Cụ nào có phần mềm Dashcommand crack cho e xin để chạy OBD2 bt

luklak

Xe điện
E mới máy mó món này, chạy cái torque pro và dashcommand cho con android7''
Cái Dashcommand hay quá mà bản dùng thử nên kg xem được phần đo mức nhiên liệu, cụ nào có bản crack for android cho e xin 1 bản, tks.

hoacvxd

Xe tăng
Em dùng NEW CARENS + HUD Android bluetooth + HTC EVO 3D, đã tải về bản dùng thử nhưng không biết nó kết nối với xe thế nào, có phải mua thêm cục cắm cổng OBDII phải không ạ. Nhìn những tính năng của nó thì giá có 9,95 USD cũng chơi được bác ạ.
Để trưa nay em về kết nối thử với cái HUD, nếu được em sẽ mua nhưng không biết Crack thế nào, em nghĩ hơi khó vì nó bắt đăng ký tài khoản và IMEI điện thoại thì phải, mỗi lần sử dụng nó bắt đăng nhập và kiểm tra online.

nguyenanhduc.99

Xe tải
em dùng BB không biết có ứng dụng nào giống thế này không nhể

hoacvxd

Xe tăng
Bác sang bên Tinhte.vn xem thế nào, em nhớ là bên đó có cách để sử dụng lâu dài một số phần mềm nhưng máy phải ROOT hay cái gì đó, em ngại vọc cái món này nên không để ý lắm.

hoacvxd

Xe tăng
Vừa thử kết nối với cái HUD Bluetooth Android nhưng báo lỗi, bên bán cái HUD này nói là nó chỉ hỗ trợ cho riêng phần mềm của nó thôi, muốn dùng cai dashcommand này chắc phải mua thêm cái cục OBDII khoảng 100$ nữa, thôi chả chơi.

luklak

Xe điện
E vẫn cần.

Em dùng NEW CARENS + HUD Android bluetooth + HTC EVO 3D, đã tải về bản dùng thử nhưng không biết nó kết nối với xe thế nào, có phải mua thêm cục cắm cổng OBDII phải không ạ. Nhìn những tính năng của nó thì giá có 9,95 USD cũng chơi được bác ạ.
Để trưa nay em về kết nối thử với cái HUD, nếu được em sẽ mua nhưng không biết Crack thế nào, em nghĩ hơi khó vì nó bắt đăng ký tài khoản và IMEI điện thoại thì phải, mỗi lần sử dụng nó bắt đăng nhập và kiểm tra online.
Cụ thấy bán đâu giá 10$ vậy?

hoacvxd

Xe tăng
Thì em cài bản free sau đó Update thì nó báo là 9,95$. Em dùng thẻ VISA đăng ký tài khoản trên Play

luklak

Xe điện

hoacvxd

Xe tăng
Em định mua nhưng vì cái HUD của em nó không kết nối được, có thể do khai báo chưa chuẩn.
Trong mục "Vehicle Manager" nó bắt khai báo các trường sau: Year, make, model, type và nhiều mục khác nữa em không biết khai báo thông tin như thế nào, lằng nhằng quá.
Bác đã kết nối được chưa (bản free), cài đặt như thế nào hướng dẫn sơ qua cho em với, nếu em kết nối được với HUD em sẽ mua, còn dùng chung được hay không thì chưa biết, em thấy mỗi lần sử dụng nó bắt login và khi thiết lập nó bắt chọn điện thoại sử dụng nữa.

luklak

Xe điện
Em định mua nhưng vì cái HUD của em nó không kết nối được, có thể do khai báo chưa chuẩn.
Trong mục "Vehicle Manager" nó bắt khai báo các trường sau: Year, make, model, type và nhiều mục khác nữa em không biết khai báo thông tin như thế nào, lằng nhằng quá.
Bác đã kết nối được chưa (bản free), cài đặt như thế nào hướng dẫn sơ qua cho em với, nếu em kết nối được với HUD em sẽ mua, còn dùng chung được hay không thì chưa biết, em thấy mỗi lần sử dụng nó bắt login và khi thiết lập nó bắt chọn điện thoại sử dụng nữa.
E cài bản free được rồi, dưng e dùng máy tính bảng, cài dư các app bt mà, bản free nên 1 số tính năng cao kg đọc được mà đúng mấy cái e cần .
bản free chỉ hiện được vòng tua, tốc độ, quãng đường, nhiệt độ nước, nhiệt độ gió. HUD cụ dùng hdh gì, trong các ctrinh thì thằng này mắc nhất và hiển thị được chi tiết nhất, e log in vào theo mẫu của nó đến đoạn thanh toán 90$ nên e phải thoát ra :D . Cụ mua ở đâu được 10$ cho e xin cái link có khi mua 1 bản về nghịch.

hoacvxd

Xe tăng
Vấn đề cài cái này trên máy tính bảng hay điện thoại đều như các App khác nhưng em muốn hỏi là sau khi bác cài đặt trên MTB rồi thì dùng cái gì để kết nối với xe ô tô.
Của em đang dùng bộ hiển thị thông tin trên kính lái (HUD) có Bluetooth để kết nối với smaphone Android (Đọc thông tin qua cổng SCAN chuẩn OBDII) nhưng phần mềm dashcommand không đọc được thông tin qua thiết bị HUD này.
Sau khi cài đặt, đăng ký tài khoản, khởi động em vào mục Sign in/Purchase->Purchase-> tích vào Option "Purchase DashCommand" sau đó bấm nút "Purchase" thì nó khắc nhảy vào gian bán hàng "Cửa hàng Google Play" . Tại đây nó hiển thị giá là 9,95US$ ạ
Vào mục "See compatible hardware online" thì nó liệt kê ra một loạt mấy cái cục cắm vào cổng SCAN, cái bèo nhất cũng là 44,95$ giao tiếp USB.

Thế bác đang giao tiếp bằng thiết bị gì ạ?

luklak

Xe điện
E có 1 cái bluetooth nối vào cổng obd2 trên xe, thiết bị này phát sóng bt và pair với các tbi cầm tay có hđh dư smarrt phone, máy tính bảng, mtxt...
Cái của cụ có thể là 1 thiết bị đồng bộ nên có lẽ nó k cho giao tiếp với phần mềm ngoài cũng nên, cụ mua rời cái bt-obd2 cũng rẻ thôi dư e mua có 25$ trên ebay. Cụ làm cái này đi rồi chung nhau mua thử cái phần mềm dashcommnad về nghịch nhỉ, thông tin chi tiết và cập nhật lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

hoacvxd

Xe tăng
Đúng rồi, nó đòi phải có cái cục đó. Mua qua ebay hơi phiền toái, để em tìm ở VN có chỗ nào bán em sẽ mua về nghịch.

longlanh1510

Xe tải
Cái Dashcommand hay quá mà bản dùng thử nên kg xem được phần đo mức nhiên liệu, cụ nào có bản crack for android cho e xin 1 bản, tks.
Nhà cháu có con Android và "sớt" giùm cụ chủ nè.
http://appstore.vn/android/home/app/1095
http://appstore.vn/android/home/app/448

Cụ vào trang này thì k0 thiếu đồ cho Android đâu ợ! Hàng chuẩn hơn nê zuẩn!!!:-|:-|:-|

luklak

Xe điện

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ tải bản full V4.4 tại đây: https://www.tusfiles.net/audnjxaw88ra
Nhớ hủy dấu tích ở cái chỗ có chữ "Use our download manager and get recommended downloads" đi nhé rồi bấm vào cái dòng màu xanh để tải về
Cụ tải bản full V4.5 mới nhất tại đây: http://www.bigoshare.com/startDownload/1139332623543ac0f72fb1f
Cụ hỏi em mới biết có cái phần mềm hay thế này

Link Mediafire cháu nén cả hai thằng kia vào một file: http://www.mediafire.com/download/8rucik343jkdall/DashCommand.OBD.ELM.Scanner.7z

Chỉnh sửa cuối:

SM3PE

Xe buýt
DashCommand giao diện rất đẹp, đọc lỗi tốt nhưng có một số lỗi không cho xoá, không thêm được Plugin . TorquePro giao diện đơn giản, cài thêm được plugin chuyên dụng cho một số dòng xe, đọc và xoá lỗi tốt, em đã thử dùng cho xe MEC E300 đọc và xoá lỗi ngon lành.