Cảm nhận Cam DVR-910 2013-Ưu và nhược điểm!

Rickyman

Xe điện
Em mới múc em này chỗ cụ HDcam.vn, cảm nhận ban đầu là khá hài lòng về hình thức cũng như chất lượng video, vài cảm nhận ưu nhược điểm sau vài ngày test của em.

Ưu điểm đây ạ, phải nói chất lượng về hình thức e thấy rất đẹp, phím bấm bằng cao su rất khôn, đẹp, màn hình 2,7" khá tốt.

Video được test trong điều kiện có nắng, trên đường cao tốc, chất lượng video rất tốt:

[video=youtube;F7guUcHDIR0]http://www.youtube.com/watch?v=F7guUcHDIR0[/video]
Nhược điểm: g sensor quá nhạy khiến file bị lock hơi nhiều , em đã khắc phục bằng cách giữ chặt chân đế, ko cần thiết các cụ có thể để G sensor off. Phần khắc phục em post bên dưới

Chỉnh sửa cuối:

fantasy0178

Xe tăng
Cảm ơn cụ nhiều, e đang định múc e này vì thik cái tính năng wifi của nó nhưng nếu chống rung kém thế thì phải nghiên cứu lại xem thế nào đã

Rickyman

Xe điện
Cảm ơn cụ nhiều, e đang định múc e này vì thik cái tính năng wifi của nó nhưng nếu chống rung kém thế thì phải nghiên cứu lại xem thế nào đã
Em đã khắc phục được do chân đế rung nên file bị LOCK, cảm nhận cá nhân là G sensor của DVR-910 khá nhạy nên phải triệt tiêu toàn bộ rung lắc mới hy vọng file không bị LOCK khi đi vào gờ giảm tốc. Còn màn hình LCD không OFF được cũng chính do nguyên nhân khi file bị LOCK, màn hình tự động sáng lên, trong quá trình do CAM chưa bắt được chặt, file LOCK liên tục nên màn hình LCD cứ sáng suốt.

- Về phần để giảm thiểu rung lắc cho phần trượt chân đế, các cụ bổ sung vài lớp băng dính trong vào mặt dưới chân đế của cam (phần có gờ để trượt vào giá đỡ), ổn ngay. sau khi làm, G sensor của em giảm từ 0.6 (thậm chí có chỗ đi vào gờ giảm tốc tới 1,8) xuống còn max =0.24. Em đang theo giõi thêm!

G sensor khi chưa khắc phục chân đê, nguyên nhân gây ra LOCK file

Sau khi khắc phục, G sensor ở mức max=0.24 khi đi vào gờ giảm tốc khủng trên đường 5

Cụ dùng như nào chứ e mua cũng gần nửa năm của cụ arowana bên muagiagoc.vn ổn định và ko bị như cụ . Cụ mang lại bên bán xem
Mua trên OF là an tâm rồi ah, thực ra em ko mua trực tiếp của cụ Hdcam nhưng chỗ cụ HDcam cũng rất nhiệt tình tư vấn và khắc phục, quan trọng nữa là không khắc phục được thì đổi mới em thấy cũng khá yên tâm :D

Chỉnh sửa cuối:

laixeviet

Xe tải
Em này phát được wifi không cụ?

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn

te tuong

Xe máy
cụ ơi! em muốn lắp 2 cái 1 cho xe tải và 1 cho xe crv cụ cho em rổ rá và tư vấn giup em nha. cám ơn cụ!

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn

ThanhTuấn

Xe tải
em mới lắp con này vài hôm gps + wifi, xem trên iphone ko xem nổi vì chờ load lâu kinh khủng, chả nhẽ đập cái cục wifi của nó đi, cắm trực tiếp với laptop xem còn nét, chứ cắm vào Tivi led sony thì xem mờ không nhìn thấy biển luôn, hình trên tivi cực xấu, em chưa thử qua cổng HDMI vì ko có capHDMI trong hộp phụ kiện, e đang lăn tăn là chắc bị ăn bớt mất cái cáp,
các cụ cho e hỏi như vậy có phải của em bị lỗi wifi ko?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

arowana

Xe tăng
Website
www.muagiagoc.vn
cụ ơi bộ zin ko có cáp HDMI nhé, còn quay xem lại trên tiv bằng cable AV vẫn nét và cục wifi khi load là nhanh chứ ko chậm đâu cụ ah. cụ mang lại nơi bán dể xem và kiểm tra nhé
em mới lắp con này vài hôm gps + wifi, xem trên iphone ko xem nổi vì chờ load lâu kinh khủng, chả nhẽ đập cái cục wifi của nó đi, cắm trực tiếp với laptop xem còn nét, chứ cắm vào Tivi led sony thì xem mờ không nhìn thấy biển luôn, hình trên tivi cực xấu, em chưa thử qua cổng HDMI vì ko có capHDMI trong hộp phụ kiện, e đang lăn tăn là chắc bị ăn bớt mất cái cáp,
các cụ cho e hỏi như vậy có phải của em bị lỗi wifi ko?

Lộc Thành

Xe tải
Website
www.cnsvietnam.com
Cụ inbox cho em xin cái giá trước, để em chuẩn bị đạn rồi sắp xếp thời gian sang cụ nã chơi.

quangthuan08

Xe hơi
sau một thời gian sử dụng bac làm một bài review luôn ợ

chienthang5678

Xe buýt
e 910 này e lắp cũng được khoảng 6 tháng nay bên HD.CAM,nói chung là ổn ko có vấn đề gì.