[Funland] Công ty chứng khoán VNDIRECT bị đánh sập hệ thống

Thành Thị 1

Xe điện
cái thứ 2 e nghĩ chắc phải vài ngày, khả năng là cuối tuần cho chạy test với các sàn, rồi thứ 2 chạy live.
Chị Hương đen quá. e gặp chị ý 1 lần rồi, lâu lắm rồi, dù là ng lạ chưa gặp lần nào, chị ấy ra nhờ vả mà như ra lệnh, khá là aggressive.
Thôi cũng coi như là kiếp nạn phải trải qua trong đời 1 con người.
A dự cũng chuẩn phết!!!

piano

Xe điện
VND có lẽ mất sạch khách hàng sau đợt này.
Các cty ck có dịch vụ y hệt nhau, nên kh ko cần trung thành theo 1 thằng nào hết. Việc chuyển trade sang 1 cty khác quá đơn giản và dễ dàng.

Thành Thị 1

Xe điện
Các cty ck có dịch vụ y hệt nhau, nên kh ko cần trung thành theo 1 thằng nào hết. Việc chuyển trade sang 1 cty khác quá đơn giản và dễ dàng.
Rất nhiều nơi đamg dang tay đón rồi cụ!!! Nhiều MG là ctv nhiều bên. Kho thì càng phải đi!!!

piano

Xe điện
Rất nhiều nơi đamg dang tay đón rồi cụ!!! Nhiều MG là ctv nhiều bên. Kho thì càng phải đi!!!
Chẳng có lý do để ở lại. E nghĩ VND khi mở lại cũng run đấy, vì khách ra đi ào ào.
Đợt này chắc miễn phí giao dịch 6 tháng 1 năm may ra khách ở lại ( mà cũng ko chắc ). Nhiều thằng cũng đang free, app cũng mượt mà. Nói tóm lại bọn ctck ko có dịch vụ độc quyền, nên phốt cái là đi bụi

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Chẳng có lý do để ở lại. E nghĩ VND khi mở lại cũng run đấy, vì khách ra đi ào ào.
Đợt này chắc miễn phí giao dịch 6 tháng 1 năm may ra khách ở lại ( mà cũng ko chắc ). Nhiều thằng cũng đang free, app cũng mượt mà. Nói tóm lại bọn ctck ko có dịch vụ độc quyền, nên phốt cái là đi bụi
nhiều cái như hạch nhưng độc quyền nên ko chuyển dc cụ nhỉ 😅

XSim

Xe container
Năm trc SCB tăng lãi suất lên đụng nóc sau sự cố.
Giờ ko biết VND làm cách nào đây :)
Miễn phí giao dịch, giảm lãi margin, ... các nđt lại kéo đến ầm ầm ngay.

Khách hàng nói chung sau thời gian sẽ nguôi ngoai thôi, cho là VND đen bị dính thôi, VND còn bị thì chả có gì đảm bảo các CTCK khác không bị, ... đại khái thế, mà cũng đúng thế thật.

Chỉnh sửa cuối:

TNLak

Xe điện
SSI cụ nhỉ

kizura_x

Xe tải
Vụ này không biết VND có phải đền bù gì cho NĐT không các cụ. Nếu PL xử k nghiêm vụ này thì NĐT ngoại sẽ bỏ chạy hết khỏi thị trường VN

ung_sung_tu_tai

Xe container

Thực ra xét về đánh giá rủi ro thì chính cái thằng vừa bị sự cố lớn thế này thì khả năng bị tiếp thấp hơn cái thằng chưa bị thế này.

Miễn phí giao dịch, giảm lãi margin, ... các nđt lại kéo đến ầm ầm ngay.

Khách hàng nói chung sau thời gian sẽ nguôi ngoai thôi, cho là VND đen bị dính thôi, VND còn bị thì chả có gì đảm bảo các CTCK khác không bị, ... đại khái thế, mà cũng đúng thế thật.

Toietmoi

Xe điện
Mấy hôm nay broker các Cty CK gọi điện chèo kéo em râm ran. Em cũng bị mắc kẹt bên VNDs. Các Cty CK hình như âm thầm thu thập thông tin khách hàng của nhau nên nhân sự vụ này công khai cướp khách luôn.

Toietmoi

Xe điện
Thực ra xét về đánh giá rủi ro thì chính cái thằng vừa bị sự cố lớn thế này thì khả năng bị tiếp thấp hơn cái thằng chưa bị thế này.
VNDs có truyền thống bị trục trặc rồi cụ ạ, không biết do trình của đội IT hay chị Hương không chịu bỏ tiền ra xây hàng rào.

XSim

Xe container
Mấy hôm nay broker các Cty CK gọi điện chèo kéo em râm ran. Em cũng bị mắc kẹt bên VNDs. Các Cty CK hình như âm thầm thu thập thông tin khách hàng của nhau nên nhân sự vụ này công khai cướp khách luôn.
CTCK thì cũng như banks liên tục gọi điện mời chào khách mở tk, trước và sau vụ này vẫn vậy thôi, cụ bảo là cướp khách thì cũng không đúng lắm. Cạnh tranh thôi mà.

MuathuHN252

Xe lăn
Nhưng em nhìn bảng điện VND quen thấy dễ nhìn, mấy nay trade bên khác mà thấy khó theo dõi quá

Toietmoi

Xe điện
CTCK thì cũng như banks liên tục gọi điện mời chào khách mở tk, trước và sau vụ này vẫn vậy thôi, cụ bảo là cướp khách thì cũng không đúng lắm. Cạnh tranh thôi mà.
Trước đây toàn gọi dưới dạng lừa đảo mời chào chơi chứng quốc tế, nay mời hẳn Cty CK nội địa luôn. Dĩ nhiên tôi chơi chứng lâu năm rồi nên có sẵn 3 tài khoản khác nhau & chắc chắn tạm chia tay VNDs một thời gian.

XSim

Xe container
Trước đây toàn gọi dưới dạng lừa đảo mời chào chơi chứng quốc tế, nay mời hẳn Cty CK nội địa luôn. Dĩ nhiên tôi chơi chứng lâu năm rồi nên có sẵn 3 tài khoản khác nhau & chắc chắn tạm chia tay VNDs một thời gian.
Em lâu lâu vẫn được gọi mời chào mở tk ở mấy CTCK mới mà, toàn quảng cáo miễn phí giao dịch luôn. Một trong số đó đã câu được em là VPS :D

Còn mấy CTCK lớn như SSI, VND thì lâu lâu lại có bạn tự xưng là môi giới mời em vào nhóm zalo để chia sẻ kinh nghiệm đầu tư chứng khoán VN. Em cũng không rõ mấy bạn ấy mời mình vào làm gì vì mình có tk sẵn rồi, có môi giới chăm sóc rồi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Phí giao dịch bên đó chắc cũng không rẻ. Em xem trên mạng thì ngang ngửa các công ty khác.
Bên Vê Pê Ét có người mời em mở tài khoản, phí rẻ chỉ 0.15%. Nghe bùi tai nên em cũng mở thêm một tài khoản ở đó, đến khi xem giao dịch tiền thì ra gần 0.3% phí. Em thắc mắc thì môi giới bảo 0.15% là dành cho môi giới, còn phải cộng thêm phí của công ty với phí cho sòng. Em chẳng buồn nói chuyện nữa, chờ có lãi đủ kỳ vọng thì bán rồi đóng tài khoản. Kiểu lấp lửng cài cắm như thế thì không làm ăn bền lâu được.