+ Trả lời
Trang 1 / 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 25

Đề mục: các pác cho e vài kinh nghiệm lái xe lên dốc cầu kẹt xe vớiiii

Mua xe ngày
    16-06-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Mặc định các pác cho e vài kinh nghiệm lái xe lên dốc cầu kẹt xe vớiiii

tình hình là như vầy nè mấy pác giúp e với!!!
    e mới 19 tuổi ah, e mới thi bằng lái trước tết.e thi chủ yếu cho có ấy mà tại e đang học nghanh oto..heheh. Lúc thi e rớt 2 lần chỉ vì bài thi qua cầu, mấy pác thi bằng lái e nói vậy chắc bik rùi phải ko, e thấy cũng nhiều người rớt như e lắm.... Cúi cùng thì e cũng đậu. nhưng dến giờ e vẫn thắc mắc. khi xe mình đang leo dốc rùi dừng lại. sau do tiếp tục bò wa dốc. ( vd xe đang qua cấu mà kẹt xe đó mấy bác, phải bò từ từ qua cầu......như vậy cho dễ hiểu...). cách xử lí thế nào hả mấy pác. lúc học thu bằng lái thi mấy ông thầy chỉ xài thắng tay nhưng e thấy cách này ko ổn.. mấy pác có kinh nghiệm chỉ e với...tkss mấy pác nhiều.

Mua xe ngày
    15-03-2007
    Thường ở
    trên yên xe hoặc ghế xoay
    Động cơ OF
    63 mã lực

Lái xe số tay thì luyện cái chân côn cho cảm giác nó chuẩn là được thôi mà cụ.
    SOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOSOS

Mua xe ngày
    30-11-2008
    Thường ở
    Trung hòa - Nhân Chính
    Động cơ OF
    51 mã lực

Cứ chân ga chân côn chuẩn là ok hết. Nếu đi xe số tự động thì khỏi cần hỏi.

Chúc chủ thớt lái ngon
    Hai vợ...là đủ.

Mua xe ngày
    11-03-2008
    Thường ở
    Việt Nam nước - Hà Nội tỉnh
    Động cơ OF
    63 mã lực

Cụ chủ thớt về luyện lại bài depart lên dốc trước khi tham gia giao thông nhé.
    Không có nhiều người lại khổ đấy...

Còn lên dốc mà kẹt xe, nếu cụ đi MT thì phải luyện chân côn cụ ạ, cảm nhận được khi nào bắt côn khi nào không thì cụ sẽ đi dễ dàng thôi (cụ cứ tập thế này: kéo phanh tay, rồi vào số và nhả côn thật từ từ cho đến khi cụ thấy xe rung lên thật mạnh... đó là khi bắt côn, lúc ấy chỉ cần nhả phanh tay là xe của cụ không trôi. Tập vài lần cho quen cảm giác, đặc biệt là chân côn của cụ phải biết cách giữ nguyên - không ấn không nhả - ở cái điểm bắt côn đó...). Nếu đi AT thì nhàn rồi, cụ bỏ phanh đạp ga là đi thôi.

Chúc cụ lái xe thuần thục nhé.
    VQK!
    Hội GTC! Email: khoavq.hn@gmail.com

Mua xe ngày
    24-10-2008
    Động cơ OF
    57 mã lực

Cứ chạy đường bằng một thời gian đi lúc đó cụ làm chủ chân côn rồi thì ok em hồi đầu cũng thế đi khoảng tuần thì trị được con ngựa bất khám " đề 3 " này.
    Làm việc vất vả kết quả ngọt bùi

Mua xe ngày
    29-04-2009
    Động cơ OF
    34 mã lực

Khi phải dừng ở dốc em giữ côn ra một chút, có cảm giác xe hơi rung. Khi đi được thì nhả phanh chân ra, ra thêm tí côn là xe bò lên. Nếu phải dừng lâu, hay gặp dốc cao thì phanh tay đề 3.

Mua xe ngày
    10-03-2008
    Động cơ OF
    41 mã lực

Hôm vừa rồi bị tắc đường ở "Hầm cơ giới hiện đại nhất Việt Nam" em mới thấy bác lái xe chỗ em tài. Cứ nhích lên dốc từng tí một lại dừng mà không cần phanh tay. Em là em kéo mị@ phanh tay lên ngồi hút thuốc chờ hết tắc hẵng đi tiếp mất. Cố đi chắc khổ mấy bác đi sau
    Muốn được đi bộ như ngày xưa cụ Chưa đăng ký ạ

Mua xe ngày
    14-06-2007
    Động cơ OF
    48 mã lực

Quan trọng là chân côn chân phanh ngon là được. Đừng dùng phanh tay (nếu dừng quá lâu như tắc đường thì mới dùng). Mình có kinh nghiệm thế này để cảm nhận có bám côn hay không.

Khi phải dừng trên cầu, đạp côn, đạp phanh. Khi muốn nhích xe (depa) lên dốc, tay trái dữ vô lăng, tay phải đặt lên cần số (sau này quen rồi kô phải đặt nữa) nhả côn từ từ khi nào thấy cái cần số rung rung là côn bám (nhả côn từ từ nhé không ac ac chết máy). Lúc này chân côn dữ nguyên, bạn nhả chân phanh từ từ. Nếu xe đứng yên không chuyển động sau khi đã nhả phanh thì đạp nhẹ chân ga là xe vọt.

Lưu ý: Có nhiều bác tài khi dừng lại vẫn nhả côn như cũ mà chỉ đạp phanh (đi theo kiểu AT) đến khi muốn nhích lên chỉ cần nhả chân phanh. Đi theo cách này nhàn nhã những vài quả tắc cầu là cháy hết côn. Không nên đi theo kiểu này.

Mua xe ngày
    21-04-2008
    Động cơ OF
    39 mã lực

được 1 hôm thế này về mỏi hết cả chân côn
    [URL="http://otofun.com/showthread.php?t=59022"][/URL]

Mua xe ngày
    13-01-2009
    Thường ở
    Vô gia cư
    Động cơ OF
    55 mã lực

Cụ chủ thớt nếu ở HN thì ra dốc Nguyễn Khánh Toàn - Đào Tấn tập nhé. Đảm bảo qua đó 1 tuần là đi ngon.

+ Trả lời
Trang 1 / 3 1 2 3 CuốiCuối