Có nên mua PCX Việt không các cụ?

iTeen

Xe tải
thôi ko cần đâu. e qua cái độ tuổi thanh niên manh động coi trời bằng vung như cụ rồi :))
Cụ đến tuổi người lớn rồi mà nói chuyện như mấy đứa trẻ trâu nhỉ :)) Cụ lớn tuổi thì phải để lớp trẻ nó ko khinh chứ :))
Ai đời người lớn ko đọc từ đầu vào cắn trộm :))

Nói người ko nghĩ đến mình :))

Chỉnh sửa cuối:

Kal

Xe hơi
Cụ đến tuổi người lớn rồi mà nói chuyện như mấy đứa trẻ trâu nhỉ :)) Cụ lớn tuổi thì phải để lớp trẻ nó ko khinh chứ :))
Ai đời người lớn ko đọc từ đầu vào cắn trộm :))

Nói người ko nghĩ đến mình :))
oài. thôi ko đú được với lớp trẻ . :-?? . nhìn lại mình đi ko ko lớn được đâu bạn ạ :)

iTeen

Xe tải
oài. thôi ko đú được với lớp trẻ . :-?? . nhìn lại mình đi ko ko lớn được đâu bạn ạ :)
biết và hiểu việc rồi mới phát biểu đã đc gọi là nghĩ lớn chưa ?

Hay người lớn là ko cần biết đang nói tới chuyện gì, cũng chẳng cần hiểu, chỉ cần nhảy vào reply bừa? Người lớn quá :)

Giờ mới hiểu người lớn là làm cái gì cũng là đúng. Còn nói thẳng, đã online thì đừng mang tuổi tác ra, online nó thể hiện ở cái đầu thôi.

Đang nc với Stent, ko hiểu nói về cái gì cũng nhảy vào chen ngang, TỰ HÀO NÓI CÂU MÌNH NGƯỜI LỚN NHỈ?

Chỉ biết nói mồm, tự nhận mình người lớn trong khi hành động chẳng khác gì 1 đứa trẻ con. Chẳng ai nói là người lớn đâu.

SN91 so với 93 chẳng nói lên đc cái gì cả, cái thể hiện ở topic này mới đánh giá đc. Đọc lại xem có đúng là "người lớn" nhảy vào xen ngang chuyện người khác ko? Vâng bạn người lớn quá!

Chỉnh sửa cuối:

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
Thôi nào các cụ, mỗi người nhịn nhau 1 câu, sao cứ tranh cãi nhau như thế mất hết hoà khí
Bàn tiếp về vấn đề có nên mua PCX ???? thì theo quan điểm của em thì em không bao giờ mua, có chết cũng không mua, nhưng cho không em thì em lấy (lấy để bán :P )

PhanNam

Xe máy
Nhìn em này mất cảm tình quá, *** thắt lại, nở hậu mới đẹp các cụ nhỉ

pcx1426

Đi bộ
cụ nên mua PCX, của viẹt nam cũng được. đi sướng lắm, tiết kiệm xăng thì kinh hồn.

lanhuong1965

Xe điện
Thôi nào các cụ, mỗi người nhịn nhau 1 câu, sao cứ tranh cãi nhau như thế mất hết hoà khí
Bàn tiếp về vấn đề có nên mua PCX ???? thì theo quan điểm của em thì em không bao giờ mua, có chết cũng không mua, nhưng cho không em thì em lấy (lấy để bán :P )
cho không em thì em lấy (lấy để bán) bán lấy $ nuôi gấu cả con à??? :)) :)) :))

nhaneddy

Xe máy
mỗi người 1 ý thôi chứ các cụ nói nhau ghê thế. ai thích thì có nói PCX xấu thì vẫn mua. em cũng thấy PCX xấu. nhưng với tính năng của nó thì em cũng kết. hihi. nhưng đợi đến giá chuẩn thì em sẽ quất ngay

PCI for car

Xe tăng
em mới mua 1 chiếc pcx thứ 7 tuần trước, sau khi ngồi lên xe, nổ máy, chờ đèn đỏ .... kết luận 1 câu: sướng ^^

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
cho không em thì em lấy (lấy để bán) bán lấy $ nuôi gấu cả con à??? :)) :)) :))
cụ này muốn chết không, gấu nhà em mà nghe thấy là không những em mà cả cụ cùng gọi điện lên Việt Đức đặt giường đấy

nhaneddy

Xe máy
cụ CPI for car lấy PCX giá bao nhiêu thế. cho em hỏi địa chỉ head luôn để tham khảo

tdhien

Xe buýt
Oàiiiiiiiiiiiiiiiiii, 100 người thì chắc chỉ có 40 nguy hiểm thôi, còn 60 vẫn tỏ vẻ nguy hiểm. ^:)^

MinPrince

Xe buýt
Chưa nói tới cái 100% vì cái đó cụ cãi nhau vs người khác

Còn nói về những cái quote trên, "3. Kinh nghiệm sống, sự từng trải, sự đắn đo trong lựa chọn, khả năng tự học, khả năng tìm hiểu...hơn bạn nhiều." <~ Cụ dựa vào đâu để khẳng định sự tự học, khả năng tìm hiểu hơn người khác =)) 2 cái khả năng này chẳng liên quan gì tới tuổi tác.

Cụ nghĩ sao nếu 1 người 18 tuổi tự kiếm ra đc tiền với lương thấp nhất là 3tr/month với việc desgin web? Không thiếu các giải "Tin học trẻ không chuyên" ? Không vắng mặt tại bất cứ hội thảo nào về mã nguồn mở Joomla tổ chức tại HN ? Với kiến thức trong trường mà cho đc mức lương đó à? Đừng quá tự hào và đánh giá thấp người khác. Và nói thẳng ra mức lương kia em đạt đc từ khi mới lên lớp 10, tức 15 tuổi thưa cụ.

Nói chẳng phải để khoe, mà là để cho cụ thấy cái tự học của cụ ko phải mỗi cụ làm đc ở cái OF này, và cái tự học của cụ chỉ là nói mồm, còn của em nó là rõ ràng đâu ra đó

Đó là chưa nói tới việc em bán hàng shoes nhập từ ebay về, cụ muốn cứ lên hải quan ở 40 Hàng Bài hỏi sẽ có đủ cả nick và tên em, các anh ở đó quen mặt rồi.

Và hiện tại em đang làm việc cho Vdesignpro.com

Cụ gấp 3 lần tuổi em, ok. Nhưng cái cụ không có là cách giải quyết việc "hiệu quả" của người lớn, 1 người đứng tuổi.
Topic người ta reply là "Mà để ý mấy ông cưỡi PCX nhìn cứ thấy thế nào ý" <~ Cụ hiểu đc câu này tới đâu? Người ta nói là dáng của mấy ông đi PCX nhìn "thấy thế nào ý". Cụ vào quote luôn làm cái reply mấy ông đi PCX là "thừa kinh nghiệm và thừa hiểu biết". Cụ không nói cụ thể nhưng ai đọc cũng biết được rằng ý khác của câu nói này là cụ nói những người đi xe khác cùng phân khúc là những người "không có kinh nghiêm, thiếu hiểu biết". Đọc xong reply của cụ cứ ngỡ đọc reply của 1 đứa học Trung Học.

CÁI TUỔI CHẲNG LIÊN QUAN GÌ, CÁI QUAN TRỌNG LÀ SỰ NĂNG ĐỘNG CỦA MỖI NGƯỜI TRONG C.SỐNG.

NĂM NAY EM NỘP HỒ SƠ THI NGOẠI THƯƠNG VÀ THƯƠNG MẠI, NHƯNG VẪN NGHĨ LÀ 1 ĐỨA HỌC NGOẠI THƯƠNG RA TRƯỜNG CHƯA CHẮC KHI ĐI LÀM ĐÃ BẰNG 1 ĐỨA HỌC TRƯỜNG DÂN LẬP
Giỏi không nên tự kiêu, phải biết khiêm nhường, 18 năm sống ở trên đời chưa phải là tất cả, còn bao nhiêu cái khó khăn trước mắt bạn đã bao giờ nếm qua ??? Chắc chắn chưa rồi. Nhất là cái đức tính khiêm nhường, biết mình biết người chắc chưa ai dạy bạn.Lương tháng 3 triệu cũng chả là cái gì nếu tự thân vận động, tự sống, tự thuê nhà , tự lo cho mình trong cái thời buổi bão giá này.

Thế nên nói chuyện vs người hơn tuổi là phải biết tôn trọng, bạn mà vào làm công ty tôi rồi cứ bô bô kiểu như này thì sẽ bị đào thải sớm. Hồi trước có mấy đứa vào cứ huênh hoang này nọ, giỏi thì có giỏi thật nhưng cuối cùng cũng bị out bằng sạch. Chắc chắn đấy. Còn 3 triệu thì h là quá bt, đấy là mức lương tối thiếu rồi. Nếu làm về thiết kế lương phải từ 5 triệu - 10 triệu trở lên bạn ạ. Và đấy là mức lương cơ bản.

Còn học đại học, sinh viên Ngoại thương ăn đứt dân lập chứ đừng nói cái từ không bằng. So sánh quá khập khiễng. Nền tảng giáo dục tốt hơn luôn tốt hơn bạn ạ.

Nên khiêm tốn nhé.

hung_kid

Xe tải
Giỏi không nên tự kiêu, phải biết khiêm nhường, 18 năm sống ở trên đời chưa phải là tất cả, còn bao nhiêu cái khó khăn trước mắt bạn đã bao giờ nếm qua ??? Chắc chắn chưa rồi. Nhất là cái đức tính khiêm nhường, biết mình biết người chắc chưa ai dạy bạn.Lương tháng 3 triệu cũng chả là cái gì nếu tự thân vận động, tự sống, tự thuê nhà , tự lo cho mình trong cái thời buổi bão giá này.

Thế nên nói chuyện vs người hơn tuổi là phải biết tôn trọng, bạn mà vào làm công ty tôi rồi cứ bô bô kiểu như này thì sẽ bị đào thải sớm. Hồi trước có mấy đứa vào cứ huênh hoang này nọ, giỏi thì có giỏi thật nhưng cuối cùng cũng bị out bằng sạch. Chắc chắn đấy. Còn 3 triệu thì h là quá bt, đấy là mức lương tối thiếu rồi. Nếu làm về thiết kế lương phải từ 5 triệu - 10 triệu trở lên bạn ạ. Và đấy là mức lương cơ bản.

Còn học đại học, sinh viên Ngoại thương ăn đứt dân lập chứ đừng nói cái từ không bằng. So sánh quá khập khiễng. Nền tảng giáo dục tốt hơn luôn tốt hơn bạn ạ.

Nên khiêm tốn nhé.
Bác nói quá chuẩn luôn. vodka bác

phamminhhien198

Xe đạp
mình hơi mê tín nên phải nói là thực sự ko thể chọn cái ông đầu voi đuôi chuột này đượcL-)

Dan du an

Xe cút kít
Không bao giờ mua xe này. Trông nó quá xấu. Bạn mình nói nhìn người ngồi trên trông như trọc phú mới nổi (xin lỗi các bác đang đi xe này, đừng mắng em). Với lại giá trị thật của xe chỉ cỡ 30cu thôi. Đây là ý kiến của riêng em. Ai cũng có ý kiến của riêng mình. Xã hội mà.

Em cũng ủng hộ tẩy chay Honda Việt Nam. Họ coi thường người tiêu dùng quá. Nói thật bây giờ cứ đi qua những chỗ đại lý cho Honda là em thấy ghét.

Em vote cho mua xe đạp, vừa bảo vệ môi trường, vừa có dáng đẹp

Dũng Hà

Xe đạp
Mua xe cho bác nên quan trọng là bác phải thích, thích là múc.
Còn e thì e không khoái PCX, e thấy đầu nó hơi to.

iTeen

Xe tải

Nên khiêm tốn nhé.
Bạn hiểu thế nào là bô bô? Bạn biết vì sao mình phải nói ra ko? Có người nói nên có người trả lời, vậy phải chăng theo bạn thì chỉ có người nói thôi, người trả lời là sai à? Bạn hiểu sự việc quá nhỉ, nếu như bạn làm bên team mình với cách đánh giá như vậy thì đảm bảo mình sẽ loại bạn ra khỏi team.

18 năm sống chưa là cái gì cái, chẳng ai phủ nhận. Nhưng số năm có phải là thứ để so sánh về khả năng tự học của mỗi người ko? Nếu bạn quan niệm theo cách đó thì xin lỗi, bạn lên facebook copy bài này lên xem có bao nhiêu người nhảy vào đáp gạch.

Mức lương TỐI THIỂU là 3 triệu nhé, và bạn đừng quên, mức lương 5-10 triệu 1 tháng là quá bt so với thiết kế. 1 hợp đồng thiết kế website thương mại điện tử tầm trung đã là 6 triệu. Học cả ngày, tối học thêm tới 10h. Mình còn 2h để onl, và với 2h 1 ngày mình được tối thiểu 3tr/tháng khi còn là học sinh. Chẳng tự nhận mình giỏi, vì có nhiều người bằng tuổi kiếm đc hơn nhiều. Chẳng qua có người nói nên mình phải kể ra. Còn nếu bạn thấy chuyện đó là quá bình thường thì bạn là đại gia rồi. Chắc lương của bạn 1 tháng phải trên dưới 50tr nhỉ.

Nền tảng giáo dục chỉ hỗ trợ đào tạo. Giáo dục VN đè nặng lý thuyết mà ít chú trọng thực hành. Khả năng làm việc sau này phụ thuộc phần lớn vào sự năng động của mỗi người, 1 thằng chỉ biết học và học, có thể nó học giỏi ở ngoại thương, nhưng chỉ học và học thôi ko biết gì khác. So với 1 thằng học dân lập, học giỏi ở dân lập, nhưng vẫn là kém so với ngoại thương (cái này dễ thấy), nhưng thằng học dân lập năng động hơn, kĩ năng mềm tốt hơn.

Theo bạn thằng nào hơn thằng nào khi ra ngoài xã hội ?

Còn chẳng biết ai là người phải khiêm tốn ở đây khi những gì mình nói là trả lời cho reply của Stent, không phải tự nhiên mình nói ra những cái đó ở đây. Còn bạn? Bạn tự đề cao giá trị bạn thân của mình quá mức khi không hiểu và đọc kĩ các reply

P/S: theo mình biết bạn cũng đã đi làm, hạn chế cách viết kiểu teen cho dễ đọc nhé

Chỉnh sửa cuối: