
    4/ Cùng một lúc chụp nhiều ảnh thì cái có, cái không, không bao giờ lặp lại giống nhau - suy ra không phải là vật thể cố định (và cũng không phải do ống kính)

Từ khi nghe bác này kể chuyện, bố cháu cũng bắt đầu chú ý và tìm thấy vô khối những bức ảnh có hiện tượng trên.

Bố cháu không có kinh nghiệm gì về chụp ảnh lắm nên hỏi nhờ các bác bro xem các bác có hay gặp hiện tượng này ko? Mời các bác phản biện tý? Bác nào có hình nào hay post cho mọi người xem nhá..
    Em post cái ảnh to một tý cho các bác xem (to một tý bác Mod thông cảm nhé). HTL là các cái hình tròn lang thang ở lanh quanh cái nón ý..

Cái này của bác là tội đi chụp lúc trời có mưa nhỏ, hoặc các hạt nước nhỏ ở đâu đó bắn vào, lâu rồi không lau, nó khô đi để lại vết như vậy
    [COLOR=Sienna][B]scorpion[/B][/COLOR][COLOR=Sienna][/COLOR]

Mua xe ngày
    20-06-2008
    Động cơ OF
    52 mã lực

Hề, nhà cháu chụp P&S chụp buổi tối hay có hình tâm linh xuất hiện lắm. Đây là do ống kinh thôi ạ, nếu ko bụi ngòai thì ắt có bụi trong....

Còn cái nè thì ko bít có gọi là hình tâm linh ko nữa:

http://www.quanlynhahang.com.vn/

+ Trả lời
Trang 1 / 4 1 2 3 4 CuốiCuối