Chọn màu xe theo phong thủy

hetdat89

Xe đạp
Hờ hờ, các cụ dạy có thờ có thiêng, có kiêng có lành
Các cụ còn dạy không biết không có tội, biết rồi mà phạm thì....
Cái này là tùy quan niệm và quan điểm của mỗi người nhưng theo được thì tốt hơn cả

h2py

Đi bộ
Em thì nghĩ màu sắc theo phong thủy chỉ ảnh hưởng phần nào thôi, tuy nhiên nếu để ý chọn theo bản mệnh mà vào đúng màu mình thích thì ok, còn không thì chọn theo ý thích. Như em đây, mệnh mộc ngày xưa đi xe máy màu đỏ suốt ngày bị tông xe hoặc hỏng xe, còn bị công an tóm liên tục, đến lúc đổi sang con xe màu đen thì giảm hẳn, chẳng tông xe bao giờ, và cũng ko bị công an tóm, lại làm ăn được hơn từ hồi mua xe đen. Đến h phải chia tay em xe đó cũng hơi tiếcv vì gắn bó 5 năm, nhưng đang muốn lên đời 4b. Đang lăn tăn đây vì tầm tiền chỉ đủ cưới em KM mà em này màu đen thì xấu.

langtu_79

Xe hơi
Em thì nghĩ màu sắc theo phong thủy chỉ ảnh hưởng phần nào thôi, tuy nhiên nếu để ý chọn theo bản mệnh mà vào đúng màu mình thích thì ok, còn không thì chọn theo ý thích. Như em đây, mệnh mộc ngày xưa đi xe máy màu đỏ suốt ngày bị tông xe hoặc hỏng xe, còn bị công an tóm liên tục, đến lúc đổi sang con xe màu đen thì giảm hẳn, chẳng tông xe bao giờ, và cũng ko bị công an tóm, lại làm ăn được hơn từ hồi mua xe đen. Đến h phải chia tay em xe đó cũng hơi tiếcv vì gắn bó 5 năm, nhưng đang muốn lên đời 4b. Đang lăn tăn đây vì tầm tiền chỉ đủ cưới em KM mà em này màu đen thì xấu.
Bác mệnh mộc thì đi màu đen hay xanh đều được mà. KM màu xanh trông cũng máu mà :-bd

haynhi

Xe hơi
Em đọc trên mạng thấy cái này:
Chọn màu xe
Đứng trên quan niệm về Phong Thủy, khi chọn màu cho xe, chúng ta phải chắc chắn rằng màu này không xung khắc với màu tương ứng với Ngũ Hành của mình. Ví dụ, một thanh niên đầy vẻ nam tính, nhất là tuổi Ngọ mạng Hỏa, không nên chọn màu xe đỏ vì màu này làm tăng thêm tính hỏa của người ấy. Một chiếc xe màu xanh đậm hoặc đen sẽ làm dịu bớt Hỏa, và Kim- màu trắng hay xám- thì thích hợp hơn, và an toàn hơn, vì làm Hỏa suy yếu đi. Mặt khác nếu người lái xe nào dễ bị mất tập trung và là người tuổi Hợi mạng Thủy thì nên chọn xe thuộc hành Mộc(màu xanh lá). Màu thuộc hành Kim (trắng hoặc bạc) cũng có tác dụng hỗ trợ những người này.

Theo như bài này thì lại ngược với cách của bác chủ thớt à. Mong các bác chỉnh dùm em.

bongsenxanh

Xe đạp
^:)^^:)^^:)^

Ky_ma

Xe máy
gần Tô lịch sông, Cầu giấy huyện, Hà lội tỉnh
Website
360.yahoo.com
Xe em là xe đổi màu (nhìn từ phải qua trái là mầu đỏ^:)^; nhìn từ trái qua phải lại là mầu xanh^:)^; nhìn lên là mầu tím^:)^; nhìn từ trên xuống là mầu hơi đen.....^:)^) Em phải đổi sang mạng gì cho nó hợp với xe đây bác?????:)):)):))
Cái này thì em xui bác:
Một là mặc áo sặc sỡ như vẹt Nam mỹ
Hai là thủ sẵn 5 cái giấy khai sinh (5 tuổi khác nhau)... kiểu như 1 số anh lãnh đaọ nhà miềng ấy
Ba là.. ăn nhiều kỳ nhông cho nó... đổi màu theo ngoại cảnh=))=))=))

phapnt

Xe máy
Cũng tuỳ Hoả gì, Mộc gì.... các bác ơi. Ví dụ Thiên Thượng Hoả thì không nên dùng màu Đỏ, Vàng đậm vì sẽ làm tăng Hoả tính, nên chọn các màu Bạc, Đen, Trắng hoặc Xanh lá làm dịu bớt Hoả tính sẽ tốt hơn. Thiên Thượng Hoả là ánh nắng, có thể tự dưỡng (vd 2 Thiên Thượng Hoả với nhau, giống như Tích Lịch Hoả là sấm sét) thực chất không cần có Mộc dưỡng.

vuitinh_hp

Xe tải
Vậy theo các bác tư vấn cho em, mệnh em là Mộc - Thạch Lựu Mộc thì nên chọn xe là những màu nào, ưu tiên màu nào hơn.

VuQuangHieu

Xe tải
Em mệnh Hỏa. Lư Trung Lộ - lửa trong lò sn 86 chọn xe màu trắng đc ko bác, em chỉ thích đen với trắng thôi

Bát_Quái

Xe buýt
bần đạo thì thấy thế này.

cái vụ này hơi mê tín chứ ko chính xác lắm vì đường ở VN đi màu tối dễ tan nạn hơn màu sáng.

tùy xe và mắt thẩm mỹ mà chọn thôi, miễn là khi mua xe về có làm lễ thờ cúng xin thổ công xin thánh xin phật là OK hết.

blackmorning

Xe tải
Em sinh năm 84, vợ em 82 (các cụ thông cảm, e cưỡi máy bay quen rùi :D). Các cụ biểu em nên mua xe màu gì thì được cả vợ lẫn chồng vậy ah. Cảm ơn các cụ nhiều nhiều!!!

Loong Phoong

Xe điện
Em mệnh mộc 1981 thì chọn màu gì được ạ?
Bác giống mệnh em, thấy bảo hợp màu xanh, đỏ, màu đất. Nhưng cuối cùng e lại chọn màu lông chuột, thích cái màu trầm trầm, tối tối cho nó lịch

phapnt

Xe máy
Em mệnh Hỏa. Lư Trung Lộ - lửa trong lò sn 86 chọn xe màu trắng đc ko bác, em chỉ thích đen với trắng thôi
Theo ngu ý của em bác nên chọn màu xanh lá hoặc màu vỏ cây (nâu xám, màu này hơi khoai), màu đỏ cũng tạm đc vì mệnh bác là ngọn lửa. Trắng là Kim, e là bị lửa lò của bác nung hóa lỏng mất :D.

hiengia

Xe tải
Em cũng muốn chọn xe theo mạng, nhưng cứ chiểu theo những gì cụ nêu trên em lại cảm thấy không đúng lắm. Cụ thể thế này. Em sinh năm 1964 tức là mạng hỏa. Năm 1994 em mua 1 con xe màu đỏ, chạy được 3 tháng thì bị mất cắp:(. sau đấy em mua xe màu ghi nòng súng, chạy mãi chả sao. Đến năm 1997 em đổi xe sang màu lá cây sậm, chạy được hơn 1 năm lai cũng bị mất cắp:((( Số em có đen không chứ lị). Tiếp đấy em mua xe màu xanh nước biển, chạy 8 năm sau bán lại, nhưng có vẻ màu này cũng không hợp với em lắm( Hồi ấy em đang sống ở nước ngoài). Em chả biết giải thích thế nào với các cụ. Hiện nay em đang chạy xe màu đen:-/.

phapnt

Xe máy
Trời bác bị mất ôtô nhiều thế ! Chia buồn bác nhe.
Bọn em tán phét chứ cho vui chứ thực chất màu sắc tùy sở thích từng người, còn làm ăn có lúc này lúc kia (có thể màu xe mất rơi đúng vào năm mình kém may mắn, sao xấu hay thế nào đấy...). Mình mua xe chọn màu phù hợp với sở thích và sao cho Tâm thấy An là OK.

seadogs

Xe tăng
Chào các cụ, em thì chả có cơ hội chọn màu vì mua xe cũ mà, em là Thiên Thượng Hỏa, gấu là Thạch Mộc Lựu, đang đi em kia màu nóng súng, hy vọng là ổn.:)

phanvanhau11

Đi bộ
@seadogs bác mệnh hỏa đi xe màu nòng súng ko hợp đâu ạ.
màu với mệnh hỏa:
tương sinh: xanh lá cây
tương hợp: đỏ, hồng, tím
khắc được: trắng
bị khắc bởi: đen, xanh nước biển.
xem thêm ở đây này bác, cũng xem được tuổi nào hợp màu nào, hướng nhà nữa.
xe của bác thì cứ xem mệnh bác ý :D

Vie.ABC

Xe điện
Tín thì theo không thì thích màu nào phang màu đấy ợ !...( không thích thì ức , ức chế lắm ...)

silversn

Xe máy
oánh dấu phát !! bổ ích bổ ích