[Funland] Tử Vi đạo quán: "Tử vi xem số cho người...."

NoWD

Xe tải
Các bác xe bản mệnh mình thì đừng có dựa theo mấy cái lịc vạn sự đấy mà chọn nhầm màu xe hay cho xe mình đi ở sớm mà oan uổng nó. Em thì ko biết nhiều nhưng mà cái bản mệnh nó ko dễ dàng soi ra như thế đâu ạ, it nhất là nó còn có 3 lớp: vỏ (là cái mà các bác nhìn thấy trên lịc vạn sự), lõi (cái này phải phân tích), lớp đệm (cái này phải soi), từ đây mới rút ra bản mệnh thực của mình là gì. Ví dụ như bác nào vỏ mệnh hỏa, thì theo lý thuyết là sẽ phải sợ thủy, tuy nhiên nếu bác đấy có cái lõi hỏa diệm sơn mà lớp đệm lại là thổ thì sợ qué gì thủy, mà dạng hỏa này nó chuyên môn bắt các thủy khác làm đệ tử; hay như bác nào mệnh thổ thường bị bọn mộc nó bắt nạt, nhưng mà bác có lõi kim thì các chú mộc kia phải so vòi ngay.

Mà em đố các bác thế này các bác xem cho vui, nếu sai đừng có trách em. Theo em biết thì các số:
0 & 5: là đại diện cho thổ
1 & 6: là dại diện cho thủy
2 & 7: là đại diện cho hỏa
3 & 8: là đại diện cho mộc
4 & 9: là đại diện cho kim

Vậy cần tách lớp rõ ràng như thế nào trong cùng một hành, ví dụ: 0 thì là thổ gì và 5 thì là thổ gì?

anhemvietnam

Xe tải
DKNY nói:
Thầy Dương ơi, thế sinh ngày 20/3/1947 , 10/11/1984, 30/5/1987 ( đều là nam ) là mệnh gì.
Xin lơi thầy là em hỏi hơi nhìu, em chỉ mún bít các thành viên nhà em mệnh gì ấy mà. Em sẽ hậu tạ cho thầy mấy chai volka, hic hic !!! hổng bít thầy có nhận hông
Em xin trả lời cho từng bác một!!!
Nam sinh ngày 20/3/1947 : mạng Ốc Thượng Thổ (Đất Trên Nóc Nhà)
Người mạng Thổ nên cẩn thận với màu xanh lá cây, ít bị ảnh hưởng từ màu đen. Hợp với màu vàng , màu trắng, màu nâu, màu bạc. Đặc biệt màu vàng với màu nâu rất hợp trong công việc làm ăn.
Nam sinh ngày 10/11/1984: mạng Hải Trung Kim (Vàng Dưới Biển)
Người mạng Kim nên cẩn thận với màu đỏ, nhưng ít bị ảnh hưởng từ màu cam, màu Hồng (mặc dù 2 màu này cũng thuộc hệ Hỏa). Hợp với tất cả các màu bạc, màu xám, màu vàng, màu trắng, màu nâu.
Nam sinh ngày 30/5/1987: mạng Lộ Trung Hỏa (Lửa Trong Lò)
Người này mạng hỏa nên cẩn thận với màu xanh dương, xanh nước biển, xanh da. Hợp với màu đen, xanh lá cây, đỏ ,hồng, cam. Đối với những màu khác thì bình thường.
=>> trong gia đình bác mà có 3 người mạng như vậy em thấy chọn màu nâu là tốt nhất, nhưng không phải lúc nào màu nâu cũng đẹp, sau màu nâu bác có thể chọn màu vàng và màu bạc cũng tốt lắm !!!
Chúc bác và gia đình luôn gặp may mắn!!!

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
bác AE VN ơi, bác nói em mới nhớ ra em là mạng thuỷ, chính xác là Đại Khê Thuỷ (giống bác Hay sờ). em cũng chả hiểu tại sao không hợp 2 màu vàng, đỏ. bác phân tích hay lắm nhưng em ko được vote cho bác (phải chờ em vote cho chục bác khác mới quay lại bác được).

anhemvietnam

Xe tải
pvc nói:
@: anh em viet nam
máy nó vừa chửi em
Úi, sao bác chú ý tới bác anhemvietnam nhiều thế! Cho dù hay hoặc dở thì bác cũng phải cho điểm 10 người khác rồi mới cho điểm lại bác anhemvietnam được!

em 72
xe của em 2 mầu vàng ánh kim nhạt nhạt và ghi sẫm
vậy em nên đi xe mầu gì thầy "dê" ơi
Cám ơn tấm lòng của bác dành cho em (l) (l) !!!
Nhưng em mới chỉ biết bác là 72 thôi chứ không biết bác sinh ngày tháng mấy nên chưa giúp bác được (h) tại vì thường những tháng đầu năm (theo lịch dương ) nó chưa có bước qua năm mới theo âm lịch bác àh.
:P :P :P

anhemvietnam

Xe tải
2snguyen nói:
Thầy Dê ơi, tôi mạng Đại Khê Thủy còn bà xã mạng Thiên Hà Thủy thì chọn xe màu bạc đã đúng chưa vậy?
Đúng màu luôn rồi bác 2snguyên ơi, ngòai ra 2 vợ chồng cũng hợp với màu trắng nữa !!!
Thầy Dê phán không lấy tiền "Tip", chỉ lấy volka thui :P !!!
:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))

attk

Xe tải
Cơi nới nốt chủ đề tâm linh

Xin lỗi các bác trước nếu em bị quy tội câu bài, tiện thể chuyện chọn màu xe theo tử vi, cho em hỏi luôn phần xem ngày tháng mua xe theo tuổi. Đối với các bác mua xe cũ thì không nói làm gì vì chộp được là lấy luôn, các bác mua xe mới thì có quyền chọn, vậy các bác có chọn ngày lành tháng tốt, giờ hoàng đạo để lấy xe không? :^) Có thể có bác không để ý nhưng em thấy mua xe cũng là một trong 3 sự kiện lớn (theo các cụ ngày xưa là: Làm nhà, lấy vợ, tậu trâu mà), hơn nữa các bà cả thường có xu hướng chọn ngày lành tháng tốt để đưa bà hai về cho êm đẹp cửa nhà. (l)
Bác nào trên OF thạo phần này thì giới thiệu cho bà con nhé, biết đâu lại có thêm nghề tay trái :)

pvc

Xe buýt
attk nói:
Xin lỗi các bác trước nếu em bị quy tội câu bài, tiện thể chuyện chọn màu xe theo tử vi, cho em hỏi luôn phần xem ngày tháng mua xe theo tuổi. Đối với các bác mua xe cũ thì không nói làm gì vì chộp được là lấy luôn, các bác mua xe mới thì có quyền chọn, vậy các bác có chọn ngày lành tháng tốt, giờ hoàng đạo để lấy xe không? :^) Có thể có bác không để ý nhưng em thấy mua xe cũng là một trong 3 sự kiện lớn (theo các cụ ngày xưa là: Làm nhà, lấy vợ, tậu trâu mà), hơn nữa các bà cả thường có xu hướng chọn ngày lành tháng tốt để đưa bà hai về cho êm đẹp cửa nhà. (l)
Bác nào trên OF thạo phần này thì giới thiệu cho bà con nhé, biết đâu lại có thêm nghề tay trái :)
em mua xe trả góp thì cứ chọn cái ngày mà thằng ngân hàng nó giải ngân là ngày lành bác ợ
:D :D :D

anhemvietnam

Xe tải
Bây giờ ít có người đi mua xe mà coi giờ lắm bác ah, kể cả việc xây nhà nữa, tiện lúc nào thì làm ( mua) lúc đó. Chỉ còn có việc cưới xin là nhiều người đi coi ngày lành tháng tốt thôi. Cái việc chọn ngày giờ hòang đạo này hơi phức tạp, em chưa có tài liệu để nghiên cứu về chuyện này nên chịu thua, không tư vấn được cho các bác.
Từ ngày mai em phải đi về "vùng sâu vùng xa'' , không biết là có điều kiện để online mỗi ngày với các bác được không. Bác nào cần tư vấn về màu sắc thì cứ gửi tin nhắn riêng cho em hoặc post lên topic này, trễ nhất là đêm 13/8 em về tới SàiGòn em sẽ ngồi tư vấn cho các bác đến sáng luôn.

anhemvietnam

Xe tải
@ to bác NoWD: lâu lâu xem lại từ đầu đến cuối em mới thấy bài của bác , em xin tặng bác 1 chai volka để tạ lỗi. (b) (b) (b) . Để xem cho các bác em cần phải biết ngày tháng năm sinh, sau đó dùng lịch vạn niên để tra xem mạng thực rồi mới tra đến kết quả, em không giải thích vì thấy dài dòng quá,chỉ giải thích khi các bác cần rõ thêm. Còn cái phần thứ 3 mà bác nói đến em nghĩ bác đề cập đến Cục của mạng rồi chứ không phải là bổn mạng thực nữa. Cái này không ảnh hưởng đến sự tương sinh tương khắc với màu sắc của bổn mạng. Ví dụ:người nam sinh vào 25/5/2005 có mạng là Tuyền Trung Thủy (mạng thủy, có lớp vỏ bên ngòai là Thủy) , có Cục là Kim tứ cục (có nhân bên trong là Kim). Người này vẫn kỵ màu vàng (thổ) mặc dù có Cục là Kim đáng lẽ phải được Thổ hỗ trợ (Thổ sinh Kim). Bác có thấy rằng khi có 1 hòn đảo (Thổ) nằm giữa biển (Thủy) thì hải lưu của dòng nước chảy ngang qua đó buộc phải chảy xuôi theo bờ biển của đảo do thủy bị khắc thổ (người ta dùng đất( thổ) đắp đê đắp bờ, xây đập để điều khiển hướng đi của dòng nước (thủy) củng chẳng phải là đã hợp với sự tương khắc của ngũ hành). Trên dòng hải lưu đó đang có 1 chiếc tàu thủy to thật to ( Kim ) muốn đi ngang qua được hòn đảo thì cũng phải đi theo dòng nước chứ không thể nào băng ngang qua hòn đảo được cho dù Thổ sinh Kim (các mỏ quặng kim lọai đều đều được khai thác từ dưới lòng đất). Cho dù bờ biển có trải dài đến đâu thì tàu cũng phải đi vòng theo tới đó chứ không thể băng ngang xuyên qua đảo được. Trong trường hợp này các bác thấy rõ ràng Kim cũng vì mang cái vỏ Thủy mà bị khắc Thổ chứ không có được 1 tý hỗ trợ nào của Thổ cả.
:D :D :D

318 29Y

Xe tải
bác anhemvn cho em hỏi,sao em trong cái trang wofs.com thì ông già nhà em sinh năm 1958 sẽ là mệnh kim,nhưng em hỏi có đúng thế ko thì ông già em bảo ko phải,ông ý mệnh Mộc,là sao bác nhể,ông ý sinh 20/11/1958 tuổi Tuất,bác xem cho em,hậy tạ vodka bác:)

Primera

Xe tăng
HUYNHC240 nói:
bác cho em hỏi là xe màu đen thì hợp với mệnh gì ạ???
Màu đen hợp mệnh sếp
Là vì em thấy mấy cái xe biển sếp đều màu đen hết, không lẽ tất cả các bác ý mệnh giống nhau? Chả thấy bác BT với lại dân biểu nào đi xe màu đỏ hay xanh lá, cả vàng mazda3 ?
Rồi sau có bác hạ cánh an toàn, có bác lại đi in lịch ?!?!

anhemvietnam nói:
Đúng màu luôn rồi bác 2snguyên ơi, ngòai ra 2 vợ chồng cũng hợp với màu trắng nữa !!!
Thầy Dê phán không lấy tiền "Tip", chỉ lấy volka thui :P !!!
:)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))
Vợ chồng em đội ơn thầy, nhưng hôm nay em trót xài hết vodka OF rồi, xin khất thầy đến mai sẽ hậu tạ nhé.:D :)

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Bác AEVN cho tôi hỏi với: Tôi là Thiên Hà Thuỷ, đi xe mầu trắng có hợp không bác. Cảm ơn bác nhiều.

suncom

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, em sinh năm 79 thì mầu gì là hợp? Mong tin các bác.

fatboy

Xe tăng
25ltk nói:
Bác AEVN cho tôi hỏi với: Tôi là Thiên Hà Thuỷ, đi xe mầu trắng có hợp không bác. Cảm ơn bác nhiều.
Hợp bác ạ. Em cũng Thiên Hà Thuỷ, đi xe màu vàng kim. Hồi trước khi mua xe em xem thì màu trắng, bạc hoặc vàng kim là hợp.

Superman

Xe đạp
Tháng 5 - 75 thì hợp với mầu gì các bác?

Patriot

Xe tải
Superman nói:
Tháng 5 - 75 thì hợp với mầu gì các bác?
Mạng Đại Khê Thủy, đi xe mầu Trắng, Bạc, Xanh Blue, Đen, Tím là okla.

Patriot

Xe tải
suncom nói:
Các bác cho em hỏi, em sinh năm 79 thì mầu gì là hợp? Mong tin các bác.
Mầu Xanh Green, các mầu đỏ là okla, mầu trắng hoặc bạc bt, hehe.

anhemvietnam

Xe tải
318 29Y nói:
bác anhemvn cho em hỏi,sao em trong cái trang wofs.com thì ông già nhà em sinh năm 1958 sẽ là mệnh kim,nhưng em hỏi có đúng thế ko thì ông già em bảo ko phải,ông ý mệnh Mộc,là sao bác nhể,ông ý sinh 20/11/1958 tuổi Tuất,bác xem cho em,hậy tạ vodka bác:)
Mệnh Mộc mà bác (Bình Địa Mộc). Trong wofs.com người nam sinh năm 1958 mang số 6 cũng là mạng mộc, bác xem lại thử xem !!!
Sorry các bác, em từng bảo là tối 13/8 về đến Sài Gòn sẽ tư vấn cho các bác đến sáng nhưng mà mệt quá nên em ngủ luôn :P .