[Funland] Chuẩn bị tắm biển cho nghỉ lễ.

gnud_ht

Xe buýt
Cụ mặc áo phao thì cụ bơi kiểu gì ạ, em mới chỉ bơi có kéo cái phao đằng sau chứ mặc áo phao hay có phao tay thì chỉ nổi được thôi, chứ di chuyển rất khó.
Cụ ấy chỉ cần nổi thôi chứ ko biết bơi ạ. Ra bắt cá là chính chứ bơi gì :-j

nvk155

Xe điện
Cụ mặc áo phao thì cụ bơi kiểu gì ạ, em mới chỉ bơi có kéo cái phao đằng sau chứ mặc áo phao hay có phao tay thì chỉ nổi được thôi, chứ di chuyển rất khó.
Nếu dân pro thì lấy dây buộc cái can 5 lít lôi theo. Lúc nghỉ thì ôm can. Trong can có 2 lít nc ngọt để lúc về …rửa chân.
Sang hơn tí thì

Húp sụp sụp

Xe điện
Em thấy dân địa phương họ dùng phao như cái xơ chiêng mặc quay ngược ra lưng :))

wanderersg

Xe tăng
Mình đi bơi sông hồ biển gan bờ toàn đeo cái này đề phòng..xa thì mặc áo phao nếu đi tàu thuyền

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mấy năm rùi em ko nhớ cụ chủ đã bán xong cái ks Hạ Long chưa ạ? Ko biết giá giờ so với thời cụ rao thế nào ạ? Nếu cụ có thông tin cho em tham khảo thì tốt quá.
Giờ chắc giá gấp đôi rồi.
Quay lại chủ đề chính. Phao đeo tay như vậy chỉ dùng cho bể bơi hoặc tắm ở sát bờ. Mặc áo phao có lẽ an toàn hơn cho các cháu bé.

phihanhgia

Xe điện
Thôi thì cũng nhắm mắt đưa chân mà xuống bơi thôi chứ nhìn lên cả đống rì sọt với các nhà nghỉ, dịch vụ các kiểu, nhìn xuống thì mấy cái miệng cống đen ngòm đang xả nước xuống bãi tắm thì xỉu luôn.
Toàn lũ ăn hại. Mấy chục năm phát triển du lịch mà không địa phương nào quy hoạch, đầu tư tiền làm hệ thống thu gom nước thải, xử lý đạt chuẩn tối thiểu, rồi mới xả đúng chỗ. Mồm thì hô phát triển bền vững, thực tâm thì chỉ nghĩ nhét tiền nhanh đầy túi rồi té, để lại 1 bãi rác với tổn hại rất lâu dài cho hậu thế.
Tất cả các địa phương du lịch có nguồn thu không nhỏ: Phú Quốc, Nha Trang, Đà Nẵng, Quảng Ninh, Vũng Tàu, Phan Thiết, Quy Nhơn, Cửa lò, Sầm sơn, ... cùng chơi trò xả thải thẳng nguồn nước bẩn ô nhiễm ra biển.

money_talk

Xe tăng
Em tán thành và cũng thực hiện như cụ: đã xuống biển là phải mặc áo phao.
Em rất thích bơi ra xa nhưng luôn phải mặc áo phao. Trong hộc lốp dự phòng trên xe em lúc nào cũng có cái áo phao. Cứ thấy mấy cái đảo gần bờ là em thích bơi ra. Có cụ nào bơi qua mấy chỗ này như em chưa:
- Vịnh Vân Phong: từ cảng Hòn Khói - Vạn Giã 3km.
- Bãi Kinh - đảo Bình Hưng (1km)
- Chùa Bụt - Hòn Nẹ 5km (Hải tiến, Thanh Hoá).
- Đồ Sơn - Hòn Dáu
- Miếu Hòn Bà - Vũng Tàu
Lý thuyết thì cụ nói chuẩn theo sách giao khoa rồi.
Thực tế mặc "áo phao" mà bơi dc, điều khiển dc hướng thì tôi có chút nghi ngờ là cụ chưa từng mặc áo phao xuống nước.
Những chỗ khác tôi ko nói nhưng riêng Bình Hưng mà cụ bơi qua thì cụ thật siêu nhân. Người dám bơi qua đó thì cũng ko cần áo phao làm gì. Mấy cái thuyền chở khách nó lao vun vút nó có tránh cụ kịp ko? Gió ở đó là khu vực gần như mạnh, đều nhất VN

isak

Xe tăng
Nếu dân pro thì lấy dây buộc cái can 5 lít lôi theo. Lúc nghỉ thì ôm can. Trong can có 2 lít nc ngọt để lúc về …rửa chân.
Sang hơn tí thì
Vâng đây thì đúng là loại bọn em hay dùng, buộc vào thắt lưng và phao cách người từ 20-40cm, trong phao có thể để quần áo khô, điện thoại. Các cuộc thi bơi biển đều yêu cầu có phao này. Nhưng còn loại áo phao mặc vào người, hay loại phao tay thì em chưa thấy ai bơi với nó bao giờ.

Thực tế mặc "áo phao" mà bơi dc, điều khiển dc hướng thì tôi có chút nghi ngờ là cụ chưa từng mặc áo phao xuống nước.
Những chỗ khác tôi ko nói nhưng riêng Bình Hưng mà cụ bơi qua thì cụ thật siêu nhân. Người dám bơi qua đó thì cũng ko cần áo phao làm gì. Mấy cái thuyền chở khách nó lao vun vút nó có tránh cụ kịp ko? Gió ở đó là khu vực gần như mạnh, đều nhất VN
View attachment 8476314 View attachment 8476326
Có thể cụ ý là Ông Lão đánh cá nên có cách riêng, chứ đội em bơi từ đất liền ra đảo Lý Sơn họ cũng ko mặc áo phao, chỉ dùng phao kéo lưng hoặc như dân địa phương là 2 chai lavie rỗng.

View attachment 8476314 View attachment 8476326
Thời điểm em qua đó trái mùa rất vắng nên cả tiếng ko có sóng ca nô, em bơi ra bè xong lại sang bè khác, chủ bè bảo thi thoảng vẫn có người bơi.
Áo phao em cắt bỏ đi phần cổ, em bơi chó túc tắc bình thường chỉ tội bơi rất lâu và tốn sức. Em chơi tennis bị chấn thương nên ko bơi sải đc như các cụ, cứ túc tắc sấp ngửa đoạn một, mệt thì chả nổi rồi lại hì hục.
Áo phao anh em cảnh sát biển cho từ 2012 em vẫn dùng đến giờ.

duytrong

Xe lăn
Toàn lũ ăn hại. Mấy chục năm phát triển du lịch mà không địa phương nào quy hoạch, đầu tư tiền làm hệ thống thu gom nước thải, xử lý đạt chuẩn tối thiểu, rồi mới xả đúng chỗ. Mồm thì hô phát triển bền vững, thực tâm thì chỉ nghĩ nhét tiền nhanh đầy túi rồi té, để lại 1 bãi rác với tổn hại rất lâu dài cho hậu thế.
Tất cả các địa phương du lịch có nguồn thu không nhỏ: Phú Quốc, Nha Trang, Đà Nẵng, Quảng Ninh, Vũng Tàu, Phan Thiết, Quy Nhơn, Cửa lò, Sầm sơn, ... cùng chơi trò xả thải thẳng nguồn nước bẩn ô nhiễm ra biển.
Khách thì háo lao ngay xuống bãi bơi ngụp cho đã cơn thèm, mình thì đợi khách túc tắc đi bộ vòng quanh nhìn mấy cái luồng đen xì…

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
biển miền bắc nói chung là ko đc trong lắm nhưng đc cái tiện gần. Hầu như các cụ du lịch đi tắm biển không chuẩn bị cái này.

Cháu thấy đây là loại phao ngon bổ rẻ và an toàn nhất. Mặc áo phao khá khó chịu, cũng có thể bị bung khuy.
Trẻ nhà cháu đx rèn thói quen cứ xuống nước là phải đeo phao, ko phao thì ở nhà. Người lớn cũng làm gương, bơi giỏi cũng dùng phao. Ko phao tắm mất , có dụng cụ hỗ trợ bơi ra xa 700-1.000m so với bờ, nước non nó khác hẳn. Cháu gần biển tắm suốt nhưng lạ cái là dân địa phương 100% đi tắm thì dùng phao, khách du lịch thì cứ le ve gần bờ chả mấy người dùng phao cả. Xóm cháu nhiều người ngày nào cũng tắm, mỗi lần bơi 3-4km nhưng nguyên tắc là lúc nào cũng phải có phao.

muốn mát, nước sạch thì chịu khó ra xa thì biển nào cũng sạch.
Bãi Cháy thì xa hay gần bờ vẫn vậy, chưa thể sạch được

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Khách thì háo lao ngay xuống bãi bơi ngụp cho đã cơn thèm, mình thì đợi khách túc tắc đi bộ vòng quanh nhìn mấy cái luồng đen xì…
Biết thì tránh và chịu khó ... bơi bể :))

Ranfer

Xe buýt
em mua phao xốp đeo lưng/bụng như cái thắt lưng, bơi thoải mái và an toàn!

Sunrise96

Xe buýt
Trông bé tí thôi chứ người lớn dùng thoải mái nhé.
Có 2 cái, thủng cả 2 cùng lúc khó lắm.
Thủng một bên có bơi nghiêng được không cụ ;))
Cháu em 2 tuổi đeo phao này nhẩy xuống bể bơi nhoay nhoáy. Ra biển cho nó đeo thêm cái phao ở cổ :D

nguyenvu171

Xe buýt
chả thấy chuẩn bị bikily gì cả. Em lên tý bikyly cho nóng

motthoidongbim

Xe điện
Em thấy dân địa phương họ dùng phao như cái xơ chiêng mặc quay ngược ra lưng :))
Mặc ngược lại để bơi ngửa. Nằm ngửa ra nghỉ cụ ạ. F1 nhà e trc đi bơi sông nó toàn thế. Mặc đúng cứ fai nghển cổ lên, lâu thì mỏi.

nvk155

Xe điện
Thủng một bên có bơi nghiêng được không cụ ;))
Cháu em 2 tuổi đeo phao này nhẩy xuống bể bơi nhoay nhoáy. Ra biển cho nó đeo thêm cái phao ở cổ :D
🤭 thi thoảng thiếu phao cháu mượn 1 cái. Thấy thằng cu 8 tuổi vẫn bơi đc. Mình thì cũng tàm tạm, quẫy đạp nhẹ nhàng.