đèn tín hiệu của Lanos

sugus105

Xe đạp
Em sống ở Nga, có mua con xe Lanos Chervolet 2007, hiện tại nó đang bị hỏng đèn, sửa ở cửa hàng thì đơn giản quá, em thích tự mình khám phá và học hỏi thêm. E cũng là kỹ sư cơ điện tử, nhưng kinh nghiệm còn thiếu, nhiều thứ có thể chưa biết, mong các cụ chỉ bảo thêm.
Em xin đi vào vấn đề chính: em đi kiểm tra kỹ thuật xe, thì thợ báo với em 2 lỗi hỏng (bằng tiếng Nga), chữ nó xấu quá, viết ra rồi mà em ra cửa hàng bán phụ tùng ô tô chủ của hàng nó cũng ko biết 1 lỗi viết gì, còn 1 lỗi thì em thấy cũng dễ hiểu: đèn sau- phải xe không sáng, e đã tháo ra xem, thì thấy đèn đó không hỏng. (Vì e thử kiểm tra bằng mắt và lắp sang bên trái, thấy đèn vấn sáng). Khi bật đèn (pha chẳng hạn) thì đèn bên trái sáng, song bên phải không sáng. Nhưng khi báo động chống trộm thì cả 2 đèn đều nháy. E đang tìm sơ đồ điện của xe để tìm hiểu, các cụ có gặp trường hợp này rồi thì bảo em, để e học hỏi thêm.
Em viết hơi dài dòng, cụ nào kiên trì đọc (nếu biết chỉ giúp em thì càng tốt) em xin cảm ơn các cụ và vodka tất cả các cụ! ~o)