[Funland] Biển báo giao thông

tomtomchát

Xe container
Thế thì có thể em nhầm 2 phố này, nhưng tóm lại thiếu cái biển cấm rẽ trái trên phố Huế nên nhiều lái xe ko biết; còn trường hợp lao thẳng từ Nguỹen Công Trứ vào thì bắt ko oan!
e bị phát lao thẳng rồi, đến gần Bà triệu nhìn thấy biển nên lộn làng, may đợt ấy ko dính ca trực của anh nào :)

TNLak

Xe điện
Em chưa thấy ai chửi câu nào, mà có chửi cũng chả sai đâu ạ. Làm gì có chuyện tự dưng có ông hì hục đặt bẫy cho ông khác xơi, hay cụ giả vờ ngây thơ?
Ở HN chỉ cần đổ đống cát xuống 10p là xuất hiện ngay người tới kiểm tra giấy phép xây dựng rồi ạ
Những biển cũ từ lâu thì e nghĩ cũng có các lý do khác, như các biển trong khu Khương Trung nhà em là ví dụ cụ thể

het_tien

Xe tải
Theo như cụ chủ mô tả là "rẽ rồi mới thấy biển báo cấm" thì cãi tốt chứ nhỉ?

Đom đóm

Đi bộ
Em hay ngồi cafe loanh quanh khu đấy, thấy nhiều xe bị bắt cũng tội, đang bao việc mà lại thêm phiền phức, nhất là xe ở tỉnh về. Nếu là mình có việc đi Hải Phòng hay Quảng Ninh mà việc chưa làm xe lại bị lập biên bản cũng mệt mỏi lắm. Em nghĩ nên đặt biển làm sao đúng là Biển báo, để đập vào mắt người đi đường, rõ rồi mà vẫn cố tình vi phạm thì phạt ko oan. Trên đường Mai Hắc Đế cũng có cái biển cấm rẽ phải bị tán cây che lấp có lần em đã phản ánh trên này, ngồi xe đi qua đây mấy lần em mới tình cờ phát hiện biển này vì cây che gần hết!
4b đến ngã tư phố Huế - Tô hiến Thành định rẽ trái mà bị ông buýt hay xe tải che mất biển cấm đc đặt bên phải trước đèn đỏ thì nguy cơ vào rọ xxx rất cao, em kiến nghị cơ quan chức năng đặt thêm biển cấm oto rẽ trái phía bên trái đoạn ngã tư này vì chỗ này đường rộng 3 làn xe, ai lạ đường rất khó quan sát, nhất là giờ cao điểm mật độ đông, khuất tầm nhìn.

TNLak

Xe điện
Em hay ngồi cafe loanh quanh khu đấy, thấy nhiều xe bị bắt cũng tội, đang bao việc mà lại thêm phiền phức, nhất là xe ở tỉnh về. Nếu là mình có việc đi Hải Phòng hay Quảng Ninh mà việc chưa làm xe lại bị lập biên bản cũng mệt mỏi lắm. Em nghĩ nên đặt biển làm sao đúng là Biển báo, để đập vào mắt người đi đường, rõ rồi mà vẫn cố tình vi phạm thì phạt ko oan. Trên đường Mai Hắc Đế cũng có cái biển cấm rẽ phải bị tán cây che lấp có lần em đã phản ánh trên này, ngồi xe đi qua đây mấy lần em mới tình cờ phát hiện biển này vì cây che gần hết!
Các cụ để ý chữ ký của em nhé, thực tế là có quy định rồi. Nhưng vì sao chưa thực hiện theo quy định thì em cũng ko biết :D