Cảm nhận Focus 1.8 MT

Thanks bác. Nó không có que chống thì mấy cái móc dính vào đâu nhẩy? Nếu dán keo thì ba bữa, với nắng nóng VN đảm bảo sẽ bung ra.

Không biết có bị vướng đèn phanh kg nữa?

Bác nào dùng rồi cho nhận xét với.

cuongnguyen

Xe hơi
2/ Mấy cụ mua FC khuyến mãi đã thấy ghế da về chưa?
Cứ nhắc đến là muốn chửi cái thằng Ford VN này một trận.
:mad::mad:[/quote]
Có rồi đấy. Sale gọi từ đầu Tuần nhưng em đang bận quá không đi được, chắc phải giữa Tuần sau mới thay ghế da được.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Em nghĩ Ford nên bổ xung thêm ABS cho an toàn với người sử dụng, bỏ đi cái quan trọng nhất với người lái xe là yếu tố lái xe an toàn hàng đầu :77:

Wildrider

Xe đạp
Mấy bác Ford làm ăn chán thật, lúc mua thì bảo lắp ngay trước khi giao xe.

weekdaysman

Xe buýt
Nếu cụ lo phụ tùng đắt thì cụ cứ so phụ tùng chính hãng với nhau, Toy có nhiều hàng Tàu thôi chứ cụ mà so chính hãng thì thôi rồi đấy ạ!

Mấy bác Ford làm ăn chán thật, lúc mua thì bảo lắp ngay trước khi giao xe.
Em đang chuẩn bị tinh thần để chiến đấu với Đại lý và hãng Ford đây. Ông này đổ ông kia.

Đại lý nó mời em đi 1000km x 2 để nó lắp miễn phí ghế da. Em bảo gửi hàng và tiền ra cho ông tự thuê thợ lắp. Nếu không thì cử người ra tật nơi mà lắp. Không ông cho cả lũ lên báo .

Có bác nào ở Ford VN hỗ trợ được em việc này kg nhỉ? Em cũng chẳng muốn mặt mình lên báo và trở thành người công chúng bất đắc dĩ.

:mad::mad:

Chỉnh sửa cuối:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Em đang chuẩn bị tinh thần để chiến đấu với Đại lý và hãng Ford đây. Ông này đổ ông kia.
Đại lý nó mời em đi 1000km x 2 để nó lắp miễn phí ghế da. Em bảo gửi hàng và tiền ra cho ông tự thuê thợ lắp. Nếu không thì cử người ra tật nơi mà lắp. Không ông cho cả lũ lên báo .
Có bác nào ở Ford VN hỗ trợ được em việc này kg nhỉ? Em cũng chẳng muốn mặt mình lên báo và trở thành người công chúng bất đắc dĩ.

Cụ nào là sâu của Ford vào giải quyết này, lúc bán thì bán lấy được, rồi để khách hàng chờ kiểu này thì còn ra gì nữa.
Cụ Gấu: Ford lên báo nhiều rồi, to như cái vụ túi khí còn không ăn ai nữa là :77::77:. Là fan của Ford nhưng nghe cung cách làm ăn này thấy bực thật.

Cụ Gấu: Ford lên báo nhiều rồi, to như cái vụ túi khí còn không ăn ai nữa là :77::77:. Là fan của Ford nhưng nghe cung cách làm ăn này thấy bực thật.
Túi khí bung hay kg chỉ là trường hợp cá biệt, cãi chầy cái cối, "để lâu *** trâu hóa bùn" là xong .
Còn việc này là vi phạm luật khuyến mãi, lừa dối nhiều khách hàng (chắc kg phải 1 mình em). Nếu hội bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng nhào vào (đang thiếu việc mà) + với các hãng khác cũng muốn làm to chuyện là ra vấn đề đấy bác.

the sun

Xe buýt
Ford củ cuối thật:77: cách đây 4 hôm, nữ sâu có gọi cho em nói rằng còn 1 da đen nhưng ko có đuôi cá + ghế da giá 24,8k ôbama. Nhưng mà em đã lấy i 30 CW rồi, mà chưa lấy thì em cũng ..** lấy Phohuyền nữa, không lại bực mình như các Bác. Theo em các bác tập trung nhau dán giấy đòi nợ lên kính lái, rồi đưa vợ 2 đến cửa các showroom của Pho đõ tập trung, mời báo chí đến đưa tin cho chúng nó biết tay:21:

Mắt Kính

Xe điện
Ford củ cuối thật:77: cách đây 4 hôm, nữ sâu có gọi cho em nói rằng còn 1 da đen nhưng ko có đuôi cá + ghế da giá 24,8k ôbama. Nhưng mà em đã lấy i 30 CW rồi, mà chưa lấy thì em cũng ..** lấy Phohuyền nữa, không lại bực mình như các Bác. Theo em các bác tập trung nhau dán giấy đòi nợ lên kính lái, rồi đưa vợ 2 đến cửa các showroom của Pho đõ tập trung, mời báo chí đến đưa tin cho chúng nó biết tay:21:
Món này nghe cực hay đây, các cụ làm đi cho chừa cái kiểu bán hàng ấy.

songvedem

Xe tăng
Em lại được thằng bạn cảnh báo: lắp chắn bùn cũng như không. 2 bên lườn xe vẫn bị vẩy đầy đất (do cái chắn bùn ngắn tủn).

=> Đến giờ vẫn chưa lắp thêm cái gì.

Tiện các cụ cho hỏi:

1/ Cị nào biết chỗ bán rèm che kính sau (loại không cần bắt vít hay dính keo vào xe) chỉ cho em với. Em hỏi mấy chỗ đều nói loại ấy hồi này kg có nữa?!

2/ Mấy cụ mua FC khuyến mãi đã thấy ghế da về chưa?
Cứ nhắc đến là muốn chửi cái thằng Ford VN này một trận.
-----------------------

Xe em cũng chưa lắp thêm cái gì ngoài Camera lùi. Sở thik của em là không lắp thêm gì nếu không đặc biệt hay. Đến cái lọ nước hoa em toàn phải cất dấu đi cho đỡ vướng mắt.

Focus 1.8M nếu muốn chơi thì em chỉ thik lắp la răng 5 cánh đôi to + lốp thật to, thật dầy cho nó phè cả ra ngoài hốc lốp

tuanle

Xe tải
focus làm cái kiếng sau hay lắm, kéo dài nên không bao giờ bị nắng chiếu vào gáy, nên chả cần mua rèm làm gì, các bác cứ để ý xem, xe em cũng chỉ lắp camera de thôi, cái này hữu dụng lắm

Mắt Kính

Xe điện
focus làm cái kiếng sau hay lắm, kéo dài nên không bao giờ bị nắng chiếu vào gáy, nên chả cần mua rèm làm gì, các bác cứ để ý xem, xe em cũng chỉ lắp camera de thôi, cái này hữu dụng lắm
Cụ tuanle phán sai rồi, Focus đời 24.8 bị cắt mất cái ấy nên các cụ ấy mới hỏi nhau để mua thêm đấy chứ.

songvedem

Xe tăng
Xe của em lắp màn hình Camera lùi vào cái gương chiếu hậu ở giữa xe. Nhưng hôm trước nắng to quá, thế là cái chốt nó bị mềm ra hay sao ấy, toàn bị gục xuống. Vào xe bật điều hào thì phải nửa tiếng sau mới hồi lại và không bị xệ xuống nữa :77:

Tí Sửu

Xe tải
Gắn làm gì hả cụ, chả có tác dụng gì đâu mà lại gây ồn khi chạy tốc độ cao. Nếu cụ thích thì chạy qua cửa hàng đồ chơi ô tô nào mà chẳng có, em thấy lắp chắn bùn hiệu quả hơn.
Chết chết, đừng chơi. Chắn bùn chả tác dụng gì, xe vẫn bẩn như trâu đất. Hơn nữa khó khoan để bắt vít lắm vì cái chỗ bắt chắn bùn ấy làm bằng ... bìa :'(.

Hôm trước em ra 90 Nguyễn Khánh Toàn thay, mấy thằng thợ làm ẩu kinh, khoan toe toét xe em ra mà trông vẫn cong queo lắm, không khít với xe.

Nhân tiện khuyên các bác đừng ra chỗ đó mà sửa hay lắp đồ, mấy thằng thợ trẻ con làm ăn như c**. Em cạch đến già. Thay đồ hết 1tr1 xong mà tự nhủ là mình làm từ thiện, lúc nào lại phải mất thêm chừng đó nữa để thay lại toàn bộ những gì chúng nó đã lắp cho mình.

thaochicilon

Xe tải
thêm về ford focus:
e đã từng chạy con ford focus 2.0MT 2 năm rồi
1,kiểu dáng: 7/10 điểm
2,nội thất : 8/10 ( phân khúc xe cùng loại)
3,vận hành: hic con của e sau đợt mưa to ở HN năm vừa rồi bị thủy kích phải làm lại máy nên giờ chạy thấy ồn lắm
e thich nhát con này vì nó có cửa nóc, hôm nào trời đẹp đi với em ut bật nóc lên trông rất sành điệu, dàn cd 6 đĩa nghe cũng được nhưng e phải độ thêm con super bass (made in chợ trời) cho nó máu.
còn về phụ tùng thì .... thôi rồi, đắt kinh khủng

xecuoc

Xe hơi
chả hiểu các bác nghĩ thế nào chứ không chơi với tư bản già Mẽo được đâu, nó giảm 24.8k để câu các bác rồi (còn thêm ghế da, cánh lướt gió đáng bao nhiêu đâu). Bác nào đã xem những con Laser thì biết, đến tầm này nhìn như vỏ lon di động, cứ phành phành hết chịu nồi. Chắc các bác đoán được tương lai e nó rồi...bác nào đã rước cái của nợ ấy thì cháu chia sẻ nỗi buồn nhé:'(:'(

Mon 29V

Xe điện
chả hiểu các bác nghĩ thế nào chứ không chơi với tư bản già Mẽo được đâu, nó giảm 24.8k để câu các bác rồi (còn thêm ghế da, cánh lướt gió đáng bao nhiêu đâu). Bác nào đã xem những con Laser thì biết, đến tầm này nhìn như vỏ lon di động, cứ phành phành hết chịu nồi. Chắc các bác đoán được tương lai e nó rồi...bác nào đã rước cái của nợ ấy thì cháu chia sẻ nỗi buồn nhé:'(:'(
Cụ nói thế nào ý, Laser tầm này vẫn rất nhiều người tìm mua nhé. Còn xe đã chạy 10 năm rồi thì con gì chả kêu. Theo cụ nên chơi với tư bản Nhựt bổn chăng? Cụ đã đi xe gì rồi mà phát biểu?