Thảo luận Danh mục phụ tùng (của hãng khác) dùng chung được cho Mazda

series3

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi phụ tùng của thằng mazda changan có ổn không ạ. Nó là hàng liên doanh của mazda và changan hay chỉ là hàng OEM. Em cám ơn ạ
Cụ ko nói cụ thể là loại phụ tùng nào, mà em cũng ko rành lắm nên ko dám trả lời chắc chắn nhưng riêng quả dàn nóng (xe em đi cao tốc bị đá văng thủng phải thay) thì của thằng changan rất ngon, dày dặn và nhìn chuẩn chỉnh hơn hàng thái, đài… và nó cũng đắt nhất luôn.

Chỉnh sửa cuối:

showluozixiang

Xe buýt
Cụ ko nói cụ thể là loại phụ tùng nào, mà em cũng ko rành lắm nên ko dám trả lời chắc chắn nhưng riêng quả dàn lạnh (xe em đi cao tốc bị đá văng thủng phải thay) thì của thằng changan rất ngon, dày dặn và nhìn chuẩn chỉnh hơn hàng thái, đài… và nó cũng đắt nhất luôn.
em định mua túi khí vô lăng cụ có thể tư vấn cho e không ạ.

series3

Xe tăng
em định mua túi khí vô lăng cụ có thể tư vấn cho e không ạ.
Được nha cụ, đúng hôm nay e đi bảo dưỡng ở chỗ quen đợt trước thay dàn nóng cho e nên e hỏi luôn cho cụ, họ bảo ok, changan nó làm đồ cho mazda luôn chứ ko phải oem ☺

showluozixiang

Xe buýt
Được nha cụ, đúng hôm nay e đi bảo dưỡng ở chỗ quen đợt trước thay dàn nóng cho e nên e hỏi luôn cho cụ, họ bảo ok, changan nó làm đồ cho mazda luôn chứ ko phải oem ☺
Em cám ơn cụ. tiện thể cụ có thể cho em số điện thoại bên đấy để em hỏi giá phụ tùng được không ạ hoặc cụ hỏi giúp em giá túi khí vô lăng mazda cx-5 2019 ạ.

chickbong

Xe hơi
Tự thay pin đầu thu cảm biến áp suất lốp.
Rảnh rỗi em thay pin cho đầu thu cảm biến áp suất lốp Icar
Xe lắp cảm biến áp suất lốp gồm 01 đầu thu và 04 van cảm biến. Về nguyên tắc khi van hết pin có thể mua đơn lẻ để thay và giữ lại đầu thu nhằm giảm chi phí. Tuy nhiên, đầu thu sau 5-6 năm hoạt động pin cũng sẽ kém và cần thay thế.

Khi tháo ra ta sẽ thấy 1 viên pin có dung lượng 600mAh. Nó hơi nhỏ nên khi thay ta sẽ thay viên dung lượng lớn hơn để mỗi lần sạc dùng được lâu hơn (đầu thu có chức năng sạc năng lượng mặt giời nhưng xe dán phim thì…ko sạc được phải dùng sạc dây). Khi còn mới mỗi lần sạc sẽ dùng được 2-3 tuần hoặc cả tháng. Khi đã cũ mỗi lần sạc chỉ được vài ngày hoặc 1 tuần. Đó là lúc nên thay pin.
Cách làm: tháo 4 vít ở mặt dưới đầu thu mở ra và kiểm tra kích thước, điện áp pin, vị trí lắp pin, kích thước khoảng trống lắp pin.
Đặt mua pin có điện áp tương ứng, dung lượng lớn hơn gấp đôi và vừa chỗ lắp với giá…50k/quả.

Sau khi có pin, ta tháo viên pin cũ ra, cắt dây để nối vào quả pin mới (nếu giắc pin mới không vừa). Dùng băng dính 2 mặt cố định vào đầu thu, cắm giắc, khởi động lại là xong con ong mật

Đối với camera hành chính nếu pin hỏng các cụ cũng làm tương tự nhưng cần khéo tay hơn do camera nó khó tháo hơn tẹo. Pin thay cũng tầm 30-40k/quả thôi.
Chúc các cụ thành công.
Cảm biến van trong có thay pin cảm biến dc ko cụ
Đầu thu thì có thể cắm nguồn liên tục, còn cảm biến phát thì chịu

chickbong

Xe hơi
Giờ trong hãng (mấy cậu kỹ thuật tự làm) có dịch vụ tắt cái của nợ này bằng phần mềm rồi. Các cậu đó sẽ cắm máy tính qua cổng này và độ 2p sau là xong. Mất hẳn cái đèn iStop, ko có hiện vàng hiện xanh gì nữa hết. Nút iStop cũng bị vô hiệu hóa, bấm nó ko phản ứng gì. Giá cả là 200k, rẻ hơn mua cái này trên shopee vài chục mà ko phải cắm cái gì vào xe cả.
Xe mình m3 2018, tháo dây điện chỗ khóa nắp capo đầu xe ra là mấy istop luôn, chả phải mềm cứng gì cả. Muốn có thì gắn nó lại

Kiabuoisang

Xe container
Cảm biến van trong có thay pin cảm biến dc ko cụ
Đầu thu thì có thể cắm nguồn liên tục, còn cảm biến phát thì chịu
Em thấy trên mạng có người thay cái pin đó để tái sử dụng. Nhưng em thì sẽ ko thay vì em ko khéo tay, sử dung sau khoảng 5-6 năm nếu hết pin thì mua van lẻ mới về thay thôi ạ.

Kiabuoisang

Xe container
Xe mình m3 2018, tháo dây điện chỗ khóa nắp capo đầu xe ra là mấy istop luôn, chả phải mềm cứng gì cả. Muốn có thì gắn nó lại
Một mẹo hay; như vậy nếu có quên chưa sập nắp capo là cũng ko biết phải ko ạ :-?

chickbong

Xe hơi
Một mẹo hay; như vậy nếu có quên chưa sập nắp capo là cũng ko biết phải ko ạ :-?
Em thấy M3 2018 có quên đóng capo thì đèn nó cũng ko báo gì, cửa vẫn khoá bt. Chỉ cho istop nó tắt. Mà capo là cái ko quên vì cũng ít mở. Khi thả xuống mạnh là nó khoá rồi vả lại nó luôn ngay trước mắt