Bị mất chìa khóa xe KIA MONING

Trạng thái
Thớt đang đóng

tu-bong

Xe buýt
Thưa các bác, mong các bác giúp em khẩn cấp.Hôm nay em đi chợ từ nhà là ở khu thành công ra chợ nam thành công rồi đi về.Em đã đánh rơi mất chìa khóa xe kia moning loại có điều khiển.Vậy ,các bác làm ơn cho em hỏi ?Có cách nào để nổ được xe không (bây giờ em không thể nổ máy được bằng chìa thường)?có bác nào nhặt được thì cho em xin ,em xin cảm ơn nhiệt tình.Hoặc các bác có nghe ai nhặt được thì làm ơn báo em với.Em cám ơn các bác

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Sao chìa khóa thường lại ko nổ máy được nhỉ?

Cụ hỏi bên THACO chưa ạ?

tu-bong

Xe buýt
Sao chìa khóa thường lại ko nổ máy được nhỉ?

Cụ hỏi bên THACO chưa ạ?
dạ,rồi.Chắc tại vì em khóa cửa bằng điều khiển ,nên lúc mở bằng chìa thường ,xe nó kêu như bị đánh nên không nổ được(xe của em là xe nhập)em cũng có hỏi ,họ nói phải kéo xe sang .hu hu hu.

Jim74

Xe tăng
dạ,rồi.Chắc tại vì em khóa cửa bằng điều khiển ,nên lúc mở bằng chìa thường ,xe nó kêu như bị đánh nên không nổ được(xe của em là xe nhập)em cũng có hỏi ,họ nói phải kéo xe sang .hu hu hu.
Em xin chia sẻ nỗi buồn cùng bác, vì em cũng bị mất chìa khóa Picanto hôm thứ Bẩy vừa rồi...nhưng thông báo là bác vẫn còn may hơn em, vì bên Thaco Long Biên có phôi chìa cho Morning (tần số khoảng 300MHZ)
Bác cứ cho xe nó hú, xong cắm chìa vào là mở được. Trong trường hợp không nổ được máy thì khả năng phải kéo về hãng rất cao. Thế chìa sơ cua của bác đâu???

tu-bong

Xe buýt
Em xin chia sẻ nỗi buồn cùng bác, vì em cũng bị mất chìa khóa Picanto hôm thứ Bẩy vừa rồi...nhưng thông báo là bác vẫn còn may hơn em, vì bên Thaco Long Biên có phôi chìa cho Morning (tần số khoảng 300MHZ)
Bác cứ cho xe nó hú, xong cắm chìa vào là mở được. Trong trường hợp không nổ được máy thì khả năng phải kéo về hãng rất cao. Thế chìa sơ cua của bác đâu???
Cám ơn bác đã chia sẻ.Dạ,em có mỗi 1 chìa là có điều khiển,chìa kia của em là chìa thường,thế mới khổ em chứ.

icarevn

Xe hơi
Thưa các bác, mong các bác giúp em khẩn cấp.Hôm nay em đi chợ từ nhà là ở khu thành công ra chợ nam thành công rồi đi về.Em đã đánh rơi mất chìa khóa xe kia moning loại có điều khiển.Vậy ,các bác làm ơn cho em hỏi ?Có cách nào để nổ được xe không (bây giờ em không thể nổ máy được bằng chìa thường)?có bác nào nhặt được thì cho em xin ,em xin cảm ơn nhiệt tình.Hoặc các bác có nghe ai nhặt được thì làm ơn báo em với.Em cám ơn các bác
Kụ tham khảo thêm đường link này xem có ích gì ko nhé. Cũng đã có nhiều người bị mất chìa khóa như kụ rồi đấy.

http://otofun.net/showthread.php?p=1773338#post1773338

Cá Ngão

Xe hơi
Èo sợ quá. Thế này mình phải đeo chìa lên cổ mất thôi!

chienbui

Xe tải
Hình như bên Thaco cũng có thể đến chỗ cụ để làm, nhưng phí dịch vụ sẽ cao. Cụ cứ contact với bên Thaco xem, cung cấp cho họ cái mã VIN xe cụ để họ kiểm tra xem chương trình của họ có support không

deathless

Xe đạp
Em nghe bảo Thaco làm chìa mới 1t5/chìa. Xe nào có hệ thống immobilizer gì đầy thì chỉ có chìa điều khiển mới nổ được, không thì chịu. Các cụ cho hỏi cái mã VIN là gì nhỉ?

Jim74

Xe tăng
Bác sang Thaco Long Biên gặp bác Bốn, giải quyết ngon vụ này
- Phôi chìa: 960,000 Đ
- Công cài đặt: 350,000 Đ
Tổng cộng :1,310,000 Đ, xong bác cầm phôi đó ra ngoài chép chìa
Chờ votka(c)

chienbui

Xe tải
Oh, Thaco mỗi nơi giá mỗi khác à, em làm Thaco Phạm Hùng, 800K phôi chìa, 500K cài đặt.
@tu-bong: Số VIN (không phải VIM) là cái số dán ở ngay trên thành cửa ra vào ghế lái cụ ợ

KMV

Xe tải
Vấn đề mất chìa khóa cũng bình thường thôi mà các bác.
Nếu các bác còn chìa dự phòng, thì có thể làm như sau để nổ máy trong trường hợp mất chìa remote:
1. Mở cửa bằng chìa dự phòng (còi báo động sẽ hú - nhưng cứ kệ nó bác cho chìa vào và bật ở nấc ON.
2. Sau khi hết báo động các bác tiến hành khởi động lại máy, nếu còi báo động lại kêu thì cứ kệ nó. Cứ như vậy,đến khi nào báo động không còn hú nữa thì sẽ đề máy nổ được như thường. Thông thường chỉ mất 1 đến 2 lần sẽ đề được máy nổ trở lại và chế độ báo động tạm thời được ngắt đến khi có chìa remote kích hoạt trở lại. CÒn không các bác mở và khóa bằng chìa bình thường.
3. Với xe có immoblizer thì các bác cắt chìa thường đưa vào sẽ không nỏ được máy, mà cần phải cắt chìa Immobilizer sau đó cài đặt lại mới nổ được máy.
Nếu các bác có thắc mắc hoặc vấn đề gì cần giải đáp xin mời :101: cho em theo số 0933805625.
Xin cảm ơn các bác nhìu!:101:

chienbui

Xe tải
Vấn đề mất chìa khóa cũng bình thường thôi mà các bác.
Nếu các bác còn chìa dự phòng, thì có thể làm như sau để nổ máy trong trường hợp mất chìa remote:
1. Mở cửa bằng chìa dự phòng (còi báo động sẽ hú - nhưng cứ kệ nó bác cho chìa vào và bật ở nấc ON.
2. Sau khi hết báo động các bác tiến hành khởi động lại máy, nếu còi báo động lại kêu thì cứ kệ nó. Cứ như vậy,đến khi nào báo động không còn hú nữa thì sẽ đề máy nổ được như thường. Thông thường chỉ mất 1 đến 2 lần sẽ đề được máy nổ trở lại và chế độ báo động tạm thời được ngắt đến khi có chìa remote kích hoạt trở lại. CÒn không các bác mở và khóa bằng chìa bình thường.
3. Với xe có immoblizer thì các bác cắt chìa thường đưa vào sẽ không nỏ được máy, mà cần phải cắt chìa Immobilizer sau đó cài đặt lại mới nổ được máy.
Nếu các bác có thắc mắc hoặc vấn đề gì cần giải đáp xin mời :101: cho em theo số 0933805625.
Xin cảm ơn các bác nhìu!:101:
Xe của em SLX 2009 nhập, về VN không thấy chìa remote nên em phải qua Trường Hải để làm chìa. Tuy nhiên TH bảo bộ điều khiển thân vỏ xe em không hỗ trợ remote key, nên em phải thay bộ điều khiển thân vỏ của TH mới làm được, có điều với bộ điều khiển mới thì xe em bị mất chức năng tự động đóng cửa khi chạy đến tốc độ 30-40km/h gì đó.
Bác cho em hỏi, có cách nào để xe em lại có chức năng tự động đóng cửa mà vẫn có remote key không vậy?

icarevn

Xe hơi

Cahtra2008

Xe tăng
Tại xe của các bác đời cao quá nên mới phức tạp vậy.
Xe em đời 2005 nên vô tư luôn(b)(b)(b)

KMV

Xe tải
Bác làm ơn cho em xin Biển số xe và số khung đầy đủ để em kiểm tra lại thông tin chút ạ!

Hai_Lúa_Mê_Ôtô

Xe đạp
Cái vấn đề này cũng phức tạp quá các cụ nhỉ

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Trích dẫn:
KMV viết
Bác làm ơn cho em xin Biển số xe và số khung đầy đủ để em kiểm tra lại thông tin chút ạ!
Chắc cụ hỏi em phải không ợ?
Xe em biển số 30P-7343, số khung KNABA 24439T739439.
Cảm ơn cụ nhiều!
Biển số xe liên quan gì đến chìa khóa xe nhỉ :))

Trạng thái
Thớt đang đóng