[Luật] biển số xe

Ta Viet Cuong

Xe tăng
chakuchak nói:
Công ty tớ trước cũng đăng ký 80NN, dành cho các văn phòng đại diện nước ngoài, sau này gộp cả thành LD.
Bác cho hỏi là cái biển 80 LD là của đối tượng nào, cơ quan cấp nào cấp biển 80LD, và có phân biệt cho vùng lãnh thổi của 80LD không bác (Ví dụ 29LD của HN...)

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
Cty cũ của em giờ vẫn chơi song song, xe xếp biển Nhà Nghèo (thế mà chúng nó toàn xe đẹp), nhân viên thì chơi 80LD...

Tacoma

Xe tải
Ta Viet Cuong nói:
Bác cho hỏi là cái biển 80 LD là của đối tượng nào, cơ quan cấp nào cấp biển 80LD, và có phân biệt cho vùng lãnh thổi của 80LD không bác (Ví dụ 29LD của HN...)
Theo em biết thì 80 LD biển cho cty LD giữa công ty Vn-do Trung ương hay Nhà nước chủ quản - và công ty/tập đoàn nước ngoài ( em ko biết điẽn đạt thế đã đúng chưa???). trước đay em thấy 1 số xe đàu tiên của LD VIDAMCO ở Thanh trì cũng mang biển này , kô biết giờ nó lại mang biển gì nữa (h)

Và kô phaan biệt theo địa điểm đặt LD.

chauchau

OF vì cộng đồng
tiện chuyện về cái biển, xin các bác cho vài cái "vịnh" về nghĩa những cái biển gọi là "đẹp" kiểu 6868, 5885,... thật tình em chẳng biết lý thuyết là sao???

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
chauchau nói:
tiện chuyện về cái biển, xin các bác cho vài cái "vịnh" về nghĩa những cái biển gọi là "đẹp" kiểu 6868, 5885,... thật tình em chẳng biết lý thuyết là sao???
Đúng đấy mấy bác chơi số má, học rộng biết nhiều cho chúng em mở mang kiến thức tí nào(y)

nightpinky

Xe buýt
Theo em biết thì 80 LD biển cho cty LD giữa công ty VN-do Trung ương hay Nhà nước chủ quản - và công ty/tập đoàn nước ngoài ( em ko biết điẽn đạt thế đã đúng chưa???). trước đay em thấy 1 số xe đàu tiên của LD VIDAMCO ở Thanh trì cũng mang biển này , kô biết giờ nó lại mang biển gì nữa
Ơ cái bác này, 29LD chứ còn gì nữa, có thế cũng kg biết...hehehe.

Biển 111 này kg thuộc bất cứ cái gì trong list của các bác ------>>>> suy ra là biển đểu...hihihi.

Đây là biển tạm thời (temporarely....) xe này chắc bên Lào sang, khi vô các anh ín cho cái biển tạm, khi ra....chú cho các anh xin lại , nhanh lên! Chỗ KTX sinh viên nước ngoài trong khu Bách khoa thỉnh thoảng có xe biển lạ, biển giun (Lào, Campuchia) thì đầy, có 1 lần thấy con xe Peugeot 505 TD gắn biển tím chữ Ả rập (na ná như chữ trên lá cờ của phong trào Jihad của Al-Queda...hehe) trắng, hỏi ra là Syria , kg hiểu làm sao sang đến đây. Ngoài ra em đã từng thấy một xe tải Mercedes Vario có banner "Hotel on the Wheels" biển đăng ký tại Hamburg, Germany và một xe cũ rích Citroen CX biển đăng ký Belgium đậu bên ngoài khách sạn Thắng lợi, hồ Tây khả năng đó là bọn đi du lịch hoặc là nghiên cứu cái quái gì đó! Hi vọng đường xá tốt hơn để xe anh em OF có ngày sẽ xuất hiện ở...châu Phi....và ngược lại !!! Have fun các bác nhé...

Chỉnh sửa cuối:

vwscno1

Xe máy
Máy xúc máy ủi, lu.... đeo biển xxLA - yyyy mầu C...(vàng) trong đó xx theo biển số xe của địa phương

duahaukhonghat

Đi bộ
hình nhu còn thiếu cái biển x R - xxxx dành cho mấy chiếc container, xe chở hàng siêu trường, siêu trọng mà thỉnh thoảng em vẫn thấy đấy các bác a.

Bentley

Xe tải
bác ơi SG chỉ có biển xe từ 50 đến 58 thôi không có 59 đâu

Tran Thanh

Xe đạp
Các bác ơi cho em hỏi là có qui định nào phải dán thêm số xe bên hông vợ 2 không ạ? vợ 2 em tên là Jolie, nhưng em không phải Brad Pitt !!! :P (h)

9Dragon

Xe tăng
polar bear nói:
Thế à!
Khi nằm dưới trướng BTLTT thì xe do BTL cấp phát.
Còn bây giờ Bộ quản trực tiếp thì xe do CỤC nào quản nhẩy?
. 8-|
Cục Quân giới chứ cục nào nữa, thể bác tưởng cục gì :))

lnt

Xe đạp
9Dragon nói:
Cục Quân giới chứ cục nào nữa, thể bác tưởng cục gì :))
Theo em biết đó là Cục quản lý xe máy, cục này làm nhiệm vụ cấp biển và đăng kiểm cho xe quân đội.

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
xe của Ta xi Nội Bài là 80H các bác ạ.

HUYNHC240 nói:
Em bổ xung thêm phần chi tiết về biể xe số 80

Biển xe 80
Căn cứ thông tư số 01/2002/ TT-BCA (C11) ngày 04/01/2002 của Bộ Công an (thay thế thông tư số 15/2000/TT-BCA (C11) ngày 8/12/2000) hướng dẫn tổ chức đăng ký, cấp biển số phương tiện giao thông cơ giới đường bộ. Theo đó, Thông tư có quy định, ban hành kèm theo "Danh mục các cơ quan, đơn vị đăng ký xe ôtô tại Cục Cảnh sát Giao thông Đường bộ-Đường sắt, Bộ Công an, mang biển số đăng ký ký hiệu 80"; cụ thể là các cơ quan đơn vị sau đây:

Các Ban của Trung ương Đảng

Văn phòng Chủ tịch nước

Văn phòng quốc hội

Văn phòng Chính phủ

Bộ Công an

Xe phục vụ các đồng chí uỷ viên Trung ương Đảng công tác tại Hà Nội và các thành viên Chính phủ.

Bộ ngoại giao

Viện kiểm soát nhân dân tối cao

Toà án nhân dân tối cao

Đài truyền hình Việt Nam

Đài tiếng nói Việt Nam

Thông tấn xã Việt Nam

Báo nhân dân

Thanh tra Nhà nước

Học viện Chính trị quốc gia

Ban quản lý Lăng, Bảo tàng, khu Di tích lịch sử Hồ Chí Minh

Trung tâm lưu trữ quốc gia

Uỷ ban Dân số kế hoạch hoá gia đình

Tổng công ty Dầu khí Việt Nam

Các đại sứ quán, tổ chức quốc tế và nhân viên

Người nước ngoài

Uỷ ban Chứng khoán Nhà nước

Cục Hàng không dân dụng Việt Nam

Kiểm toán nhà nước

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
theo em được biết , chỉ dán biển số ở hai bên hông với xe chở khách mà thôi (kiểu như 15 chỗ trở lên)

Tran Thanh nói:
Các bác ơi cho em hỏi là có qui định nào phải dán thêm số xe bên hông vợ 2 không ạ? vợ 2 em tên là Jolie, nhưng em không phải Brad Pitt !!! :P (h)

bolsai

Xe hơi
Bắt dán thế lâu rồi đấy bác!? Theo em thì ít nhất là 1 năm nay rồi.

Longvh

Xe điện
Cái topic này hay quá các bác ạ, hôm nay em mới biết, giờ thì có cái trả lời vợ ko đi đường cứ thắc mắc em ko biết nói sao :) Em sẽ vote các bác để hậu tạ :)

minh3s

Xe buýt
Website
www.otofun.com
sao cái biển 74LB - xxxx cái thì màu vàng, cái thì màu trắng thế ạ ? *-) :^) Mà dạo này em toàn thấy Prado đeo biển LB chạy như lợn ngoài đường í :D

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em hỏi ké tí ti, số em đen nên đi bốc toàn 1 với 2, có bác nào dịch vụ cho em cái biển số đẹp được ko ạ :P , em ở quận Long Biên :^)

BizMan

Xe buýt
74LB là xe cho khu Lao Bảo - Quảng Trị các bác ợ, xe mang biển này bị hạn chế lưu thông chỉ trong khu này, chạy ra ngoài thì chỉ được vài ngày lại phải quay về