Chuyến đi Bắc Cạn-Cao Bằng-Hà Giang-Lao Cai của em.

trau keo

Xe tăng
chuyến đi của bác quá phê, em cũng định đợt 30.4 làm phát nhưng chắc chỉ đi hồ ba bể cả cao bằng thôi, bác có thể chỉ cho em đường từ thái nguyên lên hồ ba bể được không

kieninlove

Xe tăng
Ko hiểu Cap có chạy được cung đường này không? Khi nào có dịp nhà em cũng phải làm 1 phát thế này, nghe tả đã thấy mê !!!

kieninlove

Xe tăng
Ko hiểu Cap có chạy được cung đường này không? Khi nào có dịp nhà em cũng phải làm 1 phát thế này, nghe tả đã thấy mê !!!

bacnv

Xe buýt
Cap của bác chạy tốt. Hôm tết vừa rồi có 1 bác Getz + 1 bác wagon còn lên tận cột cờ Lũng cú cơ mà.

buffalo car

Xe điện
chuyến đi của bác quá phê, em cũng định đợt 30.4 làm phát nhưng chắc chỉ đi hồ ba bể cả cao bằng thôi, bác có thể chỉ cho em đường từ thái nguyên lên hồ ba bể được không
Từ Thái Nguyên lên Bắc Cạn thì đường rất đẹp cụ ạ, em đi đêm lên cũng không hình dung được hết cung đường, cụ xem bản đồ này: http://www.vietbando.com/vbdMap.aspx rồi kết hợp với GP "mồm" là đi đến nơi về đến chốn thôi ạ. Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ!:)

buffalo car

Xe điện
Cap nhà cụ đi ngon ạ! Cap mà MT nữa thì cụ vọt thoải mái >:D<. Cụ Giao Thong cũng đi Cap đấy cụ ạ, cụ tham khảo thêm cụ ấy thì cực kì chuẩn luôn!(b)

Cap của bác chạy tốt. Hôm tết vừa rồi có 1 bác Getz + 1 bác wagon còn lên tận cột cờ Lũng cú cơ mà.
Đúng đấy ạ, trước khi đi em cũng đọc bài này, khâm phục cụ Getz & cụ Wagon quá! Chỉ cần chuẩn bị chu đáo và lái xe cẩn thận là OK.

buffalo car

Xe điện
Em lại úp phục vụ các Cụ mấy kiểu nữa nào!!!;))

Bản Bắc Ngòi - Hồ Ba bể

Đời thường...

Tày girl

Trẻ con :x

Ngày mai (4/5) các Cụ tha hồ mà xem ảnh nhá! @-)khi các Cụ nhà mình trở về từ mọi nơi :)). Chắc lại tràn ngập trên OF mất thôi.:P em mong được hóng hớt ảnh ọt và câu chuyện của các Cụ!

saigon

Xe máy
Bác có chuyến đi hoành tránh quá. Bác chủ cho em hỏi đường đi từ Bảo Lạc sang Mèo Vạc theo QL 217 thế nào ạ? Có phải đi qua cái cầu treo mới làm không bác? Thanks

buffalo car

Xe điện
Tks bác Saigon! em da pm cho bác rồi nhá! Cái cầu treo trên là em bọn em chụp trên đường thôi chứ không đi qua! Bác mà đi thì đi qua cầu này:

Cầu to vật vã luôn bác ạ!!!:))

trau keo

Xe tăng
hôm trước em cũng làm chuyến như bác nhưng chỉ được nửa Bắc kan - Cao bằng - Lạng sơn
công nhận là cảnh đẹp, đi về thấy yêu đời hơn
nhưng em lên bắc kạn thấy mấy bác bảo rẽ đi đượng định hóa nhanh hơn, có bác nào đi chưa cho ý kiên

buffalo car

Xe điện
hôm trước em cũng làm chuyến như bác nhưng chỉ được nửa Bắc kan - Cao bằng - Lạng sơn
công nhận là cảnh đẹp, đi về thấy yêu đời hơn
nhưng em lên bắc kạn thấy mấy bác bảo rẽ đi đượng định hóa nhanh hơn, có bác nào đi chưa cho ý kiên
Chúc mừng cụ đờ ca đốp sừn đã có chuyến đi BK, CB, LS. Cụ chụp được nhiều ảnh không? phọt lên cho anh em nhòm đê!=D>
Em thấy trên avatar của cụ là cụ đã đi Cam rồi, em cũng đi Cam rồi mà bận quá chưa làm một bài về chuyến đi Cam được đây!:bz

mrbinhhg

Xe tải
Nhà em ở huyện Xín Mần, em làm phòng nội vụ bác ạ: Nếu bác đi từ ngã 3 tân quang vào qua huyện Hoàng Su Phì - Xín Mần - Bắc Hà (Lào cai) thì không phải đi đường đất và khó như đi qua đèo gió bác ạ
May mà bác hôm đấy đi qua đèo gió không mưa nếu không các bác đã phải nghỉ lại xã Nà Chì rồi (k phải thị trấn nà chì đâu bác ợ), mấy năm trước đường chưa được rải nhựa đoạn đường này nhiều cây to và đẹp lắm!
Ước gì có ngày được vi vu như bác nhưng con uaz của em không chịu nghe :D!

Chỉnh sửa cuối:

buffalo car

Xe điện
Nhà em ở huyện Xín Mần, em làm phòng nội vụ bác ạ: Nếu bác đi từ ngã 3 tân quang vào qua huyện Hoàng Su Phì - Xín Mần - Bắc Hà (Lào cai) thì không phải đi đường đất và khó như đi qua đèo gió bác ạ
May mà bác hôm đấy đi qua đèo gió không mưa nếu không các bác đã phải nghỉ lại xã Nà Chì rồi (k phải thị trấn nà chì đâu bác ợ), mấy năm trước đường chưa được rải nhựa đoạn đường này nhiều cây to và đẹp lắm!
Ước gì có ngày được vi vu như bác nhưng con uaz của em không chịu nghe :D!
Chào cụ Mrbinh Hagiang! nhìn nick của cụ là biết cụ ở HG rồi. Đường cụ chỉ em cũng biết nhưng bọn em đã quyết định đi cung đường khó hơn đấy chứ ạ :)), thế mới có cơ hội đi off dốt qua đèo gió chứ ạ! bọn em rất "phê" khi đi cung đường này đấy! <:-P

Tks cụ đã có bài đầu tiên kể từ khi cụ vào OF đến giờ, em vinh dự quá! vodka Cụ luôn >:D<
Khiếp cụ làm âm binh lâu quá!:)):)):))

Em ước gì có được con UAZ như Cụ quá! để đi đú với các cụ bên box offroad.

trau keo

Xe tăng
xấu hổ quá xấu hổ quá, anh em đi chụp ảnh nhiều mà em đi chả chụp được phát nào, xe 5 phát, mỗi em lái còn hội bạn toàn đứa lên xe là khò chán :D, thế nên nợ các bác dịp khác vậy :D

trau keo

Xe tăng
đợt em đi cam là đi trăng mật nên chả còn tâm trí đâu mà chụp ảnh :))

real_ilu145

Đi bộ
Lên Hồ Ba Bể mà k ăn cá lăng đánh ở hồ lên om là móc mật, cá chép hồ om mẻ, gà nấu măng theo kiểu người Tày, uống rượu ngô do họ tự nấu thì hơi phí đấy.

Catmatpat

Xe điện
Lên Hồ Ba Bể mà k ăn cá lăng đánh ở hồ lên om là móc mật, cá chép hồ om mẻ, gà nấu măng theo kiểu người Tày, uống rượu ngô do họ tự nấu thì hơi phí đấy.
Xời, cụ real-ilu145 chém gió kinh thế, em homestay ở Pắc Ngòi, nhà bác Toàn suốt mà chưa bao giờ được nếm hai món cá lăng om lá mác mật:-?? và gà nấu măng kiểu người Tày cụ nói nhỉ? Cụ ăn ở chỗ nào đới chỉ em phát.

sakuraluu

Xe buýt
Trước em cũng có 1 hành trình với Dmax đi cung đường gần như này, nhưng chưa đi sang Lào Cai bao giờ cả, cám ơn các cụ đã cung cấp hình ảnh cung đường. Sắp tới em cũng chạy hành trình này với mấy ông khách Tây. Có GPS chạy đường này mới thấy lợi ích các cụ nhỉ :)

natven

Xe đạp
Phong cảnh đẹp quá, em chưa dc tới chỗ này buồn quá các cụ ơi