[Thảo luận] VOV giao thông - FM 91Mhz

sauchi

Xe máy
Em lập thớt này, mong các pác ủng hộ.

Các pác ơi, em mới khám phá ra kênh VOV giao thông, chuyên phát Radio kênh FM 91 Mhz, thông báo và cảnh báo các điểm nút tắc nghẽn giao thông, và tình hình giao thông nói chung ở HN - đặc biệt hữu ích vào những giờ cao điểm.

Trong khi VN chưa có vụ GPS tổng đài, em cho rằng cái kênh Radio này hay phết.

Em cũng tư vấn luôn cho pác nào làm nghề KD dịch vụ SMS - thông báo tình hình giao thông cho các chủ phương tiện giao thông nào đăng ký dịch vụ SMS - kiếm được nhiều Obama thì cảm ơn e chút vodka nhé.

Xecutkit2008

Xe điện
Cụ chắc mới vào diễn đàn nên làm bài cũ quá.:P

relaxhn

Xe hơi
Em vừa đọc 1 bài bên cafe chê kênh này :)):)):))
Em thấy đường lối và định hướng của kênh này là rất tốt, có chê thì chỉ chê Ban BT và Phát thanh viên của kênh này thôi :^). Nhưng đây là kênh mới tinh mà Cụ, các bạn ấy đang thử việc mà :69::69::69:. Em Vodka kênh này (b)(b)(b).

Trung Khai

Xe tải
Mấy hôm nay cứ lên xe em cũng mở kênh này, vừa có thông tin giao thông, vừa có ca nhạc vừa có nhiều tin tức nóng hổi. Đặc biệt là sóng LIVE bao giờ cũng cảm thấy hấp dẫn. Đang đưa thông tin về luật giao thông có thể cắt ngang để chỉ dẫn đường và thông báo đường tắc. Chúc cho chương trình ngày càng phát triển và có thêm nhiều tiện ích đặc biệt là đưa ra các thay đổi biển báo và lưu ý về làn đường để anh em lái xe đỡ mất tiền oan!

Naviman

Xe tăng
Em thì em ủng hộ rồi :41:
Dưng mà đã có thớt của cụ minhhoang... ở đài VOV đã lập trước để thông báo cho anh em OF cụ rồi ợ :6:

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Đã có thread nói rồi,

hay là cụ là người của VOV Giao Thông mới vào OF

Kia Evening

Xe tăng
Em thấy cái kênh này hay mỗi tội ban biên tập và phát thanh viên ... chán vãi.

Nghe cứ như buổi phát thanh của Làng ế. tệ lắm cụ ơi!

Các cụ cho ý kiến chỉ đạo để thay đổi đi chứ cứ đà này có mà ... tháng nữa dừng phát sóng vì ko ai nghe.

cucchuoi

Đi bộ
Chiều nay em nghe vov giao thông còn thấy cả phát thanh viên đọc nghe mà hãi ( đoạt chức vô...đ...i ..

m72

Xe hơi
phát thanh viên kênh này thực sự chán, còn các chuyên gia tư vấn thì toàn bác nói ngọng ạ :)

khoinguyen

Xe điện
Đây là kênh riêng của các cụ có oto và mấy cụ hưu ngồi hóng gió bờ hồ hồ nghe thời sự thôi, còn các cụ đi bộ, đi xe đạp, đi xe máy thì nghe bằng cái gì các cụ nhể.
Phát thành viên thì lúc nào cũng: người tham gia giao thông nên thận trọng...; lại có vụ phóng viên của VOV khi đi phản ánh giao thông bị ngã xe, không biết cụ này là nhân viên hợp đồng của chương trình hay người nhà đài mà lói lăng ngọng níu ngọng nô.

ntpine

Xe tải
Em thấy cái kênh này hay mỗi tội ban biên tập và phát thanh viên ... chán vãi.

Nghe cứ như buổi phát thanh của Làng ế. tệ lắm cụ ơi!

Các cụ cho ý kiến chỉ đạo để thay đổi đi chứ cứ đà này có mà ... tháng nữa dừng phát sóng vì ko ai nghe.
Theo e thì càng ngày càng có nhiều người nghe.
Quan trọng là lắng nghe thông tin thôi! Các cái khác chỉ là tiểu tiết

cuongnm

Xe hơi
các cụ sai rồi, không phải người ta nói ngọng mà là mình nghe ngọng thôi. Phát thanh viên ai lại thế. Nếu thế chả nhẽ nhà đài hết người rồi à.:21:

dragon2f

Xe đạp
Nghe hài vãi. Chắc nhà đài cố ý làm ace lái xe bớt căng thẳng.

- Cái gì cũng đệm từ "Cái": Cái nút giao thông, cái sự kiện, cái người, cái cái....
- Thi thoảng lại: níu hết cả nưỡi.
- Phóng viên mặt trận: thông tin ít nhưng nói dài dòng, ngọng níu. Chắc người nhà của nhà đài mới được tuyển.

Nhưng được cái là thông tin có ích. Hoan nghênh.

IZZ

Xe tăng
Thế là ổn rồi, em thấy chương trình này rất hữu ích. PTV sau này sẽ nâng dần trình độ thôi mà. Cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ. Chương trình mới toe các bác yêu cầu hoàn hảo quá cũng hơi khó. Tất nhiên là chúng ta cứ phải ném đá thật lực thì mới mau đổi mới tốt lên được.

Theo thông tin em được biết thì các thành phố lớn khác cũng sẽ nhanh chóng triển khai như ở HN.

vietran

Xe ba gác
Ở Hà Lội lói ngọng hơn nửa, thế là được rồi. Kênh này được của nóa.
Cái cần hơn ở kênh này là ngoài đưa thông tin còn nên đưa ra phương án sâu hơn cho người tham gia giao thông, muốn vậy người nhà đài phải có trình độ tương đối và phải là thổ dân ở HN (suy ra nói ngọng thì k làm được). Ví dụ như hôm qua tắc đường ở Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi. Nếu nhà đài bảo tài rẽ chéo qua khu tập thể Thanh Xuân chỗ quận ủy là ngon, mình xe em đi, trong đó các xe cứ loay hoay, loay hoay. Mình thấy mình tài thật.:21::))

Bẩn Chầy

Xe buýt
Em cũng chán phát thanh viên. Cơ mà cũng có ích và không nên trách họ vì phát thanh trực tiếp mà

cucchuoi

Đi bộ
Tiếng động do phóng viên thu về chất lượng nghe như loa của phường xã Pa con ah. Không hiểu sao mà vẫn cho vào được! hay bộ phận biên tập không check.

ntpine

Xe tải
Ở Hà Lội lói ngọng hơn nửa, thế là được rồi. Kênh này được của nóa.
Cái cần hơn ở kênh này là ngoài đưa thông tin còn nên đưa ra phương án sâu hơn cho người tham gia giao thông, muốn vậy người nhà đài phải có trình độ tương đối và phải là thổ dân ở HN (suy ra nói ngọng thì k làm được). Ví dụ như hôm qua tắc đường ở Khuất Duy Tiến - Nguyễn Trãi. Nếu nhà đài bảo tài rẽ chéo qua khu tập thể Thanh Xuân chỗ quận ủy là ngon, mình xe em đi, trong đó các xe cứ loay hoay, loay hoay. Mình thấy mình tài thật.:21::))
Thông tin hay thế mà bác ko nhấc hotline đóng góp nội dung cho chương trình.
E mà có, e r chỗ vắng, tìm chỗ đỗ xe lại, e share ngay :101: