[Funland] Các cụ đã sử dụng TV box cho ít kinh nghiệm.

anhtho

Xe ngựa
E dùng ugoos mấy năm nay quá ổn cho tầm giá 1tr5. Mibox rồi Onn e chạ chơi, fpt vnpt viettel lởm càng ko. Có tiền các cụ mua con Shield pro apple tv...
Ugoos thấy giá cao 2 - 4 tr chứ làm gì có 1,5tr cụ ơi

poiuy

Xe cút kít
Hôm nay 4/4 em đặt Lazada con tx3 mini có 405k. Nhà đang có 1 con dùng ngon mà trước phải mua hơn 600k.

Pilota

Xe điện
Em mua cái chrome cast 4K, cắm vào cái processor để xử lý tín hiệu. Em cũng mua gói xem phim cao nhất của netflix. Phim trên netfilx nó có chất lượng hình ảnh, định dạng âm thanh bao nhiêu kênh thì nó pass throught cho thằng processor xử lý hết. Cái đầu streame bé bằng 2 cái ngón tay, giá chưa đến 1tr, mà nó cho mình xem phim đẹp và âm thanh hay như cái đầu media player dune ultra 4k hơn 40 củ. Tốc độ mượt mà, cài thêm vô số phần mềm giải trí android. Cái đầu Dune thì chịu chết.
Em chưa dùng các tivi box của hãng khác nên không so sánh được,nhưng cụ nào thích thì mua cái chrome cast 4k là đủ mọi thứ ăn chơi rồi. Hay và đẹp hay không còn phụ thuộc vào tivi, gói mạng và gói xem chương trình truyền hình bản quyền nữa. Còn tivi để, mạng yếu, phần mềm xài chyaf, ... Thì bảo nó gay và đẹp được là quá khó.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Cụ cho em hỏi ngu cái.
Ví dụ em muốn xem vtv1hd, nếu em xem trên app tivi, ví dụ app truyền hình của vtv, fpt...thì em thấy chất lượng hình ảnh không phải hd, hình ảnh không rõ nét bằng tivi xem qua chảo. Vậy nếu mình mua tivi box thì có rõ nét như xem chảo không cụ.
Yên tâm về chất lượng mà. Tvbox 4k viettel em đang dùng 2 cái.
Các nhà mạng khác cũng có tv box của họ, chắc chất lượng cũng tốt như thế, chỉ là em chưa dùng nên không dám đảm bảo.
Thời này rồi, tội gì xem qua chảo nữa, dây rợ lằng nhằng, lại phụ thuộc thời tiết. Ngay xem qua các app thì tv hay phim ảnh cũng nét căng, chất lượng âm thanh cũng miễn chê
Xem qua wifi hết.

Chỉnh sửa cuối:

quangthuy2002

Xe buýt
Yên tâm về chất lượng mà. Tvbox 4k viettel em đang dùng 2 cái.
Các nhà mạng khác cũng có tv box của họ, chắc chất lượng cũng tốt như thế, chỉ là em chưa dùng nên không dám đảm bảo.
Thời này rồi, tội gì xem qua chảo nữa, dây rợ lằng nhằng, lại phụ thuộc thời tiết. Ngay xem qua các app thì tv hay phim ảnh cũng nét căng, chất lượng âm thanh cũng miễn chê
Xem qua wifi hết.
Sao em xem qua app hình ảnh người không được chuẩn HD cụ ạ, thua xem qua chảo, rõ nét hơn. Hay là do em xem qua wifi nên bị như vậy nhỉ.

NgocDmax

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

Laminar

Xe máy
Cụ có thể nhìn cái nick của shop, số lượt bán = 0 và xem thêm vài sản phẩm khác trong shop (ví dụ đt Mi 10s giá 1tr3) thì đủ nhận ra shop lừa đảo thôi.

Dungha

Xe điện
Không nên dùng các loại TV Box không rõ nguồn gốc các cụ nhé ( nếu dùng chỉ nên mua TV box chính Hãng của nhà đài SX: FPT, Viettel TV, VNPT, ...). Các loại TV box trôi nổi không nguồn gốc sẽ là sát thủ âm thầm tiêu diệt chết bo mạch TV nhà các cụ đó.
Cụ nào không tin em, các cụ cứ thử....có trải nghiệm rồi sẽ có kinh nghiệm. :))
Nghe cứ sai sai. Với dân kỹ thuật như em nghe không trôi. Bản thân đã trải nghiệm 8 năm, 2 con tv box tàu hết cập nhật mà con tv chưa chịu hỏng.

Laminar

Xe máy
Nghe cứ sai sai. Với dân kỹ thuật như em nghe không trôi. Bản thân đã trải nghiệm 8 năm, 2 con tv box tàu hết cập nhật mà con tv chưa chịu hỏng.
Theo em nhớ thì có box kill chết mạch TV qua dây HDMI đó cụ, vì cổng HDMI có 1 pin cấp điện nuôi nguồn 5V, nếu gặp box dỏm ko có IC bảo vệ thì có khả năng phóng điện cao hơn 5V và tèo cổng HDMI ạ. Xác suất khá nhỏ thôi chứ không phải là không có.

medison

Xe tải
Cụ cho em hỏi ngu cái.
Ví dụ em muốn xem vtv1hd, nếu em xem trên app tivi, ví dụ app truyền hình của vtv, fpt...thì em thấy chất lượng hình ảnh không phải hd, hình ảnh không rõ nét bằng tivi xem qua chảo. Vậy nếu mình mua tivi box thì có rõ nét như xem chảo không cụ.
Nó là app thi phụ thuộc vào chất lượng mạng là nhiều và luôn có độ trễ. Không so sánh được với chảo, với đầu HD của bên Truyền hình.