Cái bầu này có đục được không?

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Bmw528 có 2 cái bầu 1 cái bịt kín đầu em định đục ra để chế thêm bô nữa vắt sang bên kia có được không các bác nhỉ? có bác nào đã bổ ra xem trong nó thế nào chưa? có ảnh hưởng gì đến tiếng nổ không chỉ em với

Cái bầu của bác chắc nó giống cái này. Ko biết bác định chế thế nào, đục 1 lỗ ra từ đó thì 1 bên có tiếng bô khác tiếng lỗ bên kia. Xe 2 bô phải có 2 cái cục này hoặc 1 cục được chế tạo cho loại 2 ống xả.

Hoặc có thể nó thế này

Nếu thích nổ to bác chế nó thành cái này ... đảm bảo vít ga có khi phun lửa :D

Chỉnh sửa cuối:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
tiếng 2 bên khác nhau không quan trọng lắm bác ạ vì làm 2 bô cho đẹp cân đối chứ không phải để nghe tiếng nổ
quan trọng là 2 bên đều có khói thế thôi
2 cái hình bác Nô đưa lên không phải cái em muốn hỏi
thanks bác, tìm tiếp cho em với đi

Đây là 1 cái cục Muffler của xe máy. Cục này là loại kinh điển hay dùng cho các xe máy thể thao. Trước em đục thủng vách 1 vách ra cho nó kêu to hơn, nghe cũng đã tai lắm

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Bác nhớ nhìn kỹ cái hình em post nhé, cái bầu phía trong được bịt kín mít em muốn hỏi nó có tác dụng gì ????? đục ra có ảnh hưởng gì không?

tiếng 2 bên khác nhau không quan trọng lắm bác ạ vì làm 2 bô cho đẹp cân đối chứ không phải để nghe tiếng nổ
quan trọng là 2 bên đều có khói thế thôi
2 cái hình bác Nô đưa lên không phải cái em muốn hỏi
thanks bác, tìm tiếp cho em với đi
Của bác thì chỉ có gỡ ra mới biết được ở trong nó thế nào thôi, em search mà ko thấy. Cứ cắt ra ko được lại hàn vào vậy :D :D

He he chịu rồi... bây giờ mới nhìn kỹ... đúng là hiểm thật. Ko biết tác dụng của cái cục ấy là gì. Hai cái bầu ấy nối tiếp nhau hay là song song hả bác?

Chỉnh sửa cuối:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
em chưa biết nó nối tiếp hay song song nên mới phải hỏi chứ :))
đằng nào em cũng bổ thôi nhưng hỏi trước nhỡ bác nào biết ko làm đc thì tính phương án khác cho nhanh :)

Libor

Xe điện
Éo gì.... các bác cứ động vào nghề nghiệp của nhà iem thế! Bác chụp lại rõ hơn xem nào! Bác nâng cao lên và chụp hết cái gầm xe, iem sẽ chỉ cho bác "cái gì" là "cái gì" ngay tắp lự!!! Thông thường hệ thống ống xả được lắp như sau: Máy---Ống mềm-- - cục lọc khí thải ( Bên trong có 1 cục gốm) ---- giảm thanh lần1-----giảm thanh lần 2. ----> "phòi" khí ra ngoài!
Bác cần hình ảnh em sẽ cho bác xem.... vào bài sau nhá!

Libor

Xe điện
Nó thế này đây ợ, bác nào muốn em cởi hết ruột gan nó ra thì em sẽ cởi sau ạ:

Con xe của bác có giống con này không mà bác đòi mổ xẻ em nó?

Chỉnh sửa cuối:

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Hé hé. Bác Lý Bò vẫn chưa hiểu ý nhà Bờ lúc Bờ lắc, nhà Lúc lắc đang hỏi cái bầu kín bưng nằm kế bên cái bầu phòi khí ra ngoài kia cơ. Em nghĩ là có thể nó là cái bầu giảm thanh lần 2 được đưa xuống dưới cho gọn thôi

Libor

Xe điện
Hé hé. Bác Lý Bò vẫn chưa hiểu ý nhà Bờ lúc Bờ lắc, nhà Lúc lắc đang hỏi cái bầu kín bưng nằm kế bên cái bầu phòi khí ra ngoài kia cơ. Em nghĩ là có thể nó là cái bầu giảm thanh lần 2 được đưa xuống dưới cho gọn thôi
Vâng, em hỉu hết rùi... dưng mà bác Lúc Lắc chụp chưa rõ lắm.... nên em chưa dám tư "vấn" tư "véo" gì cả.... nhà em đang muốn xem toàn cảnh cái gầm xe thì mới phán chính xác được... là phải đục chỗ nào là hợp "Ní" ạ! Cái này iem hỉu kỹ lắm!!!!:)) :))

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Cái bầu bên cạnh cut được, vì nó là bầu lọc khí thải, nếu chế pô vắt sang bên kia thì không cần phải cut cái đấy đi làm gì

hanhlexus

Xe tải
Vâng, em hỉu hết rùi... dưng mà bác Lúc Lắc chụp chưa rõ lắm.... nên em chưa dám tư "vấn" tư "véo" gì cả.... nhà em đang muốn xem toàn cảnh cái gầm xe thì mới phán chính xác được... là phải đục chỗ nào là hợp "Ní" ạ! Cái này iem hỉu kỹ lắm!!!!:)) :))
Nghề của Chàng rùi, (y)

Bác lưu ý cho em vụ kia nhé :^) nhanh chút nữa đi mà (b)

Libor

Xe điện
Gặp đúng ông sản xuất Bô rồi... :D

Cái đó theo E là bộ sử lý khí thải
Hế hế... thế nhà bác NA đã tìm được SUS 316 chửa? nếu không cứ tìm 1 cây đặc SUS304 cũng được. khoan 1 lỗ...đúng bằng đường kính cái ...đó! nhưng không được thủng hẳn nhé, nhét cái của nợ kia vào là ok đới!!! :)) :)) :)) bảo hành dài hạn luôn!

Chỉnh sửa cuối:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
ối thế mà không giới thiệu, bác lý bò cho em đặt hàng một ít bô thửa nhé

Libor

Xe điện
hé hé, nhà iem không làm loại thửa đâu... chỉ làm hàng loạt thui.... ợ. tỷ dụ như loại này thì 1 phát có ngay 1000 bộ ạ:
1.

2: Hoặc cái này:

Chỉnh sửa cuối: