[Funland] Danh sách các quán ăn tại Hà Nội !

Chi Chi

Xe điện
Món nem chua rán ở ngõ Tạm thương bẩn kinh khủng, em không hiểu sao mà mọi người vẫn ngồi những chỗ nhếch nhác như thế mà ăn được.
tuỳ hàng thôi chứ bác?
em toàn ăn nhà Ngọc, sạch lắm :)
nhà đối diện quán Bà Già tối tăm í :D

training

Xe tăng
Em vẫn thấy lươn Yên Ninh là chuẩn nhất, nhất là miến xào và om chuối đậu:P. Hàng Điếu lươn có vị tanh. Mai Hắc Đế chỉ có mỗi miến lươn và quẩy (Còn 2 chị em, 1 ng nữa mở quán Tân Tân ở Hai Bà Trưng nhưng đắt quá, đắt vật:77: vắng tanh nên giờ phải kiêm cả hải sản nữa). Có 1 quán lươn ở Lê Đại Hành khá đông nhưng e ko thấy ngon. Quán lươn Thái Hà chưa đủ tuổi để so sánh.

Bánh cuốn em thấy Gia Hân ở Đoàn Trần Nghiệp cũng ổn, nhiều option:21:, sạch sẽ.

Bún ốc cổ thì lèo tèo 1 chút xíu, em mà ăn phải làm 1 cổ 1 chuối đậu mới hòm hòm (hic. tốn kém quá:'()
Bún ốc bà Sáu Mai Hắc Đế ko có gì để chê, chị con gái làm cũng ko thua gì bà Sáu, em ăn ở đó ngót nghét 12 năm rồi:21:

Có hàng PHỞ vỉa hè ở Hàng Trống chỉ có buổi tối, đông vãi, ăn xong ngang tập thể dục:21: mồ hôi ra như tắm, rẻ và cũng khá ngon nhưng chỉ có Phở chín

Nhớ đc cái gì nữa em bổ sung sau.
Hic, đói quá, thèm món Tôm hùm bỏ lò ở Phố Biển quá mà ko biết kiếm đâu giờ:'(:))

@Chi Chi: em còn nợ anh rất nhiều đấy nhá, cẩn thận ko trả ko xuể đâu(c)(b)

Mseries

Xe đạp
các anh các chị ơi hình như chưa ai đề cập đến món Mỳ vằn thắn nhỉ? em thấy có 2 quán: 1 ở Mai Hắc Đế và 1 ở Hòa Mã ngon ngang nhau, quán ở Hòa Mã chỉ bán đến 8h (tầm 8h là đuổi khách nguây nguẩy ý) mà lại còn ngồi vỉa hè, còn quán ở Mai Hắc Đế bán cả ngày, quán xá rộng rãi.
Ngoài ra còn chỗ nào Mỳ vằn thắn ngon thì các anh các chị chỉ cho em với ah

Tây Độc

Xe điện
Cái này tuy là món Huệ, nhưng mà là ở Hà Thành, cũng là người phương bắc nên em táng vào đây. Có "cái tình" thì chưa thấy, đang đi kiếm. :P

Đại loại là sau bao lần lỡ dở, hôm nay em rủ được cả nhà đi đạp phá quán Song Hương nhà bác Cửu. Đến nơi thì không thấy ông chủ đâu, nghe nói là đi ăn ở chỗ khác, để lấy tư liệu cho thớt "Ẩm thực Hà Thành và cái tình của người phương Bắc".

Đại loại là cả nhà khá hài lòng vơí đồ ăn ở đây, ăn được phết các bác ạ. Ăn đứt cái quán Huế của nợ ngày xưa chỗ Lý Thường Kiệt. Nói chúng là đáp ứng được kỳ vọng của em. Lỡ buột mồm nhận là người OF, nên bị bắt phải nhận đít cao. Có chụp ít ảnh mang lên đây quảng cáo hộ này.

Tré này. Lúc mới ngồi, bảo moị người là ở đây chưa được như HCM, vào quán Huế là trên bàn có nem chua vơí lại tré để sẵn, khách có thể ăn nhẩn nha trong lúc chờ đồ ăn lên, mà nhà hàng lại bán được thêm. Vừa dứt lơì thì thấy em phục vụ bê điã tré vào.

Em ăn tré này lại thấy thích hơn tré Bà Đệ trong Đà Nẵng mới bỏ mẹ chứ. Nên "nhẩn nha" hết luôn cả điã.

Bánh nậm nhé

Hay bánh bột lọc

Nem lụi ăn cũng ngon, giờ này ngồi gõ mà vẫn toát mồ hôi lưỡi.

Vào quán Huế làm sao bỏ qua được bánh bèo

Cả nhà chiến đấu rào rào, nên cứ 5 phút các em phục vụ phải dọn một cái mẹt thế này:

Bánh cuốn thịt nướng. Rõ là điêu. :P Đùa tí, maỉ ăn quá, đến lúc sực nhớ ra thì chỉ còn thế này

Bánh đa xúc hến. Hình như nhà cụ Cửu dùng hến khô, cái này con em em nó bảo thích ăn tươi hơn.

Bún thjt nướng - ban đầu trông đẹp lắm, nhưng mà nhớ ra chụp ảnh thì nó đã hỗn độn thế này:

Bún bò giò heo đặc biệt nhỏ:

Bún bò giò heo đặc biệt lớn:

Bún bò giò heo đặc biệt lớn nhỏ:

Kết luận là hài lòng. Kiểu gì cũng quay lại. Sẽ dẫn thêm hội văn phòng đến đập phá nữa.

À, mà thứ 3 có sờ pê xi ồn đít cao 30% nếu em không nhầm. Nhà em cố cãi vơí mâý em nhân viên ở đấy là hôm nay là thứ 3, thế mà các em ý không chịu.

training

Xe tăng
các anh các chị ơi hình như chưa ai đề cập đến món Mỳ vằn thắn nhỉ? em thấy có 2 quán: 1 ở Mai Hắc Đế và 1 ở Hòa Mã ngon ngang nhau, quán ở Hòa Mã chỉ bán đến 8h (tầm 8h là đuổi khách nguây nguẩy ý) mà lại còn ngồi vỉa hè, còn quán ở Mai Hắc Đế bán cả ngày, quán xá rộng rãi.
Mỳ vằn thắn mấy chỗ đấy chả ngon. Có 1 hàng ở phố Huế đối diện chợ Hôm có tuổi đời từ cách đây vài chục năm ăn tạm được nhưng chỗ ngồi hơi chán. 1 hàng mới mở ở phố Nguyễn ĐÌnh Chiểu đối diện công viên được cái sạch sẽ, lịch sự nhưng đắt vãi:77:. Còn thật sự ngon là có 1 hàng vỉa hè, chỉ bán từ khoảng sau 18h30 ở góc Lương Văn Can và cái phố Hàng hàng gì đấy em ko nhớ:102:, sủi cảo thơm ngậy, nước trong thơm mùi tôm (chẹp chẹp thèm quá:P).

@ Chi Chi: định xù nợ ah, em cứ chờ đấy nhá:69:

CỬU VĂN LONG

Xe container
Bánh đa xúc hến. Hình như nhà cụ Cửu dùng hến khô, cái này con em em nó bảo thích ăn tươi hơn.
cảm ơn kụ Tây Độc đã đến ủng hộ nhà hàng :D(b)
thưa kụ là hến này nhà hàng em dùng là hến tươi nhập từ Huế ra nên nó mới bé dư thía - kể cả món Tré nữa cũng từ Huế bay ra ợ:P cứ 3 ngay là em nhập hàng ra 1 lần ợ, báo cáo thêm với kụ là tất cả các nguyên liệu hương vị của nhà hàng em cũng đều nhập từ Huế ra nữa:6:

CỬU VĂN LONG

Xe container
nếu nói đến món Mỳ Vằn Thắn thì em chỉ thấy có mỗi quán số 2 Hàng Phèn là đỉnh cao :6:mỗi tội con mụ chủ quán có cái mồm chửi bậy nhân viên thì thôi rồi :D dưng vì quá ngon nên e ko thể bỏ đc mới đau chứ :P

SSU

Đi bộ
Thế có cụ nào biết món cháo lươn Nghệ An ở đâu không? lâu ko về Vinh them quá !

Tây Độc

Xe điện
cảm ơn kụ Tây Độc đã đến ủng hộ nhà hàng :D(b)
thưa kụ là hến này nhà hàng em dùng là hến tươi nhập từ Huế ra nên nó mới bé dư thía - kể cả món Tré nữa cũng từ Huế bay ra ợ:P cứ 3 ngay là em nhập hàng ra 1 lần ợ, báo cáo thêm với kụ là tất cả các nguyên liệu hương vị của nhà hàng em cũng đều nhập từ Huế ra nữa:6:
À thế ạ. Em cũng không biết, hôm đấy ăn nó khô khô nên tưởng thế. Có khi đấy là do kiểu chế biến. Món đấy thì chị em thích, chứ em thì thích các món còn lại. Kiểu gì cũng sẽ quay lại. :)

À, mà góp ý nhỏ là bác kiếm thêm đồ đạc kê vào phòng được không? Phòng trống quá, nên nói chuyện nó cứ vang vang, trẻ con cười đùa chút mà cũng váng đầu phết.

4x4

Xe tăng
Thế có cụ nào biết món cháo lươn Nghệ An ở đâu không? lâu ko về Vinh them quá !
Cháo lươn Nghệ an chính hiệu thì cụ đi đường Hoàng Ngân ở Trung hòa Nhân chính rẻ phải hoặc từ cạnh chợ Trần Duy Hưng rẽ vào rồi...hỏi tiếp vì e ko nhớ số nhà :P

CỬU VĂN LONG

Xe container
Cháo lươn Nghệ an chính hiệu thì cụ đi đường Hoàng Ngân ở Trung hòa Nhân chính rẻ phải hoặc từ cạnh chợ Trần Duy Hưng rẽ vào rồi...hỏi tiếp vì e ko nhớ số nhà :P
hỏi kụ có phải nó nằm ở trong ngõ Hoàng Ngân, gần trường PTCS Lý Thái Tổ thì phải vô trong ngõ đó có một hàng bún đậu mắm tôm rất ngon và một hàng lòng lợn nữa đúng ko ợ (c)

CỬU VĂN LONG

Xe container
Trích dẫn:
hungkttt viết
Món này Hải Phòng là chuẩn nhất :21: gia vị của bác thiếu vỏ quýt thừa rau răm.

kụ nào dân Hải Phòng ở HN mà muốn thưởng thức món Bánh Đa Đỏ thì qua 29 Phan Huy ÍCh gần cửa hàng em thưởng thức nhá, em thấy ăn cũng đc lém :6:(l):6:

thuytrieudo

Xe buýt
@ CỬU VĂN LONG
Chính xác là qua bến lương yên 100m đi từ phía chương dương, ngã tư cửa khẩu đầu tiên. Hoặc đi từ ngã tư lò đúc X trần khát chân lên đê 200 m là tới
Thanks cụ Thịt nhá, hôm kia em order 1kg về ăn thử, công nhựn ăn ngon và lạ miệng.
Định bụng mua về ăn dần trong mấy ngày dưng mà em và mấy thằng bẹn chén gần hết trong bữa đó luôn, hic hic
Lần tới em phải check món Thịt heo hun mới được
(b)(b)(b)(b)
@ Cửu: Cảm ơn những thông tin ẩm thực của cụ, chắc chắn sẽ ghé qua Song Hương xem hàng họ của cụ dư nào :D(b)

thuytrieudo

Xe buýt
Em bắt đầu chủ đề Ô mai ở Hà Nội cái nhể
Mơ xào này

Cái này nữa ợ

Hiện, em chỉ mua ô-mai ở duy nhất 1 địa chỉ: 13 Hàng Đường, món mơ xào mặn ngọt ở đó cứ gọi là Đỉnh của chảo, cụ nào mua tặng Gấu, F1 hay người yêu là đảm bảo sẽ Happy-ending (b)(b)(b)
Giờ, em nhường MIC cho các cụ và đặc biệt là các mợ (b)

Chỉnh sửa cuối:

Estonque

Xe điện
Heo nhà em sẵn sàng để phục vụ kụ ạ! Rất mừng là món nhà em hợp khẩu vị với nhà kụ
Ui giời, cụ cứ gọi là Thịt bò khô, thịt lợn khô cho nó tiện :69::69::69:MÀ cụ là người Sơn La hay sao mà biết làm món đấy thế, công nhận mấy món Thịt khô ngon phải biết, ông chú em lên thăm nhà em, lúc về mẹ em mua cho 1 cân Thịt lợn khô + Thịt bò khô làm quà, ông í đã hok bjt ăn rùi lại hok gọi điện hỏi nhà em cách ăn, mẹ em gọi xuống hỏi biết ăn hok thì bảo là biết, mẹ em lại hỏi ăn thế nào, ông ý bảo là về cắt nhỏ ra rồi xào với rau :)):)):)):)):))

Chi Chi

Xe điện
Em bắt đầu chủ đề Ô mai ở Hà Nội cái nhể
Mơ xào này

Cái này nữa ợ

Hiện, em chỉ mua ô-mai ở duy nhất 1 địa chỉ: 13 Hàng Đường, món mơ xào mặn ngọt ở đó cứ gọi là Đỉnh của chảo, cụ nào mua tặng Gấu, F1 hay người yêu là đảm bảo sẽ Happy-ending (b)(b)(b)
Giờ, em nhường MIC cho các cụ và đặc biệt là các mợ (b)
Ô mai ngon thì anh PHẢI đến 11 Hàng Đường - Ômai Hồng Lam mới là chuẩn, đỉnh của đỉnh luôn anh nhá! (k)(k)(k)(l)(l)(l)(l)

ở đây, em thích ômai: Mơ không hạt (loại này đắt nhất), có mấy vị, chẹp chẹp, ứa nc bọt... :38:
Mơ không hạt chua cay mặn ngọt này
mơ gừng không hạt này
Chanh bao tử này
Chanh cốm này
Me cay này
Đào cay này
..........
:38: thèm quá, em k kể tiếp đc :102:

CỬU VĂN LONG

Xe container
Bánh mỳ :

Bánh mỳ ba tê : ở phố Trần Huy Liệu ( ngay cạnh nhà hàng Oh My God nhìn sang ) bánh mỳ ở đây vừa mềm lại nhiều nhân nữa - ngon tuyệt cú mèo :P

Bánh mỳ súp vang : ở ngay đầu phố Đình Ngang cũng đỉnh cao :6:

Bánh mỳ ba tê gan : ở Thu Hương Pakery phố Phan Đình Phùng, nhà này có loại bánh mỳ nhỏ 2 khìn rưởi / 1 cái, còn ba tê là nhà hàng làm bán 1 hộp riêng khoảng 35 khìn /1 hộp ==>> phải nói riêng ba tê của Thu Hương Pakery làm công nhựn ăn vào 1 lần nghiện luôn :D

Bánh mỳ ba tê : ở ngay đầu phố : Lãn Ông giao với phố Lương Văn Can có nhà bánh mỳ ba tê bán cũng được mười mấy năm, ngon tuyệt dưng cũng chỉ bán từ 5h chiều đổ đi :6:

CỬU VĂN LONG

Xe container
Ô mai ngon thì anh PHẢI đến 11 Hàng Đường - Ômai Hồng Lam mới là chuẩn, đỉnh của đỉnh luôn anh nhá! (k)(k)(k)(l)(l)(l)(l)

ở đây, em thích ômai: Mơ không hạt (loại này đắt nhất), có mấy vị, chẹp chẹp, ứa nc bọt... :38:
Mơ không hạt chua cay mặn ngọt này
mơ gừng không hạt này
Chanh bao tử này
Chanh cốm này
Me cay này
Đào cay này
..........
:38: thèm quá, em k kể tiếp đc :102:

ngoài nhà ô mai Hồng Lam ở Hàng Đường thì còn có một nhà ô mai ở phố Hàng Da cũng đỉnh cao ngang ngửa lắm :D

Chi Chi

Xe điện
Dạo này em cũng hay vật cái món: Tiết Ngải Cứu :D
38 Hàng Cá, chỉ bán từ 5h chiều :D
Tiết hầm với lị ngải cứu, có các loại thuốc bắc j đó e ứ biết :D
ngon thế, ăn chấm với gia vị quất..............
chẹp :38: