Cung đường: Lai Châu - Lào Cai?

trantienlc

Xe buýt
Từ điện biên đi chăn nưa 120km đường ngon ko quen đg đi tầm 3tieng ăn cơm ở chăn nưa, từ chăn nưa đi ( mats khoảng 10km đg sấu đi sedan phải lựa chút) 2tieng30' là đến lai châu! Cụ xuất phát từ điện biên đi lai châu khoảng hơn 8h sáng là không bị tắc đường vì đến chỗ làm tầm trưa họ nghỉ, chỉ mất khoảng gần 10km đương đang làm(mà ngày này họ cũng nghỉ như mình thôi) từ lai châu đi sapa 75km mất gần 2h đường tốt nhưng nhiều cua và dốc đi qua thác bạc cụ ghé chơi chụp ảnh luôn kho về sapa hôm sau lại phải quay lai 12km@-)! Còn từ sapa vền lao cai 35km cua và dốc nhiều và rất nhiều lưu thông xe cụ đi chậm thôi nhé! chúc cụ có chuyến đi vui vẻ thượng lộ bình an!

Chỉnh sửa cuối:

sonphuongan

Xe tải
Bọn em vừa đi tuyến này xong. Cụ nên đi từ Hà Nội - Lào Cai - Sapa - Lai Châu - Điện Biên - Sơn la - Mộc Châu - Hà Nội. Cung đường này tổng công khoảng 1200km.
Từ Lào Cai cụ đi sang Lai Châu khoảng 100km đường tương đối đẹp. Từ Lai Châu sang Điện Biên khoảng 170km. Cụ phải đi qua Mường Lay. Từ Lai Châu qua Mường Lay đường xấu vì đang nếu cụ đi xedan em khuyên cụ không đi đường này.
Từ Điện Biên về Sơn La - Mộc Châu - Hà Nội đường tương đối đẹp.

Chỉnh sửa cuối: