Thảo luận Có nên mua Suzuki Grand Vitara không?

overhaulin

Xe buýt
em cũng đang nhòm ngó em này, hôm trước chui vào xe xem thì thấy đúng là nội thất rất đơn giản, nhìn bên ngoài thì đẹp dã man con ngan. Mầu bạc đẹp hơn hay mầu xám đẹp hơn các bác nhỉ? với giá rổ không biết có thương thảo giảm dưới 817 được không nữa?
Cái này tùy sở thích mỗi người thôi cụ ạ.Theo em thì màu xám đẹp hơn,trông xe cứng cáp hơn màu bạc
http://www.suzukiauto.com/build_and_price/grand_vitara/?r=left

hoàng ngân

Đi bộ
Tôi đã lái thử xe Grand Vitaran thấy xe chạy rất bốc, máy êm. Khung vỏ xe rất cứng cáp và không ồn. Kiểu dáng Vitara mới cũng rất sang trọng. Nói chung với dòng xe nhập khẩu từ Nhật Bản thế này thì giá này là rất đáng để mua vì nó còn rẻ hơn những dòng SUV của các hãng khác lắp ráp tại Việt Nam.

niln

Xe đạp
nếu đại lộ thăng long là offroad thì em test rồi. Hom đó chạy GV 120km sướng lắm, cứ như tàu cao tốc chạy ngoài vịnh biển, bồng bềnh đến gần sáng hôm sau.
Cái này phải cám ơn các bác làm đại lộ nha, đem biển về tận thủ đô cho anh em thích cảm giác đi tàu cao tốc trên biển.:)>-

Oaska

Đi bộ
offroad là mấy đường lầy lội, k có đường nhựa ấy

LaoLao_HoDo

Đi bộ
@@ ơ, thế thì là hơi khó chịu chớ nhỉ?? >"<, tốc độ ôm cua thế lào đấy bác nhỉ, em là em khoái...:D :D
nếu đại lộ thăng long là offroad thì em test rồi. Hom đó chạy GV 120km sướng lắm, cứ như tàu cao tốc chạy ngoài vịnh biển, bồng bềnh đến gần sáng hôm sau.

shine74117

Đi bộ
Nghe mấy bác trên diễn đàn khác đánh giá con này cái khoản máy khỏe! Vote cho nhu cầu cày đường dài và đường thành phố. Tuy 5 chỗ với chỗ sải chân hơi ngắn gây ra khó chịu khi đi đường dài

1.5G

Xe tải
Mua ở đại lý nào giá ngon nhất các bác nhỉ?

nhat_nam80

Xe máy
Hôm vừa rồi em có đi thử lại, điều khiển cảm giác cứng chắc, xe bon. Tuy nhiêu, khi qua chỗ xóc đằng sau có tiếng kặc kặc... Không hiểu do lốp treo hay nhựa hay nhựa che khoang sau.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
nhat_nam80 nói:
Hôm vừa rồi em có đi thử lại, điều khiển cảm giác cứng chắc, xe bon. Tuy nhiêu, khi qua chỗ xóc đằng sau có tiếng kặc kặc... Không hiểu do lốp treo hay nhựa hay nhựa che khoang sau.
Em dự là cái khóa Việt tiệp của ốp lốp dự phòng hihi

Dai Nam

Xe hơi
Xe này quá hợp lý trong tầm tiền, đi đô thị cũng cool mà dã ngoại cũng hợp.

Zzz

Xe tải
Em thấy Grand vitara ở HN lượn lờ có vẻ nhiều hơn swift. Em thấy giá thành hợp lý nhưng khai thác và sử dụng tại HN thôi cũng thấy e ngại chứ chưa nói đến các tỉnh khác vì linh kiện thay thế trong quá trình sử dụng. Ví dụ, sau 70k thì má phanh, lọc gió, lọc điều hòa, dây curoa thay thế là đương nhiên. Bên cạnh đó nhiều khả năng cũng phải thay hoặc chủ sử dụng muốn thay để cải thiện chất lượng như: láp, giảm xóc, cảm biến oxy, gối đỡ cao su máy, lá côn, gương lược... cực khó kiếm do hãng VN không quan tâm, đặt ngoài thì có nhiều kiểu, thay đổi theo năm, theo thị trường đôi khi lắp không khớp. Nếu linh kiện thoải mái chắc Su ghi điểm nhiều hơn.
Thực tế, su swift hiện nay như đem con bỏ chợ linh kiện đặt mất tối đa 3 tháng, thậm chí không có câu trả lời từ hãng tại VN. Đáng tiếc cho một dòng xe mang tiếng là chính hãng tại VN. Nếu Vitara không tăng chăm sóc sau bán hàng sẽ lại chịu số phận như swift

Chỉnh sửa cuối:

huuhoi

Xe hơi
Tạm trú quanh 3 chỗ trống còn 1 chỗ Em ngồi
Website
www.halonginco.com
Em mua em nay được 4 tháng rồi chạy được gần 1 vạn mà chẳng vấn đề gì, mơi thay 1 lần dầu, chạy chắc chắn nhất là khoản đi đường đồi núi, E 1m75 nặng 82kg ngồi vẫn thỏa mái, ghế sau có vẻ cao hơn len ngồi sau cảm giác quan sát tốt, xe vào soóc không được êm ái lắm ( chiều dài cơ sở ngắn) nhưng đi trung binh 70-100KM/h là cực oke! cảm giác lái rất chắc chắn, E đã đi rất nhiều xe, nhưng với tầm tiền hơn 800 theo Em nghĩ là hợp lý. Nếu so với CRV va Fotuner Em nghĩ về cảm giác lái và độ chắc chắn thì Em này hơn hẳn. ăn uống khoang 9lit-14 lit/100km.

Zzz

Xe tải
Em nghĩ chạy bình thường, xe không lỗi thì tầm dưới 100k km trong vòng khoảng 4 năm chưa vấn đề gì ngoài các loại dầu, lốp, má phanh, lọc gió, ac quy phải thay thôi cụ, mà xe vẫn khá mới.
Em thì ngắm Su GV này lâu và cũng mót, kiếm thông tin nhiều nhưng gấu cần vốn làm ăn nên hãm lại dài dài. Chơi em này tại VN với rổ rá thì khá hợp lý, cao hơn nữa là RAV4 AWD mới thì hơi chát. Giá kể Su bổ sung thêm cân bằng điện tử ESP, hỗ trợ sau bán hàng nhiều nữa thì hấp dẫn hơn.

DODuySon

Xe tăng
Em nghĩ chạy bình thường, xe không lỗi thì tầm dưới 100k km trong vòng khoảng 4 năm chưa vấn đề gì ngoài các loại dầu, lốp, má phanh, lọc gió, ac quy phải thay thôi cụ, mà xe vẫn khá mới.
Em thì ngắm Su GV này lâu và cũng mót, kiếm thông tin nhiều nhưng gấu cần vốn làm ăn nên hãm lại dài dài. Chơi em này tại VN với rổ rá thì khá hợp lý, cao hơn nữa là RAV4 AWD mới thì hơi chát. Giá kể Su bổ sung thêm cân bằng điện tử ESP, hỗ trợ sau bán hàng nhiều nữa thì hấp dẫn hơn.
Chính vì 2 khoản bác vừa nêu làm em cứ lưỡng mãi, Đặc biệt là hỗ trợ sau bán hàng. Nghía mãi rồi giá thì 877-60 củ cũng ổn áp,mê nhất cái body, chán cái ông SU chẳng nghiên cứu thị trường VN gì cả đến người mê GV như em mà còn phải lưỡng

trungha198x

Xe hơi
Dạ , bẩm các cụ , các cụ có nhu cầu lấy vitara thời điểm này là tốt nhất ạ ! Nhà cháu đang có giá cực tốt cho các cụ ak , đủ màu mè các cụ nhé !!

slazenger

Xe đạp
Em chạy GV 2003 nhập Mỹ. Hiện đã hơn chạy hơn 100k km nhưng thấy chẳng có vấn gì lớn cả. Cứ bảo dưỡng định kỳ là ngon lành hết.

DODuySon

Xe tăng
MR Hà! Cụ PM cho em phát, đang suy thoái ứ thèm đi câu nữa, đắm đò em giặt mẹt. Cụ k cần giới thiệu sp nữa em rành lém roài. Cụ chốt hạ luôn ( giá cuối+ đuợc lắp thêm đồ gì nữa nhá )

trungha198x

Xe hơi
em pm rồi ak , cụ check inbox hộ em nhé , sr cụ vì sự chậm chễ này

jaspis

Xe máy
Bác Hà cũng PM cho em cái giá cuối phát. Thanks bác.

ttvn

Xe tải
Ngày trước em chạy con Vitara liên doanh được hơn 2 năm thì thấy có mấy điểm sau không vừa ý
Điều hòa yếu
Xe đi xóc lòi ruột
Nội thất sau một thời gian thì lọc xọc lắm
Được cái ưu điểm là leo trèo thi ok
Vứt đâu khong sợ vặt đồ

Không biết hàng nhập từ JP có bị thế không nữa? Bác nào sử dụng khoảng 6 tháng trở lên cho tí cảm nhận với. Cảm ơn các bác