[Thảo luận] Cách đi qua Vòng xuyến Phạm Hùng - Big C khỏi bị phạt

hiepthong

Xe đạp
Vãi mái với mấy ld việt nam. Sáng đúng chiều sai ngày mai lại đúng. Toàn tối kiến, dân người ta chửi cho nhưng vẫn "cho dù thế nào chăng nữa tôi cũng không từ chối nhiệm vụ đ ảng giao phó"
EM like " " của bác :) !

kqt

Xe tải
Bác nói đúng về lý thuyết nhưng thực tế lại khác. Cái làn có mũi tên rẽ trái nó để rộng tổ bố, xe đang quen đi làn trái cứ thẳng lái là vào đó luôn. Lúc đường vắng thì ko sao nhưng đông xe mà xi nhan fải chuyển làn thẳng là cả vấn đề. Đi quen đường thì biết về chuyển làn từ xa nhưng chưa quen, ít đi qua thì rất mệt. Cái bất cập nó là đó. Đkm, lũ kia nó biết thế dưng vưỡn để nước đục thả câu.

Tại cụ không để ý biển phía trước và không áp dụng quy tắc đi thẳng thì vào làn giữa trước đèn đỏ tại nơi chưa biết, chưa rõ hoặc lộn xộn như này thôi.

Tribute

Xe container
Tribute
Các cụ cho em hỏi nhờ, khi đi từ Bigc sang đường hầm đi ĐLTL gọi là đi thẳng hay rẽ trái ạ? (Vì đi ĐLTL có 2 hướng, hướng 1 là đi thẳng qua cửa TTHNQG, hướng 2 là đi chếch sang trái để xuống hầm chui).
...

Nếu tính theo tuyến đường, thì từ Big C chui cầu vượt ra hướng 2 vào hầm được coi là đi thẳng giống như vào nhánh 1. Nhánh 2 và nhánh 1 đó chỉ là 2 làn của cùng 1 tuyến, 1 hướng đường.
Em hỏi vậy là để xác định dừng làn mũi tên thẳng hay mũi tên rẽ trái thì đúng hơn. Khi đi nhánh 2 xuống hầm kiểu gì cũng phải đi chếch 45 độ so với hướng 1 và sẽ phải xi nhan trái, nếu dừng làn đi thẳng cũng dễ bị các chú xxx cho là mình rẽ trái mà lại dừng làn đi thẳng.

Hôm trước em đi từ KDT lên rẽ ĐLTL, vào vòng xoay này bị vướng thằng xe bồn to tướng đi làn phải ngoặt sang trái để đi ĐLTL nó đè em bật sang làn rẽ trái ko vào làn đi thẳng được, phân vân mãi cuối cùng quyết định xi nhan trái nhưng đến giữa đường thì chui tọt xuống hầm ra ĐLTL.

Chỉnh sửa cuối:

hyundai_hn

Xe tải
hôm em đi theo hướng đại lộ thăng long - phạm văn đồng. em đứng chờ đèn xanh để đi vào vòng xuyến em ngó ngó vạch mờ hết cả rồi. em đỗ ngay sau xe 16 chỗ thế nào mà có 1 bác chạy taxi nhắc e cẩn thận đè vạch rồi kìa.nhưng em không nhìn rõ vạch ( hay tại trời nắng e đi giao hàng nên mệt mà quáng gà).thế là lại co ro cúm rúm đánh lái thẳng tắp hàng với chiếc taxi đằng sau. hú vía

Website
www.facebook.com
Em hỏi vậy là để xác định dừng làn mũi tên thẳng hay mũi tên rẽ trái thì đúng hơn. Khi đi nhánh 2 xuống hầm kiểu gì cũng phải đi chếch 45 độ so với hướng 1 và sẽ phải xi nhan trái, nếu dừng làn đi thẳng cũng dễ bị các chú xxx cho là mình rẽ trái mà lại dừng làn đi thẳng.

Hôm trước em đi từ KDT lên rẽ ĐLTL, vào vòng xoay này bị vướng thằng xe bồn to tướng đi làn phải ngoặt sang trái để đi ĐLTL nó đè em bật sang làn rẽ trái ko vào làn đi thẳng được, phân vân mãi cuối cùng quyết định xi nhan trái nhưng đến giữa đường thì chui tọt xuống hầm ra ĐLTL.
Từ Big C đi qua vòng xoay, kụ phải bật xi nhan phải, rời bỏ vòng xoay thì mới đi vào ĐLTL được. Do đó khi chui dưới gầm của đường trên cao thì kụ phải chạy trên làn đường có mũi tên đi thẳng thì mới rời bỏ vòng xoay được.
Nếu kụ đi trên làn có mũi tên rẽ trái thì kụ bắt buộc phải rẽ trái theo KDT để hoặc là đi về hướng Nguyễn Trãi hoặc là lại chui qua đường trên cao về Phạm Hùng mất rồi.

mopmi

Xe tăng
Vãi mái với mấy ld việt nam. Sáng đúng chiều sai ngày mai lại đúng. Toàn tối kiến, dân người ta chửi cho nhưng vẫn "cho dù thế nào chăng nữa tôi cũng không từ chối nhiệm vụ đ ảng giao phó"
Và tôi vẫn giữ chức vụ đó, cái ghế đó như bao năm tôi vẫn ngồi.

kenlyhuyhoang

Xe tải
cho em hỏi chút , khi từ bigc ra dừng đèn đỏ sau đó rẽ trái , tại vị trí đèn đỏ đó có biển 411 . vậy khi em rẽ trái để lên cao tốc em phải bám làn nào. nếu bám làn sát vòng xuyến thì em phải đi chéo góc 45 độ để vào làn đi thẳng lên cao tốc có đúng ko cụ , và cái đèn đỏ ở bên kia đầu đại lộ thăng long nó có tác dụng cho xe rẽ trái lên cao tốc ko

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
cho em hỏi chút , khi từ bigc ra dừng đèn đỏ sau đó rẽ trái , tại vị trí đèn đỏ đó có biển 411 . vậy khi em rẽ trái để lên cao tốc em phải bám làn nào. nếu bám làn sát vòng xuyến thì em phải đi chéo góc 45 độ để vào làn đi thẳng lên cao tốc có đúng ko cụ , và cái đèn đỏ ở bên kia đầu đại lộ thăng long nó có tác dụng cho xe rẽ trái lên cao tốc ko
Nếu nhà cháu hiểu đúng ý kụ, thì đường đi từ điểm A đến B sẽ theo mũi tên màu đỏ như trên hình vẽ này.

.

Chỉnh sửa cuối:

VNM

Xe điện
Thank cu chu mo topic nay!

hbh74925

Xe hơi
Vodka cụ chủ!

xedapmotbanh

Xe đạp
em thấy đi đơn giản ma.em qua đây suốt ngày chưa bị dính bao giơ.

kenlyhuyhoang

Xe tải
Nếu nhà cháu hiểu đúng ý kụ, thì đường đi từ điểm A đến B sẽ theo mũi tên màu đỏ như trên hình vẽ này.

vodka cụ chủ , em ở tỉnh lên tuy chưa bao giờ bị hỏi thăm nhưng em vẫn cố gắng học hỏi thêm đẻ hạn chế không phải mất xèng ngu . xin cảm ơn cụ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Key

Xe máy
Cảm ơn cụ chủ , đã rót riệu :D

Tribute

Xe container
Nhà cháu không nhớ trước Vòng xuyến PH-Big C này có cắm biển số 303 "Chạy theo Vòng xuyến" hay không. Nhưng chắc là có.

Theo nhà cháu, khi từ Big C chui qua đường trên cao để đi hướng 2, ta phải chú ý 2 điểm sau:
- xi nhan phải-trái-phải theo đúng thông lệ vào ra vòng xuyến,
- khi ra khỏi vòng xuyến, chuẩn bi đi chếch sang trái để chuyển vào hường 2 cần chú ý tránh đè vạch liền kẻ trên KDT (chia giữa làn rẽ trái về lại Big C và làn đi thẳng theo Khuất duy Tiến về Ng trãi, nếu còn vạch liền này).

Nếu tính theo tuyến đường, thì từ Big C chui cầu vượt ra hướng 2 vào hầm được coi là đi thẳng giống như vào nhánh 1. Nhánh 2 và nhánh 1 đó chỉ là 2 làn của cùng 1 tuyến, 1 hướng đường.
Em đi từ A đến B theo đường kẻ xanh mà cụ. Nếu đi qua C rồi mới sang B theo đường chấm đỏ kia thì lại thành rẽ trái trên làn đi thẳng.

parkxongchoi

Xe hơi
Không quen là mất sữa F1 ngay

Darkauron

Xe hơi
cụ này diễn giải khoa học đấy

Website
www.facebook.com
Em đi từ A đến B theo đường kẻ xanh mà cụ. Nếu đi qua C rồi mới sang B theo đường chấm đỏ kia thì lại thành rẽ trái trên làn đi thẳng.

Nhà cháu hiểu nhầm là kụ đi từ BigC ra. Tuy vậy, cách đi vẫn như nhà cháu đã nói ở còm trước, không có thay đổi.

Cụ thể, nếu kụ đi từ A đến B thì chỉ có thể đi theo 1 cách, tức là đi thẳng tới C, theo vạch chấm màu đỏ để thoát khỏi vòng xuyến mà ra B.
1- Nếu kụ đi gần đến C rồi bẻ góc vuông sang trái để đi theo đường vẽ màu xanh đi thẳng đến B thì sẽ bị lỗi đi thẳng (để thoát khỏi vòng xuyến) trên làn có mũi tên rẽ trái.

Khi kụ đã chót bẻ góc vuông theo vạch màu xanh để vào làn trong (là làn có mũi tên rẽ trái) thì kụ buộc phải rẽ trái để đi tiếp theo đường Khuất duy Tiến. Khi rẽ trái đi theo đường KDT kụ có 2 khả năng nữa: a- đi theo làn bên trái (có mũi tên rẽ trái) để chui dưới cao tốc sang Trần duy Hưng, b- đi theo làn bên phải (có mũi tên đi thẳng) để theo KDT lên đường cao tốc hoặc ra hướng ngã tư Nguyễn Trãi.

2- Nếu kụ đi qua C, rồi theo vạch chấm đỏ đi trên làn có mũi tên đi thẳng, tức là từ C kụ đi thẳng để đến B (nương theo cua để thoát ra khỏi vòng xuyến).
Đi như vậy là đúng luật, không hề có hành vi rẽ trái dù kụ có bẻ vô lăng sang trái (Bẻ vô lăng không bị coi là chuyển hướng) nên không thể bị khép lỗi rẽ trái trên làn có mũi tên đi thẳng.

.

Chỉnh sửa cuối:

namdu

Xe buýt
Thanks cụ chủ đã dày công minh họa cho anh em. Do vodka em chưa mời đủ mâm nên chưa mời cụ tiếp được ạ
Thôi thì mời cụ dùng tạm ạ (b)(b)(b)