[Công nghệ] CÂU CHUYỆN THẾ HỆ TRẺ VÀ TUYỂN DỤNG

cafecrm

Đi bộ
Chúng tôi thường nghe: Bill gate bỏ học trở thành tỷ phú, Jack ma bỏ nghề giáo viên, gây dựng đế chế Alibaba, Edison thất bại 10000 lần mới phát minh ra bóng đèn điện. Axtanh đã từng được xem là cậu bé kém phát triển, trở thành người vĩ đại nhất thế kỷ 20, thử hỏi mấy người đó cứ khư khư theo thói nữ nhi thường tình thì cũng chết hoài xó cửa. Sao có thể để danh tiếng lẫy lừng thế giới được.

Thế hệ trẻ vốn có học thức, nhưng thiếu trải nghiệm, thường có suy nghĩ hoang tưởng. Nghe những câu chuyện ấy nửa tin nửa ngờ. Thôi chuyện thế giới hãy tạm không bàn tới. Nay chúng tôi xin mang chuyện việt nam nước nhà ra để nói: Bầu đức xuất phát điểm như thế nào, thi đại học mấy lần, sống trong thời đại nào, vậy mà xây được cả tập đoàn Hoàng Anh Gia Lai như ngày hôm nay. Nguyễn ngọc điệp Vật Giá lập công ty lúc bao nhiêu tuổi, trình độ công nghệ thông tin ra sao, khả năng lãnh đạo đến đâu vậy mà đã gây dựng được cả đế chế thương mại điện tử Vật Giá sau khi đã suýt phải bán nhà trong quá trình khởi nghiệp. Bây giờ là một tấm gương tốt cho giới trẻ khởi nghiệp.

Huống chi chúng tôi cùng các bạn sinh ra trong thời đại công nghệ phát triển, kiến thức đầy đầu, hội nhập tăng cường. Nhìn ra thế giới mà thấy họ phát triển. Isarel với thiên nhiên cằn cỗi đã trở thành một đại hệ sinh thái khởi nghiệp. Singapor một tiểu bán đảo nhỏ bé trở thành con rồng của thế giới… Doanh nghiệp việt thì chỉ có vừa với chả nhỏ. Đến khi nào mới phát triển được đây.

Chúng tôi thường tới bữa quên ăn, nửa đếm trằn trọc suy nghĩ, ruột đâu như cắt, nước mắt đầm đìa. Chỉ xấu hổ không thể một phát hỗ trợ doanh nghiệp Việt phát triển ngay lên được. Dẫu cho có hao công, có tổn sức bỏ cả cuộc đời cho công việc, chúng tôi cũng nguyện làm.

Các bạn trẻ thuộc thế hệ mới, muốn có thông tin lên facebook, muốn luyện tiếng anh lên youtube, muốn học kiến thức lên Wiki, muốn giải trí lên Vinagame. So với thanh niên thế giới có gì kém cạnh.

Nay các bạn đã tốt nghiệp rồi thất nghiệp luôn mà không biết lo. Đã khôn lớn, để bố mẹ nuôi mà không biết nhục. Làm con để bố mẹ buồn phiền mà không biết nghĩ. Là công dân mà thấy đất nước kém phát triển mà không biết xấu hổ.

Có bạn lấy chơi game làm vui, lấy việc xem phim hàn làm sở thích, có bạn chịu đi làm thuê lấy 3-5 triệu sống qua ngày mà đã biết đủ, có bạn thì ăn mì tôm sướt mướt với người yêu. Nếu bây giờ bố mẹ già ốm yếu thì chơi game cho ra được tiền để lo. Hội nhập rồi, tây nó sang tranh giành việc làm thì phim hàn có luyện được kỹ năng phỏng vấn. Lúc đời xa cơ, nhỡ bước, lúc đói cơm rách áo thì người yêu nó có lo cho mình. Lúc này không những tự mình khổ còn làm cho công sức sinh thành dưỡng giục của cha mẹ đổ xuống sông xuống biển.

Lúc bấy giờ, các bạn có thức tỉnh thì cũng có kịp chăng.

Nay chúng tôi nói thật: Nên lấy việc phải nuôi bản thân, phụng dưỡng cha mẹ già làm nỗi lo, đứng trước cánh cửa thất nghiệp làm nỗi sợ. Bạn bè nó hếch mặt lên trời, còn mình ru rú xó nhà làm nỗi nhục. Phải siêng năng, trau rồi kiến thức , chuyên muôn như tấm gương giáo sư ngô bảo châu. Siêng đọc sách, luyện tiếng anh , trao đổi, tranh luận, văn nói, văn viết hùng hồn sống động. Rèn luyện sức khỏe, đạo đức như văn hóa đất nước Nhật. Đi làm để tích lũy kinh nghiệm. Như thế, không những bố mẹ các bạn cũng hạnh phúc mà cuộc sống của các bạn cũng lành mạnh, vui vẻ. Chẳng những bạn tự nuôi được bản thân mình mà còn dư tiền để đi chơi với người yêu. Chẳng những nước nhà cũng phát triển mà sự nghiệp của các bạn cũng lẫy lừng, gia đình hạnh phúc, con cái mạnh khỏe. Lúc đó, các bạn không muốn vui phỏng có được không.

Nay chúng tôi phát triển một ngôi nhà chung, gọi là cafeCRM. Nếu bạn mong muốn làm điều gì đó có ý nghĩa trên cõi đời này, hãy đến với chúng tôi, nếu không bạn đã bỏ lỡ một cơ hội có một không hai.

Vì sao vậy, vì chúng tôi là một công ty trẻ năng động, vơi sứ mạng cách tân sự vận hành của doanh nghiệp.
Vì sao vậy, Vì bạn được thỏa sức làm những gì bạn muốn, kể cả điều đó được cho là điên rồ nhất.
Vì sao vậy, vì chúng tôi xem bạn là công sự, các bạn được tôn trọng, được cùng chia sẻ niềm vui, được làm công việc mình yêu thích và chia sẻ của cải mà chúng ta cùng làm ra.
Vì sao vậy, vì bạn được thăng tiến không giới hạn, dù bạn muốn khởi nghiệp, chúng tôi cũng sẽ hỗ trợ bạn bằng tất cả những gì chúng tôi có.

Bạn còn chờ đợi gì nữa
http://cafecrm.vn/cau-chuyen-tre-va-tuyen-dung/