Thảo luận Carplay có dùng đc cho hrv ko vậy

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em ko dùng HR-V, ủn cho các chuyên gia giúp cụ. Còn em thì em đồ rằng cái gọi là HR-V 2019 đấy hình như bản Mỹ. Còn bản cụ đang đi thì hãy xem catalog coi nó có hỗ trợ kết nối Apple Car Play/Android Auto không?

jokobungto

Đi bộ
Em ko dùng HR-V, ủn cho các chuyên gia giúp cụ. Còn em thì em đồ rằng cái gọi là HR-V 2019 đấy hình như bản Mỹ. Còn bản cụ đang đi thì hãy xem catalog coi nó có hỗ trợ kết nối Apple Car Play/Android Auto không?
Catalog thì ko có bác ạ :D, em thấy mấy cụ crv mua code hoặc hack đc để cài thêm các thứ nên em hỏi thử xem sao ?

laimoi_nhunggia

Xe máy
E chỉ quan tâm chức năng xem google map trên màn hình của xe, nghe hướng dẫn dùng cáp HDMI-lightning kết nối với Iphone thì xem được bản đồ nhưng khi xe chạy thì tắt màn hình vì thế e k mua dây để kết nối nữa.

jokobungto

Đi bộ
E chỉ quan tâm chức năng xem google map trên màn hình của xe, nghe hướng dẫn dùng cáp HDMI-lightning kết nối với Iphone thì xem được bản đồ nhưng khi xe chạy thì tắt màn hình vì thế e k mua dây để kết nối nữa.
Theo catalog thì có thể dùng phonelink trên android qua kết nối hdmi, ios thì ko thấy nhắc đến bạn ạ

laimoi_nhunggia

Xe máy
Theo catalog thì có thể dùng phonelink trên android qua kết nối hdmi, ios thì ko thấy nhắc đến bạn ạ
Xem trên youtube thì iphone vẫn kết nối được nhưng cái quan trọng là cần xem bản đồ dẫn đường lúc xe đang chạy mà không xem được. Nói chung cái màn hình trên HRV rất chán.

jokobungto

Đi bộ
Xem trên youtube thì iphone vẫn kết nối được nhưng cái quan trọng là cần xem bản đồ dẫn đường lúc xe đang chạy mà không xem được. Nói chung cái màn hình trên HRV rất chán.
Ios là bác chỉ dùng chế độ miracast, còn android là phonelink (tương ứng với phonelink trên màn của hrv) nên đc support nhiều hơn. Mình kiếm đc máy android rồi nhưng chưa mua đc cáp hdmi mhl để thử. Nhưng chắc màn hình của hrv cùi nên ko dùng đc carplay với android auto rồi :(

ntdieu

Đi bộ
Để sử dụng Apple Carplay trên HRV, cụ làm như sau

1. Bật Siri, không bật thì không xài được.
2. Kết nối iPhone với xe bằng cáp lightning xịn bằng cổng USB 1.5A (có hình chiếc điện thoại)
3. Khi kết nối lần đầu tiên, nó sẽ hỏi xem có muốn kích hoạt Carplay hay không, hãy chọn Always

Ghi chú: Em ghi dựa trên CR-V, em đoán HR-V cũng na ná như vậy

wanderer07

Xe hơi
Website
longbienotohonda.com

wanderer07

Xe hơi
Website
longbienotohonda.com
Để sử dụng Apple Carplay trên HRV, cụ làm như sau

1. Bật Siri, không bật thì không xài được.
2. Kết nối iPhone với xe bằng cáp lightning xịn bằng cổng USB 1.5A (có hình chiếc điện thoại)
3. Khi kết nối lần đầu tiên, nó sẽ hỏi xem có muốn kích hoạt Carplay hay không, hãy chọn Always

Ghi chú: Em ghi dựa trên CR-V, em đoán HR-V cũng na ná như vậy
HRV màn hình khác ko có carplay đâu, và cổng usb của HRV tích hợp trên màn hình luôn, ko phải cổng rời bên ngoài cụ

kasim

Xe hơi
HRV Độ lên màn nào để dùng Apple CarPlay vậy cccm ơi 🍻

toechuoi

Xe tăng
Xe đời cao k có carplay khó chịu phết. K hiểu sao em thích xài carplay hơn là màn android thay thế :(. Mặc dù công dụng cũng chỉ là xem maps, bật nhạc khi cần

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun