có ai có quy trình tháo lốp trước xe du lich không?dúp e với!

cuong92cn

Đi bộ
tình hình e đang cần quy trình tháo bánh trước xe du lịch mà tim mãi trên mạng không thấy. ai có thì post lên dùm e cái.e cảm ơn nhá.

nguyenduc6688

Xe buýt
cụ cứ đưa kích vào kích lên tháo là ok thôi mà

blacksky2048

Xe tải
thì tháo như bánh sau thôi có gì đâu bạn, chỉ có khó nếu tháo luôn thước lái này nọ thôi

anhtho

Xe ngựa
tình hình e đang cần quy trình tháo bánh trước xe du lịch mà tim mãi trên mạng không thấy. ai có thì post lên dùm e cái.e cảm ơn nhá.
Xe du lịch nếu em hiểu là xe 4 chỗ hoặc 7 chỗ thì không vấn đề gì cụ ạ. Nếu cụ chỉ tháo bánh để thay bánh dự phòng thì rất đơn giản, cụ làm theo các bước sau:
1. Tìm cách đưa xe vào chỗ an toàn, bằng phẳng.
2. Kéo phanh tay, cài số 1, chèn bánh chắc chắn.
3. Dùng cờ lê có tay đòn dài, nới lỏng các ốc bánh xe cần thay
4. Đặt kích vào điểm gầm xe cạnh bánh cần thay, kích bánh xe lên. Điểm đặt kích cần xác định cẩn thận.
5. Tháo các ốc ra, tháo bánh bị hỏng ra
6. Thay bánh tốt vào, vặn ốc chặt vừa phải.
7. Hạ kích, vặn chặt các ốc bằng cờ lê
8. Cất bánh bị hỏng, đồ nghề và tiếp tục hành trình.
9. Nhớ tới tiệm vá xe gần nhất để vá lốp bị xịt, nếu cần thay luôn như cũ. Không ai dám chắc xe có thể bị xịt một lốp nào đó trong khi lốp dự phòng đã sử dụng hết, lúc đó thì đúng là botay.com !

messenger87

Xe buýt
cụ này nói tương đối chuẩn rồi đấy ạ. cụ chú ý chỗ em bôi đỏ nhé, hok là hỏng gầm đấy.
Xe du lịch nếu em hiểu là xe 4 chỗ hoặc 7 chỗ thì không vấn đề gì cụ ạ. Nếu cụ chỉ tháo bánh để thay bánh dự phòng thì rất đơn giản, cụ làm theo các bước sau:
1. Tìm cách đưa xe vào chỗ an toàn, bằng phẳng.
2. Kéo phanh tay, cài số 1, chèn bánh chắc chắn.
3. Dùng cờ lê có tay đòn dài, nới lỏng các ốc bánh xe cần thay
4. Đặt kích vào điểm gầm xe cạnh bánh cần thay, kích bánh xe lên.Điểm đặt kích cần xác định cẩn thận.
5. Tháo các ốc ra, tháo bánh bị hỏng ra
6. Thay bánh tốt vào, vặn ốc chặt vừa phải.
7. Hạ kích, vặn chặt các ốc bằng cờ lê
8. Cất bánh bị hỏng, đồ nghề và tiếp tục hành trình.
9. Nhớ tới tiệm vá xe gần nhất để vá lốp bị xịt, nếu cần thay luôn như cũ. Không ai dám chắc xe có thể bị xịt một lốp nào đó trong khi lốp dự phòng đã sử dụng hết, lúc đó thì đúng là botay.com !

Muon_biet

Xe cút kít
Sử dụng bộ tháo lốp trang bị ngay trong xe. Đỗ xe ở vị trí bằng phẳng và an toàn, nếu đỗ xe ở lề đường thì có cảnh báo nguy hiểm trước và sau xe với khoảng cách tối thiểu 10m, bật đèn cảnh báo nguy hiểm của xe. Kéo phanh tay để xe ở vị trí không thể di chuyển tự do. Dùng bộ cờ lê tháo lỏng ốc vít của bánh xe. Sử dụng kích nâng bánh xe định tháo lên khỏi mặt đường. Tiếp tục mở ốc bánh xe, tháo bánh xe ra khỏi các vít giữ. Lấy lốp dự phòng trong cốp xe lắp vào các vị trí ốc giữ và xiết nhẹ ốc hãm. Hạ kích và tiếp tục xiết chặt ốc theo chiều hình chéo đối xứng sao cho lực xiết ép dần đều. Dùng đồng hồ kiểm tra áp suất lốp nếu không đủ thì bơm thêm. Cất lốp hỏng vào cốp, rửa tay sạch sẽ sau đó rửa mặt cho tỉnh táo và thu dọn các vật báo hiệu nguy hiểm, nổ máy xe lên đường.