[Công nghệ] Đèn cos tự động nâng hạ loạn cả lên ( Camry 2.4g)

Chào các CMCC;
Chức năng của đèn tự nâng lên hạ xuống. Cháu tìm hiểu thì nhiều cụ gọi tên khác nhau như:
ALS (Auto Leveling System)

ALS (Auto levelling front lighting system)
Automatic headlight leveling

Cháu mù tịt về công nghệ đèn đóm nên đang tìm hiểu việc nâng lên hạ xuống của đèn cos con cẩmly nhà cháu.
Bệnh của em nó là đèn bên trái (bên tài) thì nó nâng lên hạ xuống vô tội vạ. Nó không theo quy luật gì cả.
Triệu chứng: Cháu thử nhiều lần là đậu xe trong gara thì để chức năng Auto rùi mở đền cos thì tự nhiên nó thích thì nó hạ xuống. Xong cháu tắt đèn bật lên thì nó lại lên... cứ lên lên xuống xuống.
Trị bệnh: Cho cháu hỏi là như vậy là chức năng gì của em nó có gì bất ổn không ạ. Thuốc cho em nó phải làm thế nào? CHáu đang tính thì tháo luôn dắt nguồn cấp cho mô tơ Koito khỏi nâng lên hậ xuống ạ
Riêng đèn bên phải ( bên phụ) thì đèn nó vẫn đứng im. Chỉ có bên trái là tưng tưng thôi ạ.

kfcminh

Xe tăng
Xe của cụ bị hòng chế độ nâng hạ đèn bên phải e rồi. Chế đọ nâng hạ đèn đèn trên camry nó thế, ng ta gọi là tính năng liếc đèn. Nguyên lý nó hoạt động như sau, ví dụ cốp xe để đồ vật nặng hoặc ghế sau có đủ người ngồi, thì xe có xu hướng nặng phía sau làm đầu xe bị hếch lên làm cho đèn bị hếch lên theo và mất an toàn khi chạy buổi đêm chính vì lý do đó camry đã đưa tính năng này lên xe khi xe bị nặng phía sau thì bật đèn sẽ cụp xuống tuy theo mức độ. Chính vì thế khi cụ bật tắt đèn thì nó phải dò lại chế độ liếc cụ ợ, xe e camry 2014 để ở nhà khi bật đèn toàn liếc thế thôi.

Xe của cụ bị hòng chế độ nâng hạ đèn bên phải e rồi. Chế đọ nâng hạ đèn đèn trên camry nó thế, ng ta gọi là tính năng liếc đèn. Nguyên lý nó hoạt động như sau, ví dụ cốp xeđể
ể đồ vật nặng hoặc ghế sau có đủ người ngồi, thì xe có xu hướng nặng phía sau làm đầu xe bị hếch lên làm cho đèn bị hếch lên theo và mất an toàn khi chạy buổi đêm chính vì lý do đó camry đã đưa tính năng này lên xe khi xe bị nặng phía sau thì bật đèn sẽ cụp xuống tuy theo mức độ. Chính vì thế khi cụ bật tắt đèn thì nó phải dò lại chế độ liếc cụ ợ, xe e camry 2014 để ở nhà khi bật đèn toàn liếc thế thôi.
Nó lên xuống cả 2 đèn cùng lúc mới đùn phải không cụ?
Cụ nó cũng có lý. Motơ thì chắc không hư rùi. Do cháu hoán đổi motơ cho nhau thì bên tài đèn vẫn lên xuống.
Giờ cháu đang tìm kiểm tra các dây nguồn. Cụ nào có sơ đồ mạch điện của em nó không cho cháu xin ạ.
Nguồn đầu vào em nó là 3 dây

kfcminh

Xe tăng
Nó lên xuống cả 2 đèn cùng lúc mới đùn phải không cụ?
Cụ nó cũng có lý. Motơ thì chắc không hư rùi. Do cháu hoán đổi motơ cho nhau thì bên tài đèn vẫn lên xuống.
Giờ cháu đang tìm kiểm tra các dây nguồn. Cụ nào có sơ đồ mạch điện của em nó không cho cháu xin ạ.
Nguồn đầu vào em nó là 3 dây
Cụ ra hãng họ kiểm tra cho.

Gởi Các cụ
Cháu đã khắc phục được nguyên nhân. Như bác gì nói là do KFCMinh nói là hệ thống đèn bên phải của Cháu có vấn đề. Nhờ người kiểm tra là do việc đấu dây nguồn vào bị đảo lộn vị trí, do trước đây cháu tháo đèn ra bị đứt sút dây và đấu lại vị nhầm.
Cảm ơn cả nhà