Bác nào đã dùng Gphone

Quất Lâm

Xe tăng
Hom qua em ra đăng ký Gphone thì được thông báo là vùng hoạt động của máy chỉ trong bán kính 500m, có nghĩa là máy này chỉ mang đi lòng vòng trong bán kính 500m so với địa chỉ mình đăng ký sử dụng; Em kiểm tra từ nhà mình quay 1 vòng compa thấy không có khu vực nào liên quan đến Hà nội nằm trong đó cả, em không muốn dùng số Hà tây, chắc lại phải quay lại với anh Viettel hay điện lực thội.
Gphone chỉ hoạt động ngoài ngoại thành có phải không Bác.? Em đang dùng em điện lực gần 2năm nay rồi mà chẳng thấy ai vào nhà thu cước phí gì cả Bác ạ thế mới đau cho em chứ.

Hom qua em ra đăng ký Gphone thì được thông báo là vùng hoạt động của máy chỉ trong bán kính 500m, có nghĩa là máy này chỉ mang đi lòng vòng trong bán kính 500m so với địa chỉ mình đăng ký sử dụng; Em kiểm tra từ nhà mình quay 1 vòng compa thấy không có khu vực nào liên quan đến Hà nội nằm trong đó cả, em không muốn dùng số Hà tây, chắc lại phải quay lại với anh Viettel hay điện lực thội.
Nếu biết cách , bác có thể xách đi thoải con gà mái.
VNPT khống chế phạm vi dùng của Gphone là làm đúng qui định của ông QL Nhà Nước. Còn dân đen chẳng ai khống chế cả , lách được thì cứ xài.

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
hic hic các bác đã mua đc G phone rồi ạ
có đẹp = Iphone ko ợ :77:

Quất Lâm

Xe tăng
hic hic các bác đã mua đc G phone rồi ạ
có đẹp = Iphone ko ợ :77:
Iphone của Bác có bằng điện lực Phone của em không gọi 2 năm rồi mà không phải trả tiền.........kinh chưa bác?

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
02 của bác em xài theme ip rồi bác 2s ạ
với lại thằng google map tích hợp your location hay phết, như GPS độ chính xác trong phạm vi 2km, he he

moihocdi

Xe tải
@ Cụ Bes, cụ làm bên bộ phận tính cước của MF à, bộ phận của cụ có đối soát cước dịch vụ giá trị gia tăng kg hả cụ, sắp tới dịch vụ của em ra thì MF là nhà cung cấp dịch vụ viễn thông đầu tiên em làm đấy, có thể sẽ suốt ngày làm việc với cụ

@GLI, thưa cụ em có khiếu nại, tại sao MF chỉ quan tâm đến khuyến mại với khách hàng mới mà chẳng quan tâm đến khách hàng dùng chung thành. Giờ ra ngoài cửa hàng em mua 01 cái SIM có 47.000 trong tài khoản có 185.000 em gọi bét nhè xong vứt đi vậy có phải phí kg? Còn những khách hàng thuê bao cố định dùng hàng triệu 1 tháng mà có được cái gì đâu, chỉ được bó hoa nho nhỏ ngày sinh nhật, vậy em khiếu nại cụ cho các bác thuê bao lâu dài như em.

sv_ngheo

Xe điện
@GLI, thưa cụ em có khiếu nại, tại sao MF chỉ quan tâm đến khuyến mại với khách hàng mới mà chẳng quan tâm đến khách hàng dùng chung thành. Giờ ra ngoài cửa hàng em mua 01 cái SIM có 47.000 trong tài khoản có 185.000 em gọi bét nhè xong vứt đi vậy có phải phí kg? Còn những khách hàng thuê bao cố định dùng hàng triệu 1 tháng mà có được cái gì đâu, chỉ được bó hoa nho nhỏ ngày sinh nhật, vậy em khiếu nại cụ cho các bác thuê bao lâu dài như em.
Gớm em dùng MF trả sau hẳn hoi mà sn chả có gì, cái lá cũng không có. Vì thế em tích cực mua SIM rác buôn xong vứt đi để "páo chù" :))

tqt77

Xe điện
Để mai em hỏi cho bác, dịch vụ bên em cung cấp nhưng em không để ý.
Nói chung ra sau bao giờ cũng ngon hơn thằng ra đầu vì nó phải biết rút kinh nghiệm thằng đi trước.GPhone này bọn em thử nghiệm ở các tỉnh vài năm nay rồi, khi Vietel còn chưa có dịch vụ đâu. Vấn đề đưa Gphone ra thì Cityphone chết. Tuy nhiên khi thấy đối thủ cạnh tranh ra thì mình cũng phải ra thôi.
Ko biết bác cung cấp cái gì chứ, em đã dùng rồi Gphone giống như cái điện thoại cố định ko dây nhưng chỉ trong phạm vi do VNPT quy định (1 BTS thì phải mà BTS của GSM thì phạm vi bé tí) làm sao nó "hạ" được cityphone hả bác? thực ra nó kém xa dịch vụ E-com của EVNtelecom co thể mang đi khắp cả TP (sang cả vùng lân cận cũng OK)

linhnd

Xe tải
@ Cụ Bes, cụ làm bên bộ phận tính cước của MF à, bộ phận của cụ có đối soát cước dịch vụ giá trị gia tăng kg hả cụ, sắp tới dịch vụ của em ra thì MF là nhà cung cấp dịch vụ viễn thông đầu tiên em làm đấy, có thể sẽ suốt ngày làm việc với cụ

Có bó hoa là còn may đấy cụ. 11 năm em dùng VINA đến ngày sinh nhật cũng như ngày thương.

minhhuyen

Xe tải
Bác dùng Homephone Viettel khu vực này ngon choét... Lên tận Quốc Oai vẫn đầu HN he he
Homephone nghĩa là sao bác, là điện thoại cố định không dây sử dụng gói dịch vụ "homephone" à, bác giải thích cho em mở mang đầu óc một tý.

minhhuyen

Xe tải
Nếu biết cách , bác có thể xách đi thoải con gà mái.
VNPT khống chế phạm vi dùng của Gphone là làm đúng qui định của ông QL Nhà Nước. Còn dân đen chẳng ai khống chế cả , lách được thì cứ xài.
Em cũng biết thế, nhưng mà lách ở đây là thế nào, điều chỉnh ở tổng đài vệ tinh hay hình thức nào đó? dùng được vĩnh viễn hay sau một thời gian lại phải "mua thẻ nạp tiền cho máy". Bác cho em biết được không (vụ này em đoán bác biết khá rành vì bác làm trong ngành đúng không ạ). Cảm ơn bác trước.
Em muốn sử dụng Gphone vì em có thiện cảm với VNPT, đầu tư bài bản (chắc máy chất lượng tốt:101: :101: :101: ), máy có sim nên khi hỏng máy có thể thay được mà không đổi số.

Phuong Ho

Xe tăng
(b)
Homephone nghĩa là sao bác, là điện thoại cố định không dây sử dụng gói dịch vụ "homephone" à, bác giải thích cho em mở mang đầu óc một tý.
Là điện thoại cố định Homephone mà bác... điện thoại cố dịnh dùng sóng của điện thoại di động, ăn theo vùng cell phủ sóng của điện thoại di động ở khu vực bác đăng ký sử dụng dịch vụ.... tuy nhiên bác nếu cách thì bác ở Vinh vẫn dùng được đầu số HN... he he(b)

Pobeda

Xe buýt
Iphone của Bác có bằng điện lực Phone của em không gọi 2 năm rồi mà không phải trả tiền.........kinh chưa bác?
Thế thì máy của bác là nhất quả đất rồi.Không có loại nào đọ được đâu.

minhhuyen

Xe tải
Chà lâu quá rồi, hôm nay em mới được ngồi vào máy. Báo cáo các bác em đã dùng Vietel (homephon) ngon choét. Vấn đề về sóng em đã hỏi kỹ, cô bé bán hàng bày cho em là cứ mua máy tại Hà nội, không được kích hoạt ngay mà mang về nhà (tại Văn quán) mới được kích hoạt, máy sẽ dò tìm sóng tại tổng đài vị trí gần nhất (đại loại thế) thì sóng mới khoẻ và ổn định; trường hợp sóng kém, không ổn định (như thằng hàng xóm nhà em) thì có thể do máy kích hoạt tại Hà nội nhưng lại mang về Văn quán (Hà tây) dùng nên xa tổng đài kích hoạt (ở Hà nội). Vài điều mong được chia sẻ cùng các bác.
Rất cám ơn các bác đã quan tâm.