Cách phân biệt SH Ý và SH của HDVN

quylun1989

Xe máy
E đi xe VN thôi nhưng cũng thử xe nhập của ng nhà rồi nói khác hoàn toàn cũng ko đúng nhưng giống y chang thì cũng ko phải ! về cụm máy chắc chắn là ko phải nói rồi vì nguyên cụm máy SHVN là nhập nhưng bộ dàn áo SHVN đúng là kém xa SH nhập từ độ nặng đến độ dày và chất liệu nhựa ,võ SHVN đi nhẹ ,mấu ko chắc nên sau 1 thời gian đi rất lỏng lẻo ,sơn tuy ko mỏng nhưng màu sắc ko đẹp ko như vỏ SH nhập chắc ,nặng hơn dựng chân chống giữa sẽ thấy 2 xe khác hẳn nhau ! Phần nhựa sần SHVN làm ko kĩ nhìn thoáng qua thì y hệt nhưng bạc nhanh ,như kiểu mốc trắng rất nhanh và xấu ! Còn về dàn điện thì SHVN hơn ở chỗ là có công tắc tắt đèn rất hữu dụng ,phù hợp với điều kiện thời tiết VN hơn xe nhập nhưng điều này cũng ko nói lên j nhiều đc vì có rất nhiều bài đã nói về cách khác phục cho dàn điện của SH nhập rồi ! Tóm lại theo em SHVN là SHVN còn Nhập là nhập ko thể giống nhau y chang để nói là chẳng khác j đc đâu ! mỗi xe mỗi vẻ ,mỗi ng 1 cách nhìn nhận và đánh giá ai ưng cái nào thì xài thôi chứ ko cần phải tranh luận cái nào hơn cái nào kém cả đâu

luv.rain.96

Xe đạp
Rất nhiều CM của các cụ không có xe nhưng tỏ ra rất am hiểu khi phân biệt giữa 2 dòng xe nhập và xe VN. Các cụ này chỉ dựa trên cảm qua mà chưa bao giờ chạy bất kỳ 1 trong 2 chiêc nhập vs Vn ( có chăng cũng chỉ được ngồi lên vài ba lần hoặc nhiều lần nhưng quãng đường vài Km). Các cụ tuyên bố rất hùng hồn: "xe Việt chẳng khác gì xe nhập" bó Chym vs các cụ!!! Quê iem gọi là " Đã Ngu lại còn tỏa zza nguy hiẻm" :))!! http://www.youtube.com/watch?v=n3cuxGrbj3c :))
CỤ nào thích chém cứ chém, bởi nói với người không biết gì thì có giải thích bằng lời thì không bao giờ được công nhận.
Cổ Nhân có câu "Trăn hay không bằng tay quen" - Tân Nhân lại có câu " Trăm thấy ko bằng 1 sờ- trăm sờ ko bằng 1 'ấy'-Trăm 'ấy' thì dyệt" :))
CỤ nào không hiểu thì về học lại sách Tiếng Việt lớp 2.
ngu con tỏ ra nguy hiểm ??????? khá đúng trong trường hợp này

luv.rain.96

Xe đạp
chửi người khác ngu sao ko ngồi nói ra quan điểm của mình, phân tích đúng sai mà chỉ biêt nói như thánh phán,

longkuro

Xe tải
các bác lắm chuyện quá
chạy SH USA như em nhìn cái ra ngay :))

trungnguyen1505

Xe tải
Rất nhiều CM của các cụ không có xe nhưng tỏ ra rất am hiểu khi phân biệt giữa 2 dòng xe nhập và xe VN. Các cụ này chỉ dựa trên cảm qua mà chưa bao giờ chạy bất kỳ 1 trong 2 chiêc nhập vs Vn ( có chăng cũng chỉ được ngồi lên vài ba lần hoặc nhiều lần nhưng quãng đường vài Km). Các cụ tuyên bố rất hùng hồn: "xe Việt chẳng khác gì xe nhập" bó Chym vs các cụ!!! Quê iem gọi là " Đã Ngu lại còn tỏa zza nguy hiẻm" :))!! http://www.youtube.com/watch?v=n3cuxGrbj3c :))
CỤ nào thích chém cứ chém, bởi nói với người không biết gì thì có giải thích bằng lời thì không bao giờ được công nhận.
Cổ Nhân có câu "Trăn hay không bằng tay quen" - Tân Nhân lại có câu " Trăm thấy ko bằng 1 sờ- trăm sờ ko bằng 1 'ấy'-Trăm 'ấy' thì dyệt" :))
CỤ nào không hiểu thì về học lại sách Tiếng Việt lớp 2.
Ví dụ điển hình về một thành viên nguy hiểm trong of

darkz

Xe tải
Em ko hiểu sao phải tìm cách phân biệt ợ? Nghe cứ giống như phân biệt chủng tộc vậy?

Alituti

Xe tải
chửi người khác ngu sao ko ngồi nói ra quan điểm của mình, phân tích đúng sai mà chỉ biêt nói như thánh phán,
Chiều ý bạn, tôi đã chạy rồi nhưng tôi không dám phán xét kiểu chụp mũ như một số Cm khác. Bạn muốn biết cảm nhận chủ quan của tôi thì tôi cũng mạo muội CM thế này :
Tôi và thằng bạn mua xe cùng đợt, đã đi được 1,5 năm. Tôi mua SH Nhập (vì cay bọn Head làm giá màu của xe và thái độ khinh thường khách hàng nhất là của Head Kường Ngân Trần Nhân Tông), bạn tôi mua SHVN (nó có người nhà làm trên nhà máy HDVN và không chọn màu như tôi nên mua với giá chênh lệch không nhiều lắm). Hai thằng đổi xe cho nhau để chạy thử. Cảm nhận của 2 thằng như nhau (không phải là vì tôi đi xe nhập mà đề cao xe nhập).
Kiểu dáng thì Same same như nhau, khác chi tiết là SHNV có thêm tem FI ở đầu xe, đuôi xe, chỗ lắp biển số khác, phần nhựa đen nhìn mỏng mảnh hơn, công tắc đèn pha.
Chất lượng thì điều đầu tiên là Thụt trước của SHVN Cứng hơn Nhập, bộ áo của SHVN không khít, kêu lọc xọc khi đi vào đường xóc (có thể do "đen" nên bạn tôi lấy phải xe có bộ nhựa không chuẩn?!). Về phần máy cảm nhận HSVN ì và gằn máy to hơn SH nhập dù cùng 125cc.
Sau 1,5 năm cùng sử dụng, tôi thường xuyên đi vào giờ cao điểm và đi xa hơn vì nhà xa chỗ làm hơn của bạn tôi nhưng bằng mắt thường nhìn tổng thể Shvn của bạn tôi xuống nhiều hơn, giảm xóc vẫn cứng hơn, màu sơn xuống nhiều, bộ nhựa lọc xọc, máy ì và gằn hơn trước, còn xe tôi vẫn vậy (có thể do đi quen xe nhưng bạn tôi chạy thử và cảm nhận: xe nhập đi chắc chắn , "cứng" hơn SHVN). Để cạnh nhau thì nhìn màu xe nhập vẫn lỳ và sáng hơn xe VN và khi chạy thử cả 2 xe thì sẽ thấy sự khác biệt về độ ì, tiếng gằn máy, nhất là khi cả 2 cùng thốc từ 30km đến 60km thì xe nhập lướt hơn nửa thân xe.
Đấy chỉ là cảm nhận của tôi, còn cảm nhận của mọi người sử dụng rồi thì cảm nhận mọi người là rõ nhất. Tôi chỉ ghét nhất cái kiều đã không biết thì đừng nói, để những người đã và đang sử dụng nói lên sự cảm nhận của họ. ( còn tôi Trình kém không dám múa rìu qua mắt thợ).
Tôi CM bài như trên bởi lẽ tôi bức xúc nên có những lời nói khiếm nhã ! Thành thật xin lỗi mọi người! Nhưng tôi nhấn mạnh, những bài CM là để đóng góp ý kiếm cho cho chủ thớt chứ không phải Cm là để có bài viết nâng Hạng, nâng Uy Tín kiểu như ĐI Bộ hay Xe Tải v.v.... Cái chính là Chất lượng bài viết của mình. Trước tôi không CM cảm nghĩ vì trình độ còn còi và chỉ là đi xe của mình, có chế độ chăm sóc xe riêng. Nên tôi không thể đáng giá kiểu vơ đũa cả nắm. Dựa vào cảm nhận của tôi, những bài Cm cảm nhận của các bác đã xài xe trước tôi và của các bác thợ sửa chữa SH. Tôi vote cho SH nhập và thật sự đến giờ tôi hài lòng về chiếc xe của mình dù lúc mua, giá xe nhập cao hơn VN khoảng 30tr. Nhưng tại thời điểm này xe nhập chỉ hơn xe Vn 10-15tr, bạn nào có ý định mua xe SH thì cố thêm chút nữa là mua được xe nhập mới, có xe đi ngay khỏi bực mình chuyện "làm giá" của các Head HDVN.

Chỉnh sửa cuối:

trungnguyen1505

Xe tải
Chiều ý bạn, tôi đã chạy rồi nhưng tôi không dmas phán xét kiểu chụp mũ như một số Cm khác. Bạn muốn biết cảm nhận chủ quan của tôi thì tôi cũng mạo muội CM thế này :
Tôi và thằng bạn mua xe cùng đợt, đã đi được 1,5 năm. Tôi mua SH Nhập (vì cay bọn Head làm giá màu của xe và thái độ khinh thường khách hàng nhất là của Head Kường Ngân Trần Nhân Tông), bạn tôi mua SHVN (nó có người nhà làm trên nhà máy HDVN và không chọn màu như tôi nên mua với giá chênh lệch không nhiều lắm). Hai thằng đổi xe cho nhau để chạy thử. Cảm nhận của 2 thằng như nhau (không phải là vì tôi đi xe nhập mà đề cao xe nhập). Điều đầu tiên là Thụt trước của SHVN Cứng hơn Nhập, bộ áo của SHVN không khít, kêu lọc xọc khi đi vào đường xóc (có thể do "đen" nên bạn tôi lấy phải xe có bộ nhựa không chuẩn?!). Về phần máy cảm nhận HSVN ì và gằn máy to hơn SH nhập dù cùng 125cc.
Sau 1,5 năm cùng sử dụng, tôi thường xuyên đi vào giờ cao điểm và đi xa hơn vì nhà xa chỗ làm hơn của bạn tôi nhưng bằng mắt thường nhìn tổng thể Shvn của bạn tôi xuống nhiều hơn, giảm xóc vẫn cứng hơn, màu sơn xuống nhiều, bộ nhựa lọc xọc, máy ì và gằn hơn trước, còn xe tôi vẫn vậy (có thể do đi quen xe nhưng bạn tôi chạy thử và cảm nhận: xe nhập đi chắc chắn , "cứng" hơn SHVN). Để cạnh nhau thì nhìn màu xe nhập vẫn lỳ và sáng hơn xe VN và khi chạy thử cả 2 xe thì sẽ thấy sự khác biệt về độ ì, tiếng gằn máy, nhất là khi cả 2 thằng cùng thốc từ 30km đến 60km thì xe nhập lướt hơn nửa thân xe.
Đấy là cảm nhận của tôi, còn cảm nhận của mọi người sử dụng rồi thì cảm nhận mọi người là rõ nhất. Tôi chỉ ghét nhất cái kiều đã không biết thì đừng nói, để những người đã và đang sử dụng nói lên sự cảm nhận của họ. ( còn tôi Trình kém không dám múa rìu qua mắt thợ).
Tôi CM bài như trên bởi lẽ tôi bức xúc nên có những lời nói khiếm nhã ! Thành thật xin lỗi mọi người! Nhưng tôi nhấn mạnh, những bài CM là để đóng góp ý kiếm cho cho chủ thớt chứ không phải Cm là để có bài viết nâng Hạng, nâng Uy Tín kiểu như ĐI Bộ hay Xe Tải v.v.... Cái chính là Chất lượng bài viết của mình, đó mới là cái thể hiện bạn là người hiểu biết về vấn đề của Chủ Thớt nêu ra. Trước tôi không CM cảm nghĩ vì trình độ còn còi và chỉ là đi xe của mình, có chế độ chăm sóc xe riêng. Nên tôi không thể đáng giá kiểu vơ đũa cả nắm. Dựa vào cảm nhận của tôi, những bài Cm cảm nhận của các bác đã xài xe trước tôi và của các bác thợ sửa chữa SH. Tôi vote cho SH nhập và thật sự đến giờ tôi hài lòng về chiếc xe của mình dù lúc mua, giá xe nhập cao hơn VN khoảng 30tr. Nhưng tại thời điểm này xe nhập chỉ hơn xe Vn 10-15tr, bạn nào có ý định mua xe SH thì cố thêm chút nữa là mua được xe nhập mới, có xe đi ngay khỏi bực mình chuyện "làm giá" của các Head HDVN.
kết luận cuối cùng anh Alituti vẫn nguy hiểm như ngày nào :)

trungnguyen1505

Xe tải
Vâng không dám, trời sinh ra bác còn em thì được mẹ già sinh ra nhưng cụng ly thì cũng làm một cái cho thắm tình đoàn kết hjhj

giatdungdung

Xe đạp
khác nhau ở chỗ 1 cái là VND Thần chưởng và 1 cái là USD Chưởng Thần cụ ợ

huybin89

Xe hơi
1vote cho xe nhập, các bác bảo nên chọn SHi hay Sh 2010 ( cả 2 đều là xe nhập nhé) Em định bán con Sh125vn của e để đổi lên

datco1311

Xe hơi
1vote cho xe nhập, các bác bảo nên chọn SHi hay Sh 2010 ( cả 2 đều là xe nhập nhé) Em định bán con Sh125vn của e để đổi lên
1 phiếu cho sh 2010 nhé cụ , e là e thik cái dáng 2010 hơn dáng Shi ,nhìn khỏe hơn hẳn lại thanh niên nữa k như Shi bh nhìn xuống sắc :D

vodanh23

Xe hơi
Cho e hỏi dàn áo xe nhập có thay đc vào SHVN ko. Có những bộ phận j thay đc cho nhau. Thụt có thay đc ko các bác ???

greenday90

Xe hơi
hic ngó quá ngó lại.không có cách gì nhận biết rõ hơn hả các bác

Tuongquan

Xe hơi
Em thì em thấy là SH nhập với SH ta nó như nhau ạ, nó cũng chỉ là cái xe cho mình cưỡi thôi mà các cụ

Aba

Đi bộ
phân biệt để làm gì ???
để xem thằng nào đi SH vn thì thuộc diện ko có tiền nhưng đú đởn đua đòi , còn thằng nào đi SH ý thì là sành điệu dân chơi ah ??????
bạn bị sao không vậy người ta hỏi nhỡ có việc k vậy , hay là bạn đang là 1 thành phần chim lợn châm ngòi cho 1 cuộc khẩu chiến về vấn đề SHVN vs SH Italy