Thảo luận Chống ồn gầm và 4 hốc bánh xe bằng cách phun cao su non

nghienOTO

Xe tăng
Bác sai rồi ... mấy ông làm ô-tô chả nghĩ ra được cái gì đâu :102::102::102:, toàn bộ thiết kế NVH là do mấy chú chuyên về âm học làm đấy ạ.
Đã là vật liệu chống ồn thì không thể không có thông số kỹ thuật. Với damping nó là loss factor ở các độ dầy của vật liệu khác nhau với nhiệt độ môi trường khác nhau.
Còn khi áp dụng lên xe tác dụng của nó dư lào .. nó lại là chiện khác :21::21::21:
Híc híc, cái này nghiên cứu lý thuyết giống như thuốc tây y nhưng chữa bệnh kinh niên thì lại phải thử các loại thuốc Đông y của lang băm, cái món này sơn thêm thì cũng chỉ như thuốc của lang băm để xem kết quả khá hơn ko chứ cũng ko thể hỏng xe được, mà bác biết thuốc Đông y chỉ có gam, lạng chứ làm gì có chỉ số chất , đúng ko bác ? :21::))

Ờ hay .. cụ lói thía mới hay .. thuốc đông-tây đủ cả, không được thì làm cái môn .. tâm linh xin cô thương tý ... :21::21:

IFA_W50

Xe đạp
Không phải là cao su non và dừng miếng dán chống ồn bằng chất tổng hợp, quan trọng nhất là phải tìm ra được nguyên nhân gây tiếng ồn và sử lý thì mới hiệu quả bác ạ.

nghienOTO

Xe tăng
Ờ hay .. cụ lói thía mới hay .. thuốc đông-tây đủ cả, không được thì làm cái môn .. tâm linh xin cô thương tý ... :21::21:
Món lày khi hết thuốc thì cũng phải cần đến đấy, mà cụ lào nàm ăn mà chẳng lén lút đi xin cô cậu :)):)):)):)):))

ly_phi_tieu

Xe hơi
Em đọc hết cả thớt mà không thấy các cụ kết luận gì cả nhỉ? Em có con In V hôm rồi đi hơn 100 cây về ong hết cả thủ lên OF tìm thấy thớt cụ em cứ tưởng tìm đực kứu cánh.
@Mèo sạch thỉu: con in v nhà em thì làm thé nào hả cụ?

Chuong ga

Xe buýt
Kiếm 1 bộ âm thanh tương đối , tiếng hát át tiếng bom thế là xong các cụ nhỉ :21::21::21:

trongpaint

Xe buýt
Cái vụ chống ồn này em đã đưa ra phương pháp tương đối đơn giản và dễ thử nhưng mấy bác cứ phức tạp hóa vấn đề.
Phương pháp đấy rất nhiều nhà máy sản xuất ôtô đang dùng mà họ cũng chẳng đòi hỏi thông số quái gì cả. Vậy mà các bác chỉ dùng cho mỗi xe của mình cũng yêu cầu phải có thông số cụ thể thì em chịu lun.(Thực ra có muốn đưa thông số thì cũng chẳng bít phải đưa cái gì. Mà có đưa thông số thành phần của sản phẩm thì liệu các bác có phân tích được ko nhỉ :^):^):^) )

Cái vụ chống ồn này em đã đưa ra phương pháp tương đối đơn giản và dễ thử nhưng mấy bác cứ phức tạp hóa vấn đề.
Phương pháp đấy rất nhiều nhà máy sản xuất ôtô đang dùng mà họ cũng chẳng đòi hỏi thông số quái gì cả. Vậy mà các bác chỉ dùng cho mỗi xe của mình cũng yêu cầu phải có thông số cụ thể thì em chịu lun.(Thực ra có muốn đưa thông số thì cũng chẳng bít phải đưa cái gì. Mà có đưa thông số thành phần của sản phẩm thì liệu các bác có phân tích được ko nhỉ :^):^):^) )
Ae ở đây toàn người biết đọc biết viết cụ ạ, không hẳn là mù chữ đâu mà mấy cái thứ tiếng tây ấy không hiểu nổi.
Cụ đã làm OEM cho các thương hiệu sản xuất xe chưa mà bẩu họ không cần thông số ????
Em chỉ sợ bác đang không hiểu thông số vật liệu chống ồn là gì thôi ... không biết thì nên nhờ thầy về dậy cho nó thông ra .. ai nại phán là tui có lói các ông cũng chả hỉu líu dzề :102::102::102:

Chỉnh sửa cuối:

dunghailua

Xe đạp
mình nghì chả chống ồn dược gì nhiều , nếu làm chồng ồn thì nó sẽ ồn chổ khác do mấy bác i tò , nếu ồn bát thuòng nên đẻ ý tới lốp xe mình dã bị 1 lần đi 10 ga ra mới có tay tư vấn dúng

duong rung

Đi bộ
Bác ạh, cái món chống ồn này, lợi ít hại nhiều, em co con huyndai nghe tán ngọt tai đi dán chống ồn = cao su non, tiếng ồn chẳng giảm là bao mà mỗi lần vào xe mùi két rất khó chịu. lại phải lột hết ra; siền mất, tật mang, hơi bị đau đấy. bác thích đau cùng em thì dán:102:

MOTOYA

Xe tăng
ửa.. thế không dùng cao su... dùng nhựa đường được không hả bác.. hihih:21:

Cuabien

Xe điện
Em mua loại bình phun cao su non của 3M về tự làm lấy, 1 thùng (có 6 chai) hết 1 triệu chẵn. Tự làm lấy nên không mất tiền công giờ đo ngon choét ! Nó đây !

Vệ sinh gầm và hốc bánh sạch và xịt khô :

Phần đen đen là xịt thử đây ạ :

nghienOTO

Xe tăng
Tiếp đi cụ, cuối cùng tác dụng có có tốt hơn tí nào so với ban đầu ko , phần cao su non nó có khô đc ko hay vẫn dinh dính sau khi phun ????

CV18

Xe đạp
các cụ ợ! xe rẻ, vỏ mỏng thì càng chống càng chết. Công nghệ của ta chưa tốt lắm, đăc biệt là chất liệu độc hại, thôi thì cố mà yêu nhưng gì ta có, xe em lúc đầu cũng ồn, nhưng sau thì ổn. Đừng thử nhưng xe xịn hơn khi mình chưa đủ khả năng lên đời nhé. Để tiền nâng cấp tiện nghi khác và cái độ bóng bẩy khác người là hơn. Chúc các cụ tỉnh táo, lái xe an toàn.

minsut

Đi bộ
Ae ở đây toàn người biết đọc biết viết cụ ạ, không hẳn là mù chữ đâu mà mấy cái thứ tiếng tây ấy không hiểu nổi.
Cụ đã làm OEM cho các thương hiệu sản xuất xe chưa mà bẩu họ không cần thông số ????
Em chỉ sợ bác đang không hiểu thông số vật liệu chống ồn là gì thôi ... không biết thì nên nhờ thầy về dậy cho nó thông ra .. ai nại phán là tui có lói các ông cũng chả hỉu líu dzề :102::102::102:
Bác Mèo cho em hỏi có nên làm gì cho Civic không ngoài thay lốp hả bác? Em định mua online một mới B-Quite để dùng cho Civic, có hiệu quả gì không bác? Mong bác tư vấn.
Cảm ơn bác

ngsykhoa

Xe hơi
chống ồn cách dễ nhất theo em là các cụ bán xe đi, làm con lô
Trúng thì thừa tiên nâng cấp xe xịn, với gần gấp 4 lần tiền chắc chắn các cụ có xe đỡ ồn hơn
Nếu trượt thì làm gì còn xe để mà kêu ồn. Cái này còn hiệu quả hơn

CiFor

Xe đạp
Ồn quá, ầm ĩ quá, xử lý gần 10 trang rồi mà vẫn ồn:ohmy:

Bác Mèo cho em hỏi có nên làm gì cho Civic không ngoài thay lốp hả bác? Em định mua online một mới B-Quite để dùng cho Civic, có hiệu quả gì không bác? Mong bác tư vấn.
Cảm ơn bác
Bác định chiến V-com hay L-com, ngày xưa em nhập cả hai về chiến thử thì thấy L-com hay hơn nhờ có lớp cản âm chì.

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
xe em thỉnh thoảng cái ghế bên nó ồn lém. em tìm mọi cách mà không thể nào giảm ồn đc, thậm chí tiếng ồn còn to hơn :102::102:. Cụ mèo bửn cóa cách nào giúp em đc hôn. Hậu tạ bằng (k) ná

:)):)):)):)):)):)):)):)):)):))