Các cụ cho em hỏi có nên mua matiz cũ không ạ.

muadem

Xe cút kít
Tầm tiền ấy mua được đời hai lẻ bảy, còn đâu tầm chăm sáu đã được con hai lẻ năm tàm tạm. matiz chênh nhau mươi mười lăm chiệu là khác đời nhá, mua xe cũ thì chấp nhận hỏng đâu sửa đấy, nó có đặc điểm là cực ít nằm đường có khi biết sắp hỏng chạy cố cũng được. ;)) ;)) ;))

ZepZack

Xe tải
gấp đôi năng lực tài chính mà cũng tư vấn. Mua xe hay đeo cục nợ vào cổ. Vớ va vớ va vớ vẩn....
e cũng nghĩ vậy.. hix morning cũng là ước ao khát khao của một cơ số người rồi

matiz08

Xe điện
gấp đôi năng lực tài chính mà cũng tư vấn. Mua xe hay đeo cục nợ vào cổ. Vớ va vớ va vớ vẩn....
Chính xác, em thấy kụ cincin tư vấn không hợp lý, có nhiều tiền hoặc cố được thì cần gì mua matiz. Mà kụ nói nhầm thế nào, em năm ngoái sau 1 năm lao động công tác cũng kiếm được em matiz 2008, mua lại thôi 200t, mà em đi chẳng thấy hỏng lặt vặt gì. Máy rung là do mình đi thôi, em đi máy êm như số tự động, chẳng rung giật gì, mấy người đi xe em cứ nghĩ xem em là AT ý chứ,hihi. Xăng thì làm mà tốn đến thế, em đi đường trường hết tầm 6l,trong phố thì 8l, cũng bình thường. Nói chung em rất ưng ý với em matiz, nhưng chắc sắp phải chia tay em ý để lên đời morning AT,hihi. Sắp phải chuyển sang thớt kia mất rồi,:(.

Tourcare

Xe tăng
Chẳng hiểu cả đời đã đi matis (cũ), spark bây giờ chưa mà nói lăng nhăng.
Xe spark cũ tôi đi từ 2008, 2011 bán đi vẫn ngon lành cành đào, trong phố 6.5l-7, ngoài đường ngoài 5.5l, thế này mà tốn thì nên mua xe đạp điện mà đi.
Xe tốn xăng như xe 1.8 thì phải suy luận ra 2 vấn đề : 1 - xe 1.8 nào mà ăn ít thế, giới thiệu để anh em biết mà mua; 2 - nếu matis mà tốn xăng như 1.8 (cứ cho là altis là tiết kiệm nhất đi, tôi cũng đang có 2 con altis) thì trong phố hết 9lit, ngoài đường trường 6.5-7 lít. Cậu có thích cá với tôi xem con 1.8 nào mà tiết kiệm như matis không? cá cả cái xe luôn đi

Nếu bác có ý định mua xe, theo em không nên mua matiz, xe này của daewoo, máy nhanh xuống, chạy rung, yếu, tốn xăng chẳng kém gì 1.8 ( trừ khi đi không chạy điều hoà). Về yếu tố an toàn thì khỏi phải nói, trừ cái dây an toàn thì không có bất cứ thiết bị gì bảo vệ. Xe này giờ ít người đi lắm, chủ yếu về các tỉnh. Em đã từng mua con này hồi 2007, mới tinh, nhưng bán lâu rồi. Bác cố tiết kiệm hoặc vay mượn lấy hẳn em morning, em thấy xe này vừa hợp lý cả về tiền nong và chất lượng.

locpham.info

Xe buýt
chết...Bác cincin cũng là muốn tư vấn tốt cho e thôi, các cụ ném bác ý ác quá...có lẽ mỗi người có 1 cách hiểu mà các cụ. Em cũng lăn tăn về chuyện mua xe cũ lắm, kinh nghiệm mình không có, tiền lại càng không có nhiều, mua về mà hỏng lên hỏng xuống hoặc không thoải mái thì kể cũng lo ngại lắm các cụ a. Cả ngày hôm nay em bận không lên với các cụ được mà h lên thấy các cụ nói nhiều ý kiến trái chiều quá.

locpham.info

Xe buýt
Mua mới đi bác ơi! Tầm 10k sao bác không lấy em Spark Van (giá 10k) hoặc thêm tí tiền nữa mua em Spark LT (13.900k) - Nếu yếu quá thì mình làm trả góp. Chứ bác mà rước mấy em xe cũ về có ngày đẩy xe giữa đường (Nếu kiếm được em nào nuột nà thì chẳng sao cả - cái này khó đấy:D)
spark van thì ít ghế quá cụ a. được cái có giường nằm nữa thôi. nhưng xxx bây h khát nước và ăn mặn lắm cụ a.

kien_ktnl

Xe buýt
em thì em ủng hộ bác mua matiz, vừa hợp túi tiền, vừa đúng nhu cầu, cái gì cũng đừng có cố quá, sau này lại mệt mỏi lắm, bây giờ có từng nào thì mua từng đó hoặc ít hơn để còn ngân sách mà chăm sóc nữa chứ, em nghĩ là sau khi có xe rồi, tình yêu bác dành cho em nó ngày càng nhiều thôi bác ạ

giacmo1trieuUSD

Xe tải
Nếu bác có ý định mua xe, theo em không nên mua matiz, xe này của daewoo, máy nhanh xuống, chạy rung, yếu, tốn xăng chẳng kém gì 1.8 ( trừ khi đi không chạy điều hoà). Về yếu tố an toàn thì khỏi phải nói, trừ cái dây an toàn thì không có bất cứ thiết bị gì bảo vệ. Xe này giờ ít người đi lắm, chủ yếu về các tỉnh. Em đã từng mua con này hồi 2007, mới tinh, nhưng bán lâu rồi. Bác cố tiết kiệm hoặc vay mượn lấy hẳn em morning, em thấy xe này vừa hợp lý cả về tiền nong và chất lượng.
E đang định mua cho Gấu thì thấy bác vào chém làm e thấy kinh quá. Nick xe đạp mà chém như xe tăng. Máy rung, yếu, tốn xăng thì có khi bác chạy phải xe bị bỏ mất 2 máy rồi ;)). Nhưng công nhận bác nói cũng đúng, ngoài cái dây an toàn ra thì chẳng có cái j bảo vệ nhưng e thấy đi SH vẵn phải đội mũ bảo hiểm mà. Có tiền thì cứ RR mà phang thôi, có lẽ thế mà giờ người ta mới ít đi và Matiz bị đẩy về quê nhiều

Xe cu_Lai moi

Xe buýt
Phường Mai Dịch, Quận Cầu Giấy, TP Hà Nội
Tình sờ hình là sau 2 năm ra trường phấn đấu + thêm sau hôm cưới vợ cả em có khoảng 10k obama. Tình hình giao thông hiện nay...làm e buồn lắm nên em dự định làm 1 em matiz cũ đời 2007 - 2008 giá khoảng 8-9k. Nhưng thực sự từ ngày e học lái xe đến h cũng gần 2 năm mà e chẳng hiểu gì về xe các cụ a.( ^^ mong các cụ chỉ giáo cho e nhiều)
Nay em xin các cụ tư vấn giùm em có nên mua em này không và những phát sinh sau khi sử dụng em này các cụ nhé.
Em cảm ơn các chụ trước.
Cụ nào pro cứ ném cho vỡ đầub-(b-( vì tội không biết j các cụ nhé
Nếu Cụ chưa đủ xiền để cưới em nào ngon hơn thì em khuyên cụ đi mua Vàng ngay ngày hôm nay (lên 46 rùi đấy) chứ đừng có cưới em matiz.

VuQuangHieu

Xe tải
Nếu Cụ chưa đủ xiền để cưới em nào ngon hơn thì em khuyên cụ đi mua Vàng ngay ngày hôm nay (lên 46 rùi đấy) chứ đừng có cưới em matiz.
Em cũng ủng hộ ý kiến cụ này, nếu cụ cố được thì làm em spark mới, yên tâm hơn bao nhiêu, trả góp cũng được mà,đừng dại mà mua matiz cũ đã đi 4-5 năm.

hankang99

Xe đạp
Vote thêm 1 phiêu cho cụ . Khiêng khẩn Trương, chạy 1-2 năm lại Tim cụ nào hoàn cảnh kém hơn cụ bây giờ mà sút .

123 banh

Xe tải
Tầm tiền đấy không làm em Matiz thì hơi phí( kiếm em đời cao một chút),không thì Spask Van mới,giá không bằng Space mà mưa không dính mặt,nắng không tới đầu,tết nhất rét mướt đi lại nó tiện bạn ạ.Quất nhanh thôi

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com
mua matiz cũ mà đi cụ ạ.các cụ cứ bảo cố với ko cố lại thành quá cố.xe matiz cũ có tầm trên dưới 200t là ngon rồi.cố lên spak LT mới đi đăng ký ...cũng thành tầm hơn 300 1 tí gấp rưỡi rồi các cụ ạ.mà những dòng xe này đều là xe rẻ tiền mà thôi kể cả moning,getz.xác định đi cũng vài năm là đổi xe hết.nên cụ cứ làm con cũ mà đi,xe đầu tay mua cũ đi thử nhiệm sau bán què vài xịch,khấu hao ít ko như xe mới.đường xá bây giờ chán,chỗ để xe cũng chẳng có mái che..xe mới đi xót lắm.sau bán khấu hao nhiều lắm.

Trumsanga

Xe buýt
Củng cố thêm tinh thần cho cụ chủ thớt. Ông bạn mình lâu lắm rồi vác cục nợ (Matiz) từ năm 2005(mượn tiền bạn bè, người thân) mà đời 2000 nhá! Đến nay vẫn thế, rủ đi chơi ở đâu cũng máu, chưa nằm đường bao giờ. Đi chơi ~300km đổ 1 củ tiền xăng cả đi và về vẫn chưa hết. Của bền tại người, cứ đá tảng, ổ voi mà phang thì siêu xe cũng nằm đường như thường... Cụ chủ yên tâm, máu là quyết (Cẩn thận khi chọn xe cũ nhé!)

sonvolcano

Xe tải
E cũng có muốn mua 1 em đời 07-08 còn ngon. Cụ nào biết giới thiệu cho e với nhé. Tks các cụ!

Matiz 1.0

Xe điện
Trc e đi matiz cũng tạm cụ a? đi lại nhỏ gọn...quan trọng vừa với túi tiền cụ đang có

dinhhunghd

Xe buýt
Em mới lấy con 2006 thực ra em cũng băn khoăn giữa spark van và matiz nhưng bây giừo biển D rồi XXX hay hỏi lắm. Qua kinh nghiêm của ông anh em là chủ gara thì Matiz quan trong nhất là khung sườn còn máy đừng lăn tăn rẻ bèo mà nhất là bây giờ toàn đồ bãi Hàn quốc còn chất hơn cả VIdamco nữa. Bác chơi đi rồi thich thay gì thì thay. Chứ cố quá thì quá cố.còn về lý thuýêt thêm tiền tất phải tốt hơn.

sonvolcano

Xe tải
Em mới lấy con 2006 thực ra em cũng băn khoăn giữa spark van và matiz nhưng bây giừo biển D rồi XXX hay hỏi lắm. Qua kinh nghiêm của ông anh em là chủ gara thì Matiz quan trong nhất là khung sườn còn máy đừng lăn tăn rẻ bèo mà nhất là bây giờ toàn đồ bãi Hàn quốc còn chất hơn cả VIdamco nữa. Bác chơi đi rồi thich thay gì thì thay. Chứ cố quá thì quá cố.còn về lý thuýêt thêm tiền tất phải tốt hơn.
vấn đề là mua được matiz ngon khó lắm cụ ạ!

nguyenviquynh

Xe tải
bác này nói chuẩn đấy ạ, máy matiz rẻ bèo quan trọng là khung gầm chắc chắn, xe có va quệt hỏng hóc thì sửa rất là rẻ

gmvietauto

Xe tải
các bác quá thành kiến với Sâu rồi, em nghĩ để mua chiếc xe thì việc cân nhắc là chuyện đương nhiên. Cụ mình có câu " tiền nào của lấy" bác nên cân đối tài chính và nhu cầu sử dụng của mình cũ mới là chuyện ko quá quan trọng, còn cá nhân em thấy Martix cũ chạy taxi rất nhiều và "ra tiền" vậy thì nó không phải là không có chỗ hay của nó đâu bác ạ. Kiếm được em nào "tốt gỗ chắc sơn" Bác xúc cho em