Lâm Gia Trang Ăn tết độc lập - Du lịch kết hợp từ thiện tại Tà Té - Điện Biên Đông cùng nhà Focus

Trong lúc chờ đợi đoàn lên, cụ rainsea cũng thử cảm giác ngồi xe bò kéo xem dư lào. Ở đây phương tiện chở hàng phổ biến nhất là xe trâu, bò kéo. Họ thiết kế ra những chiếc kệ kéo ko có bánh, chỉ bằng những thanh gỗ kéo trực tiếp miết xuống mặt đường. Nó mòn, cụt rồi thì thay cái mới :D
Đã tìm hiểu rồi mợ nhé, những xe này được thiết kế như vậy chứ không phải mòn cụt đâu, họ thiết kế để dồn trọng tâm & chịu lực nên 2 thanh đòn vót nhọn hoặc đẽo nhọn ở phía cuối (đuôi), khi trâu bò kéo hàng lên núi thì giảm được ma xát nhưng nếu có bị tuột dốc thì 2 cái đầu nhọn đó chính là 2 càng phanh rất tốt vì chỉ bị tụt một tí là 2 đầu nhọn đó sẽ cắm được xuống đất & đá hãm lại ngay.

hydiep

Xe buýt
Buffet ở đây ko có gì đặc sắc. Nhưng cũng đủ món cho mọi người lựa chọn từ đồ khô cho đến đồ nước. Em làm bát bún gà với 2 quả trứng ốp. Hị..hị.. em bị dìm hàng :( Bao nhiêu đĩa đẩy hết vào cho em

Nhìn mợ ở tấm hình này xinh thía, còn mợ xí hổ gì mà phải nói bị dìm hàng? Em trông thấy.........mà thèm :)

thu lan

Xe điện
Hắt xì hơi.. Hình như có người khen mình :"> :D Mấy hôm nay bận quá! Chưa viết bài thêm được để các cụ theo dõi. Hôm nay em sẽ túc tiệp nhá!

@ anh Xe Ngựa: thì đằng nào lê kéo nhiều nó chả mòn. Vưỡn phải thay cái khác là chắc chắn mà :D

Tanh kiu cụ Hỷ và cụ BMW nhá! Các ụ cứ quá khen :P

patrician

Xe hơi
Hóa ra LGT có hội Ford hùng hậu quá các cụ nhỉ ?