[Funland] Cao ngựa bạch có tác dụng gì?

RUNE_1800

Xe buýt
Hôm nay em được 1 bác trên tuyên quang tặng 1 lạng cao ngựa bạch, thời gian gần đây thấy nhiều người nói uống loại này có tác dụng nhiều lắm. bác nào sành về loại này hướng dẫn em cách pha và uống như thế nào? có tác dụng gì cho cơ thể? thank các bác(b)(b)
Khuyến cáo các bác bác nhé.Riêng "Cao Ngựa Bạch bổ Âm chứ ko bổ Dương". Các cụ phải hỏi thật kĩ ko thì uống lung tung là bổ nhào xuống đất đấy nhé.Đàn ông mà uống cao ngựa bạch là " trên bảo dưới ko nghe" đâu đấy.

"KHUYẾN CÁO": Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng,không dùng cho trẻ em đang có thai,phụ nữ dưới 2 tuổi và đàn ông đang cho con bú.(b)

Chỉnh sửa cuối:

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
từ hôm qua giờ em vẫn chưa dám thử tý gì:'(:'(:'( từ nhỏ đến giwof em chưa uống loại cao nào mà vẫn khỏe( chỉ dùng cao...su thôi:21::21: uống cao ngựa vào nó lại tèo như mất cái kia như mấy bác bảo thì thôi vậy:21:

meoluoi

Xe điện
Cao ngựa bach các cụ uống nhiều là râu và tóc đều bạc hết đấy. em thề

Dập ghim

Xe tải
nó không được như cụ nghĩ đâu. hôm nào em dẫn cụ đi mau cái thuốc xịn luôn. chỗ người nhà nên cứ yên tâm

boemcun

Xe tăng
mèo lắc chóng mặt quá :21:

Sieuthitaichinh

Xe tải
uong cao ngua choi cung nhu ngua :D

Libor

Xe điện
Cao xương ngựa bạch!

Các cụ cho em hỏi xương con ngựa bạch nấu cao thì dùng dư nào hay nhất ợ? Chả là em bị mấy ông bạn rủ rê cắp về con ngựa bạch vật ra nấu cao, ruột gan phèo phổi thì đã xơi túy lúy mấy ngày mới hết rồi bây giờ còn cục cao chả biết làm gì với nó... thấy tối tối mang ra nhai một ít mà nó cứ phừng phừng lên í ạ... đếch chịu đc! ;););) Cuối tuần này mấy bố ý lại vật con nữa cụ nào mà rảnh đến xơi lòng mề luôn với em thì tiện quá, nhân thể chỉ cho em cách sử dụng nhá! :P

4eyes10

Xe buýt
Cao ngựa bạch chủ yếu tốt cho phụ nữ và người cao tuổi, tất nhiên nam giới đang độ tuổi sung sức (như cụ chẳng hạn, em dự thía..) dùng cũng được, chỉ có điều nó không phát huy tác dụng thôi. có nhiều ý kiến cho rằng ae mà dùng cao ngựa là tèo dưa chuột nhưng em đã hỏi tay lái ngựa kiêm nấu cao ngựa (năm ngoái em cũng vừa vật 1 con) thì hắn bảo nếu thế thì anh tèo lâu rồi, tháng nào anh chả thịt vài con, mỗi lần nấu cao anh lại làm chai cháng chảo (nghe thằng cu đi làm phụ rỉ tai "Lão này con rơi nhiều lắm"). Em ngâm rượu cho mẫu hậu để đầu giường tối đi ngủ uống 1 ly, đến nay thấy cụ đỡ đau lưng nhiều; gấu nhà em mổ xong em cho ăn 2 lạng bằng cách trước bữa ăn tối em lấy 1 bát canh cho 1 mẩu cao bằng đốt ngón tay vào đun lên khuấy tan cho gấu ăn (gấu em không uống được rượu), hiện sức khỏe đã khá hơn nhiều. Em cũng định không xơi vì sợ phí nhưng do bị đau lưng vì thoát vị đĩa đệm nên cũng uống được 1 chai lavie, sau khoảng 1 tháng nay thấy ít xuất hiện cơn đau hơn. Em cũng đang định qua Tết vật con nữa...
1 con ngựa bạch tầm tại rưỡi nấu được gần 4 kg cao (chỉ nấu riêng xương)

f1_hn

Xe container
Cụ mà thừa vài lạng thì bán lại cho e với...e đang cần mua vai lạng biếu bà ngoại ;)

Aids

Xe điện
Hồi tôi công tác ở Tây Bắc thấy họ làm thế này . Lấy một miếng sắt ra nấu với rượu cho nó chảy rồi rót vào từng chai rượu để uống . Công dụng ra sao chắc phải hỏi bác sâu kèn
Aids

CAP_bl

Xe điện
Cái này em nghe nói bổ âm là chính ợ.

Uống cao ngựa bạch thì bị 'liệt sỹ' đấy :))

thangpres

Xe buýt
Em cũng có nghe nói cao ngựa bạch này chỉ bổ âm và dùng cho các mợ là tốt nhất , mà còn vụ ngựa bạch xin nữa cơ ạ. Có 1 cụ nói với em là đa số các con ngựa bạch mà các cụ cho vào nấu cao chỉ là ngựa Kim ( có màu lông trắng ) còn ngựa bạch xịn còn có 1 vài đặc điểm khác như mắt phải có màu đỏ như màu lửa v.v.v nữa cơ .Không biết có cụ nào rành thì chỉ giáo cho em với, chứ mất tiền mà mua hàng lởm thì cũng chán.

... thấy tối tối mang ra nhai một ít mà cứ phừng phừng lên í ạ... đếch chịu đc!
Hiện tượng đầu tiên của ngọn đèn trước khi tắt lịm đây mà :D

4eyes10

Xe buýt
Em cũng có nghe nói cao ngựa bạch này chỉ bổ âm và dùng cho các mợ là tốt nhất , mà còn vụ ngựa bạch xin nữa cơ ạ. Có 1 cụ nói với em là đa số các con ngựa bạch mà các cụ cho vào nấu cao chỉ là ngựa Kim ( có màu lông trắng ) còn ngựa bạch xịn còn có 1 vài đặc điểm khác như mắt phải có màu đỏ như màu lửa v.v.v nữa cơ .Không biết có cụ nào rành thì chỉ giáo cho em với, chứ mất tiền mà mua hàng lởm thì cũng chán.
Vâng đúng là ngựa bạch và ngựa kim rất dễ nhầm lẫn, không phải cứ trắng thì là ngựa bạch, ngoài trắng ra thì ngựa bạch có đặc điểm là đến chính ngọ trời nắng là ngựa bị mù màu, không nhìn thấy đường, 2 mắt đỏ hồng, chân (phần móng) cũng có màu hơi hồng chứ không thâm đen. Nếu có nhu cầu cụ nên tìm 1 con ngựa xịn chung tiền mấy ae cùng nấu chứ mua cao của các cơ sở nấu cao thì chắc chắn không phải cao xịn. Em xin làm 1 phép tính thế này cụ sẽ thấy: 1 con ngựa bạch tạ rưỡi tất tần tật các công đoạn từ A đến...thành miếng cao khoảng 50tr, được khoảng gần 4 cân cao, như vậy giá gốc đã là hơn 1tr/1l rồi, nên các cơ sở nấu cao bán có vài trăm/lạng hay 1tr/l thì lấy đâu ra lãi...