Thảo luận Chống ồn cho Mer?

phuocnh

Xe tải
Cụ thay lốp thử xem sao ah. Nếu k hết thì alo e nhe 0987777392. Cung cấp phụ tùng và lắp đặt chuyên ngiệp.

casauking

Xe tăng
hóa ra cụ chủ mới lấy xe mới, hèn gì cảm giác hơi bị nhiều, giống e , cứ ngồi lên cái xe mới là mình hay cảm giác rất nhiều thứ, khen có chê có, chạy tg quen ngay.
chứ còn e thách cụ chủ dám mang xe ra cho mấy ông thợ cầy rưộng dưới quê hết vụ mùa lên thành phố làm thợ phụ ở ga ra , tụi nó tháo banh canh xe mới cóng của cụ ra, nào là cửa này, rồi toàn bộ ghế tháo hết ra ngoài lanh tanh bành, sau đó lấy ba cái linh tinh dán khắp xe kiểu lấy kéo cắt mấy cái tấm dán gì đó miệt mài ngồi dân, rồi bọc bẽo dây nhợ lằng nhằng e vợ hai mới kóng, rồi thì sau đó lắp vào thì hỳ hục vì vênh váo nên đập , vỗ tùm lum, và cũng chính vì công đoạn làm nó như thế cho nên các salon thường hay nói vs khách hàng là để xe lại, khuất mắt chông coi chứ khách mà ngồi nhìn chúng nó làm thì e thề cụ chạy mất dép.có lần e đi mua đồ vô tình e thấy e đã trứng kiến chúng nó làm cho xe ng khác nên e thề có dở hơi mới đi làm cái trò này , kể cả cái xe cũ đi cả chục năm e cũng k bao giờ mang ra cho tụi tay to nó tháo banh ra như thê..... mấy cái salon rất có tiếng trên cái diễn đàn này là khác chứ k phải ba lăng nhăng
e thách cụ chủ dám làm đấy .... dám làm e cho tiền
Trứoc em mang con morning đi lót sàn chống ồn còn ngồi tận nơi xem nó làm từng công đoạn cơ cụ ơi :)):)) Cụ tả chuẩn phết :D:D Có điều sau khi xem nó tháo banh xe ra dễ dàng vậy đến lúc nâng bộ loa cho xe là em đi mua loa về rồi tự banh xe ra mà thay, cũng tiết kiệm đc dăm trăm tiền công thay mà chất lượng vẫn ổn lắm :)):))

hackbabe

Xe máy
Ồn do lốp vọng lên thì có ạ, còn ồn ào do giao thông, tiếng máy thì hầu như không

mr.doannguyen

Xe đạp
Người Đức đủ thông minh rồi cụ ơi. Không phải chống ồn, để tiền mà uống bia nhé.

Merc C

Xe tải
E thấy nhiều cụ "lý tưởng hóa" thương hiệu Mer quá nên nghĩ cứ Mer là phải chuẩn chỉnh. Một số cụ đi Mer đời mới vẫn thấy ồn hơn so với mong đợi là đúng, và Mer LD từ 2011 đến nay ồn hơn LD từ 2011 trở về trước, còn Mer xe nhập (tất nhiên nhập từ những nước nganh CN oto phát triển hơn Việt Nam) thì các cụ đi thử sẽ thấy khác nhiều. Cách khắc phục đơn giản & an toàn nhất là thay lốp mềm mại hơn hoặc giảm bớt hơi dưới tiêu chuẩn ~5% nếu các cụ ko thường tải quá nặng.
Để ý xe Mer lắp trong nước thời gian gần đây thỉnh thoảng gặp những lỗi ngớ ngẩn trong lắp ráp, chất lượng linh kiện 1 số chi tiết cũng giảm chất hơn trước nhưng công nghệ thì luôn đc nâng tầm. Khi KH luôn phải hỏi đại lý "có giao đc xe ngay ko" thì cũng mừng vì cộng đồng Mer ngày càng tăng, cầu nhiều, dịch vụ nhiều, phụ tùng thông dụng hơn nhưng cũng buồn vì Mẻ VN đc lắp ẩu hơn.

giuvung

Xe hơi
Chính xác là Mer từ 2009 trở về sau đều ồn hơn những xe từ 2009 trở về trước. Lý do là sau này dàn đồng xe mòng hơn, vật liệu cách âm cắt đi bớt. Bác nào đi đang đi E class W211 tháo cửa ra sẽ thấy ngay mỗi cửa đều có lớp cách âm dày cả 1cm ốp ở cửa. Bắt đầu W212 tháo ra chẳng còn miếng nào.

international

Xe buýt
Ồn thật đấy ạ, tiếng ồn chủ yếu vọng lên từ lốp, đi đường cao tốc ma sát cao nghe rào rào. Cái này do lốp mỏng mà lại rộng, thêm nữa lốp zin là lốp xe đua nên cứng. Để khắc phục thì có thể:
- Thay loại lốp mềm hơn
- Thay lốp dày hơn (vành bé hơn)
- Thay lốp hẹp hơn (từ 245 xuống 225 chẳng hạn).
W211 chất hơn W212, đầm và êm hơn, mỗi tội kiểu dáng thiết kế thì hơi cũ nhìn ko ưa mắt thôi.

longyt

Xe tải
Tôi có phg pháp chống ồn hiệu quả, ko mất tiền đê các bác tham khảo:

Sau mỗi lần đi chuyến bay dài (trên 10 tiếng), về nhà lái xe của minh thấy xe bỗng dưng yên tĩnh, êm ái một cách kỳ diệu, tiếng động co im phăng phắc, xe lướt êm ru... Sau mới phát hiện ra là do ù tai sau chuyến bay dài.

Kết luận: bác nào muốn chống ồn nhanh, hiệu quả, ko mất tiền, chỉ cần 2 lọn bông vào tai là tuyệt ngay. Tôi đảm bảo!

Tuấn ben

Xe hơi
Các bác đi mer nói ngồi trong im phăng phắc sao lại thế

ECO

Xe đạp
Lạ nhỉ, đi chống ồn cho Mẹc thì chịu cụ rồi, còn cụ vẫn thấy ồn, tốt nhất là chạy xe máy vài ngày, rồi vào xe gì cũng thấy ngon hết (em giờ cũng bị cái tật là hay soi tiếng động trong xe)

Long Nguyen

Xe hơi
E đi W211 vành 16 lốp Mit 3ST và LC vẫn muốn làm chống ồn hốc lốp, các cụ cho ý kiến khách quan xem

Long Nguyen

Xe hơi
E thấy W212 cửa có tấm nhôm bắt bằng đinh tán, nếu cách âm đc vẫn tốt. Nhiều cụ đi xe cỏ lên Mec cứ bảo sao êm khác gì nghe dàn hifi lên hiend. Thế mới bảo các cụ chơi hiend vẫn muốn lên nữa mặc dù bộ dàn 2 3 tỷ lên 3 4 tỷ chỉ cách biệt chút xíu. Trong trường hợp này e thấy độ cho mec tương đương nâng cấp dàn hiend, các cụ cần ngâm cứu làm sao cho chuẩn thôi, thứ nhất là tâm lý thấy thoải mái hơn kể cả giảm ồn đi chỉ 1db vẫn thấy khoái, thứ hai là thỏa mãn thú vui đc độ cho con vợ mình chứ ko phải độ vợ thằng khác... kkk :)

Vu Hai Dang

Xe tải
Hix, Mec E mà cụ còn kêu ồn thì xe em chắc cụ coi là công nông :(

quangcaoquy

Đi bộ
Sedan khung liền khối, gầm thấp lốp thành mỏng, rộng ngang nên đi đường ko mịn auto ồn cụ ơi, cụ cứ ngồi mấy con SUV kiểu Pajero V33 43 khung gầm rời, thành lốp dày thấy khác ngay, không nghe ồn lốp chỉ nghe ồn động cơ V6.

chieubuon

Xe tăng
Lên xe cụ cứ nhét 2 miếng bông vào tai thì xe có mà êm ru. Đấy giải pháp chống ồn của em đấy

khoa.le

Xe máy
Hix, Mec E mà cụ còn kêu ồn thì xe em chắc cụ coi là công nông :(
Mer E cũng tùy dòng mà cụ, em sales Mer, thấy dòng Mer E300 hiện tại bánh to đùng, mâm cũng to, đi chắc chắn là ồn rồi. E200 thì đỡ ồn hơn.