[VHGT] Các bác cho ý kiến ạ

thinh07

Xe đạp
Mới sáng nay gần ngã tư Cầu Trắng Hà Đông. Chả biết bác không biết đường hay vội vã gì, em đã xin chuyển làn từ xa mà bác cứ bám phải, rồi tạt đầu, phanh gấp, hóa ra bác đi sai làn. Chả muốn giận nữa

formen

Xe lăn
tạt vì cụ đi hai hàng hơi lâu.

NguyenChum1219

Xe tăng
Cụ đi thế gây khó cho người đi sau, đến sát vạch đèn chỗ rẽ trái rồi mà cụ vẫn chưa chịu chuyển về làn trái, cụ định đi kiểu ko muốn sếp hàng khi rẽ chứ gì, hoặc cụ định rẽ phải nhưng không dứt khoát và ko giảm tốc độ.

thinh07

Xe đạp
Cụ đi thế gây khó cho người đi sau, đến sát vạch đèn chỗ rẽ trái rồi mà cụ vẫn chưa chịu chuyển về làn trái, cụ định đi kiểu ko muốn sếp hàng khi rẽ chứ gì, hoặc cụ định rẽ phải nhưng không dứt khoát và ko giảm tốc độ.
Cực chẳng đã em phải đi hai hàng, vì bác kia bám sát ngay cạnh xe, em chuyển làn ngay lại bảo em tạt đầu. Em thấy 20s chuyển làn đâu phải là quá lâu ạ

HUNGSMUN

Xe container
Bác kia mà cứ chạy kiểu đó thì sẽ gây ko ít phiền toái cho nhưng người TGGT khác.

niceshot

Xe container
Cực chẳng đã em phải đi hai hàng, vì bác kia bám sát ngay cạnh xe, em chuyển làn ngay lại bảo em tạt đầu. Em thấy 20s chuyển làn đâu phải là quá lâu ạ
Sao cụ ko phanh lại đợi cụ ấy vượt qua rồi chuyển làn, mà cứ nhất định phải chuyển làn trước đầu xe khác vậy?
Người chuyển làn phải nhường đường cho người đi thẳng chứ!

Porsche 911

Xe container
Sao cụ ko phanh lại đợi cụ ấy vượt qua rồi chuyển làn, mà cứ nhất định phải chuyển làn trước đầu xe khác vậy?
Em cũng định tham gia ý kiến như bác. Vừa đúng luật, vừa hợp với văn hoá lái xe trên đường, nhường nhịn nhau một chút để giao thông nó thông suốt.
Em lái xe trên đường, xe nào muốn vượt em nhường đường hết.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Mới sáng nay gần ngã tư Cầu Trắng Hà Đông. Chả biết bác không biết đường hay vội vã gì, em đã xin chuyển làn từ xa mà bác cứ bám phải, rồi tạt đầu, phanh gấp, hóa ra bác đi sai làn. Chả muốn giận nữa
Thông cảm, chắc có người nhà đi viện :D , cụ ấy chậm 1-2 giây khéo sang bên kia ngã tư là được 'mời tiếp chuyện' ấy chứ

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Em cũng định tham gia ý kiến như bác. Vừa đúng luật, vừa hợp với văn hoá lái xe trên đường, nhường nhịn nhau một chút để giao thông nó thông suốt.
Em lái xe trên đường, xe nào muốn vượt em nhường đường hết.
cụ a sang nick màu ghi r ạ :D

thinh07

Xe đạp
Dạ, em cứ nghĩ bác ấy cũng đi thẳng, nên đã chạy chậm để nhường cho bác ấy vượt, hóa ra bác ấy muốn chuyển làn sang trái để rẽ, nhưng lại cứ bám sát bên phải, không vượt. Trước ngã tư đèn lại có lối rẽ trái, có nhiều người băng sang đường, em sợ rướn lên thì lại đụng người ạ. Các bác thấy, bác ấy có xinhan xin rẽ đâu mà em đoán được

Chỉnh sửa cuối:

thinh07

Xe đạp
Thông cảm, chắc có người nhà đi viện :D , cụ ấy chậm 1-2 giây khéo sang bên kia ngã tư là được 'mời tiếp chuyện' ấy chứ
vâng, các chú công an ở đây đứng sớm lắm, cả em và bác kia mà cố đều dính lỗi sai làn ạ

The Avenue

Xe buýt
vâng, các chú công an ở đây đứng sớm lắm, cả em và bác kia mà cố đều dính lỗi sai làn ạ
Ỏ các nút giao làm gì có lỗi sai làn ạ, nếu Cụ đi ko đúng làn theo hướng vạch thì là lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường.

poiuy

Xe cút kít
Bác kia chạy bên phải mà cụ muốn rẽ trái thì vướng víu gì đâu nhỉ? Sao không chuyển làn sang trái mà đi. Mới đầu xem hình ảnh trích thấy bị tạt đầu để rẽ trái thì em lại cứ tưởng cụ định rẽ phải cơ đấy.

Lỗi của cụ chủ thớt là xin đường quá sớm nhưng lại ko chuyển làn trước sang riêng làn đi thẳng mà lại đi 2 hàng (xin đường mà ko quan sát kèm theo chuyển trả làn luôn thì gây khó cho xe khác), đến khi phát hiện ra bác kia áp vào rẽ trái thì mới chuyển lúc đó muộn mất rồi, tình huống này cụ phải quan sát gương và chuyển sang làn phải ngay sau đuôi 2b và đi thẳng theo Transit 16c để tách ra khỏi toàn bộ những xe muốn rẽ thì ko gặp cảnh như vừa rồi 👍

Chỉnh sửa cuối: