AWD - dẫn động 4 bánh toàn thời gian

solaioto

Xe máy
Bẩm các cụ! chẳng là cháu đang chọn xe cho ông anh rai. Hôm vừa roài cháu có xem con GLK của Mẹc và FORESTER của Subaru. Cháu thấy bên tư vấn Subaru nói về cái gọi lờ AWD toàn thời gian, đối xứng cũng thấy hay hay. Có cụ lào thông thổ chỉ giáo cho cháu sáng cái óc được không ạ. Tháng 5 lày ông anh cháu mới múc vì chờ ngân xuyến các cụ ạ. Kính các cụ

Chỉnh sửa cuối:

Tonj18

Xe hơi
Awd thì dẫn động bốn bánh toàn thời gian nhưng nó có thể tự động chỉ dùng trước hoặc sau tuỳ vào trọng lượng tải của xe

thichlaioto1307

Xe máy
chào các cụ.e xin mạn phép trả lời câu hỏi của cụ solaioto.e cũng có đọc qua về cái AWD này nên e chia sẻ thôi nhé.mong các cụ đừng gạch đá em.theo em được biết thì cả FRT và GLK đều là AWD nhưng FRT còn đẳng cấp hơn nữa là nó ko những là hệ dẫn động bốn bánh toàn thời gian mà còn có cả đối xứng nữa hay còn được gọi bằng tên tiếng anh là symmetrical all wheel drive.em mới được xem cái clip off road.thấy e nó 2 bánh chéo nhau ko chạm đất mà vấn đi đc, thế mới tài.em xin hết ạ.mong các cụ chỉ giáo thêm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

X-driverxin

Xe máy
Cụ chỉ giáo ngắn quá, đọc cũng chưa hiểu được nhiều, thêm nữa đi cụ ơi...
chào các cụ.e xin mạn phép trả lời câu hỏi của cụ solaioto.e cũng có đọc qua về cái AWD này nên e chia sẻ thôi nhé.mong các cụ đừng gạch đá em.theo em được biết thì cả FRT và GLK đều là AWD nhưng FRT còn đẳng cấp hơn nữa là nó ko những là hệ dẫn động bốn bánh toàn thời gian mà còn có cả đối xứng nữa hay còn được gọi bằng tên tiếng anh là symmetrical all wheel drive.em mới được xem cái clip off road.thấy e nó 2 bánh chéo nhau ko chạm đất mà vấn đi đc, thế mới tài.em xin hết ạ.mong các cụ chỉ giáo thêm ạ.

hungson127db

Xe máy
Theo mình glk nó hon đút subaru , 2 bánh chéo nhau glk vẫn đi bình thuong

anhauto122

Xe tải
Website
thanhxuanford3s.com
Chào cụ! Symmetrical All-Wheel Drive, dẫn động 4 bánh toàn thời gian đối xứng. AWD rất nhiều, riêng SAWD thì chỉ có trên những xe có động cơ đặt nằm ngang do trọng lượng của xe là đối xứng. SAWD được trang bị trên hầu hết các xe thương mại của Subaru.

alongcamepolly

Xe lăn
Hôm qua cháu vừa xem discovery channel thấy anh ceasar - dog tamer, đi em subaru đẹp thía!!!!!