Bảo dưỡng xe Jolie

sonkv

Đi bộ
Chào các bác, em vừa lấy lại con Jolie đời 2003, muốn bảo dưỡng toàn bộ trước khi cho lăn đường lại, không biết chỗ nào bảo dưỡng loại này ổn nhỉ, mong các bác chỉ giúp.

Em cảm ơn các bác trước nhé.

kingkong1

Xe đạp
Chào bác! Hôm trước em theo ông anh đến chỗ Hùng Vương ở đường Láng sửa thấy cũng ổn. Bác thử qua đó xem sao.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Bác chủ thớt mới lấy xe nên chưa kịp đọc nhiều, vậy mời bác trước tiên JOIN BOX MIT ở đây, sau đó Reg Nick join hội Jolie, các vấn đề Kỹ thuật cùng nhau trao đổi, giúp đỡ và sinh hoạt Hội nhá:6:

benghe

Xe điện
Ra Việt Hùng chúng nó bắt bác thay hết đồ chính hãng + cứa bác chít... bác vào bõ MIT nhờ anh em kê ra những thứ cần bảo dướng rồi ra Tiên Phong 87 Láng Hạ bảo các cậu ây làm cho... em toàn làm ở đó...

Q/cáo hộ các cụ ở Tiên Phóng nhá... (b)

Kia Evening

Xe tăng
Box bảo dưỡng sửa chữa mà chẳng có cụ nào có câu trả lời nên hồn nhở. Em biết con

xe này rồi. Biển 29T đời cuối 2003. Đi có hiện tượng ở máy hay cái gì đó ở đầu xe mà nó

như máy bay cất cánh các cụ ạ ( tiếng cũng nhỏ nhỏ thôi nhưng hơi khó chịu). Em chạy

thử con này rồi vì cụ chủ thớt có văn phòng ngay cạnh em :21:.

Em cũng mới tậu một con cùng đời nên cũng muốn hỏi xem có chỗ nào ngon bổ rẻ và tin

tưởng các cụ bảo em với. Em đã xin ý kiến các cụ hội JO bên Mitsu rồi. Chưa có kết quả

cụ thể dư lào.

Em sẽ cảm ơn (b).

pdkhoajp

Xe điện
Tôi có 1 số kinh nghiệm sau:

Để kiểm tra tổng thể, nói chung gara nào cũng làm được. Tuy nhiên, em khuyên bác nên vào hãng là tốt nhất, vì dù sao, họ cũng đã phải tiếp hàng trăm em Jolie rồi.

Trong các đại lý của hãng, thực sự em kính nể mỗi gara Trung Thượng (đường Láng - Hòa Lạc) vì trình độ thợ tương đối cao, làm cẩn thận, cùng nhiều thiết bị hỗ trợ (có cả các thiết bị công nghệ cao) mà nhiều gara hoặc đại lý khác không thấy có. Mặc dù vậy, có nhiều đồ thay trong gara này giá khá cao so với bên ngoài. Do đó, nếu bác có điều kiện thì thay tại hãng, còn không thì cứ từ từ, rồi ra ngoài thay cũng được.

Đối với việc kiểm tra xe, nếu cẩn thận thì có rất nhiều mục phải kiểm tra, từ máy móc, dầu mỡ, khung gầm, thân vỏ, điện đóm, lốp lát, may ơ,...v.v. và bác sẽ phải kiểm tra lại hết.

Tất nhiên 1 ngày bác không thể kiểm tra hết được, mà có khi phải hai tới ba ngày. Lúc họ kiểm tra, mình phải đứng đấy và nhìn tận mắt, sờ tận tay xem thực hư như thế nào. Khi họ phát hiện ra lỗi nào, họ sẽ báo bác, rồi hỏi bác có thay tại hãng ko. Nếu bác thay thì thay, mà không thì họ lắp lại cho bác rồi về bác tự ra ngoài thay.

Nếu ra ngoài, theo kinh nghiệm của 1 số người đi trước thì bác có thể tham khảo ở: 1) Gara Đại Đồng, cạnh cây xăng to phía đằng sau Nhà Hát Lớn; hoặc 2) Gara Tiền Phong, 87 Láng Hạ,...v.v.

Sau khi thay đồ, đặc biệt liên quan đến phần điện như thay dây curoa cam, bác nên quay lại hãng để kiểm tra lại và căn chỉnh lại bằng các thiết bị chuyên dùng. Ví dụ: nhiều xe thay xong dây curoa cam, tay lái rung bần bật vì bộ chia điện bị đặt sai. Nhưng nếu chỉnh bằng máy xong thì máy nổ cực êm, ngồi trong xe không nhận biết được, nhiều khi phải nhìn vòng tua máy mới biết là xe đang nổ. Rồi bác muốn xe ăn ít xăng (xe sẽ không bốc lắm) hay ăn nhiều xăng (xe chạy bốc hơn) thì họ cũng chỉnh được cho bác

Trên đây là 1 số kinh nghiệm đúc rút từ bản thân mà em đã kinh qua.

Chúc bác thành công !

Hội trưởng Hội Jolie, Otofun.com.

Dobay

Xe đạp
Tôi có 1 số kinh nghiệm sau:

Để kiểm tra tổng thể, nói chung gara nào cũng làm được. Tuy nhiên, em khuyên bác nên vào hãng là tốt nhất, vì dù sao, họ cũng đã phải tiếp hàng trăm em Jolie rồi.

Trong các đại lý của hãng, thực sự em kính nể mỗi gara Trung Thượng (đường Láng - Hòa Lạc) vì trình độ thợ tương đối cao, làm cẩn thận, cùng nhiều thiết bị hỗ trợ (có cả các thiết bị công nghệ cao) mà nhiều gara hoặc đại lý khác không thấy có. Mặc dù vậy, có nhiều đồ thay trong gara này giá khá cao so với bên ngoài. Do đó, nếu bác có điều kiện thì thay tại hãng, còn không thì cứ từ từ, rồi ra ngoài thay cũng được.

Đối với việc kiểm tra xe, nếu cẩn thận thì có rất nhiều mục phải kiểm tra, từ máy móc, dầu mỡ, khung gầm, thân vỏ, điện đóm, lốp lát, may ơ,...v.v. và bác sẽ phải kiểm tra lại hết.

Tất nhiên 1 ngày bác không thể kiểm tra hết được, mà có khi phải hai tới ba ngày. Lúc họ kiểm tra, mình phải đứng đấy và nhìn tận mắt, sờ tận tay xem thực hư như thế nào. Khi họ phát hiện ra lỗi nào, họ sẽ báo bác, rồi hỏi bác có thay tại hãng ko. Nếu bác thay thì thay, mà không thì họ lắp lại cho bác rồi về bác tự ra ngoài thay.

Nếu ra ngoài, theo kinh nghiệm của 1 số người đi trước thì bác có thể tham khảo ở: 1) Gara Đại Đồng, cạnh cây xăng to phía đằng sau Nhà Hát Lớn; hoặc 2) Gara Tiền Phong, 87 Láng Hạ,...v.v.

Sau khi thay đồ, đặc biệt liên quan đến phần điện như thay dây curoa cam, bác nên quay lại hãng để kiểm tra lại và căn chỉnh lại bằng các thiết bị chuyên dùng. Ví dụ: nhiều xe thay xong dây curoa cam, tay lái rung bần bật vì bộ chia điện bị đặt sai. Nhưng nếu chỉnh bằng máy xong thì máy nổ cực êm, ngồi trong xe không nhận biết được, nhiều khi phải nhìn vòng tua máy mới biết là xe đang nổ. Rồi bác muốn xe ăn ít xăng (xe sẽ không bốc lắm) hay ăn nhiều xăng (xe chạy bốc hơn) thì họ cũng chỉnh được cho bác

Trên đây là 1 số kinh nghiệm đúc rút từ bản thân mà em đã kinh qua.

Chúc bác thành công !

Hội trưởng Hội Jolie, Otofun.com.
Bac cho e dia chi chinh xac dc k?e moi mua mot e joli doi cuoi 204 dau 205 muon bao dưỡng toan bộ di cho yen tam.

pdkhoajp

Xe điện
Bac cho e dia chi chinh xac dc k?e moi mua mot e joli doi cuoi 204 dau 205 muon bao dưỡng toan bộ di cho yen tam.
Bác mang xe đến bảo dưỡng ở gara Tân Bình, 231 Nguyễn Xiển, chuyên về Mitsu, Jolie do 2 thợ cứng nhất của đại lý Trung Thượng về phụ trách.