địa chỉ dán nilon xe máy uy tín

Trạng thái
Thớt đang đóng

yen_quynh

Xe hơi
cụ nói gì em ko hiểu ? dán ướt là thế nào
nếu em không nhầm, thì dán ướt thịnh hành nhiều ở những năm trước đây. cụ thể là trước khi dán xe, nó sẽ phải rửa lại thật sạch các bề mặt cần dán, dùng một thùng vừa vừa đựng nước treo lên cao, có dây nhỏ (như dây trong mấy bình truyền bệnh viện) cho chảy nước xuống. còn lại thì tương tự, dùng đề can dính vào bề mặt cần dán, cho nước chảy vào đó và dùng tay vuốt dần dần (hoặc dùng nhựa cứng vuốt), làm cho đề can dán chặt vào nhựa xe. đại loại thế, chứ em cũng không biết miêu tả thế nào cho dễ hiểu cả.:)) ưu điểm của loại này là, bề mặt tiếp giáp giữa tấm dán và nhựa xe gần như sạch tuyệt đối (tuyệt đối nếu nó dùng nước cất), do đó nên độ bám dính rất cao, tấm dán không bị kéo dãn nhiều nên độ dày gần như được giữ nguyên như lúc sản xuất, làm độ chống chầy tốt hơn. :-B nhưng bây giờ hầu như các quán ko chơi loại này nữa vì lịch kịch, nhiều công đoạn, cần không gian rộng và phải đảm bảo thoát nước tốt, không dán nhanh được vì không thể đông người châu vào làm... ;;)

hiện nay đều dùng cách dán khô, chỉ việc lau sạch bề mặt, cho tấm đề can lên rồi dùng máy sấy cho chảy mềm ra (để tạo độ dính) nên cũng dính được vào bề mặt xe. tuy nhiên loại này dùng máy sấy làm cho miếng dán bị chảy mềm ra, đồng thời chúng nó dùng tay kéo giãn ra làm cho tấm dán bị mỏng đi đáng kể (thường mỏng đi 40%) nên tác dụng bảo vệ cũng theo đó giảm đi ít nhiều. dù sao dán khô đơn giản, nhanh chóng, 7 hay 8 thằng châu vào làm cùng lúc đều được nên rất nhanh, và khách cũng không quản lý được hết các thao tác ẩu của chúng nó.8->

ps/ chả biết tốt thật hay không, nhưng ông già em hiện vẫn đi con dream thái mua từ 96 (bảo đổi xe mãi mà không nghe), ngày đấy dán nước, giờ thấy lớp dán vẫn còn khá tốt, trên cái đầu do đi gửi xe hay ghi phấn nên hơi trầy chút. còn cái xe lead của bà xã, đi hơn năm nay, mà thấy hai bên cái mặt nạ giấy dán trầy trật hết cả, và cái bên hông xe nữa cũng bị trầy khá nhiều, may chưa vào sơn. mấy nữa phải đi bóc ra dán lại :)):)):)):)) nhưng em đoán là xe của các cụ đi thì giữ hơn xe của bọn trẻ nên nó bền luôn cả lớp giấy dán :)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

745Li

Xe container
Kính các cụ là đối diện 86 Lý Thường Kiệt có ông Tuấn dán rất tốt,cẩn thận từng tí mà lại hạt dẻ nữa ạ,mấy năm nay xe nhà em toàn dán ở đấy thôi.

yen_quynh

Xe hơi
Kính các cụ là đối diện 86 Lý Thường Kiệt có ông Tuấn dán rất tốt,cẩn thận từng tí mà lại hạt dẻ nữa ạ,mấy năm nay xe nhà em toàn dán ở đấy thôi.
anh em trên forum cũng chỉ muốn tìm những chỗ giá rẻ mà làm tốt thôi. nhưng bác nói lấp lửng quá, rẻ là tầm cỡ nào để anh em còn biết đường mà mặc cả chứ?

bu_bu

Xe hơi
hàng chú Tuấn đó hạt rẻ là thế nào ạ, xe ga như lead thì dán tầm bao tiền, quán đó có đông thợ ko cụ hay chỉ chú đó dán thoai :)

745Li

Xe container
@yen_quynh:
@bu_bu:
Kính các cụ là ông Tuấn đó dán vỉa hè thôi,k có cửa hàng nhé. Nhưng làm rất cẩn thận,xe ga như Leed chắc cũng giống pây xi của em,dán nilon toàn xe hết 300k. Em hỏi xe em dán đổi màu thì bao nhiêu bác ấy bảo là 350k.
Em cho rằng như thế là rẻ rồi,k biết các cụ thấy dư lào.
Bt là ông ấy với 1 thợ nữa thường trực dán,nếu đông thì ông ấy gọi thêm thợ ở chỗ khác đến nữa.

Chỉnh sửa cuối:

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
@yen_quynh:
@bu_bu:
Kính các cụ là ông Tuấn đó dán vỉa hè thôi,k có cửa hàng nhé. Nhưng làm rất cẩn thận,xe ga như Leed chắc cũng giống pây xi của em,dán nilon toàn xe hết 300k. Em hỏi xe em dán đổi màu thì bao nhiêu bác ấy bảo là 350k.
Em cho rằng như thế là rẻ rồi,k biết các cụ thấy dư lào.
Bt là ông ấy với 1 thợ nữa thường trực dán,nếu đông thì ông ấy gọi thêm thợ ở chỗ khác đến nữa.
Mụ 745 ở nhà Chelsea nói thỏ thẻ.
Ra ngoài thấy hoành tá lòng cực.

:))

bu_bu

Xe hơi
DE EM VOTCA THAY CỤ :) HỀ HỀ ,CỤ YẾN QUỲNH LÀM CHAI NỮA NÈO ;d

bu_bu

Xe hơi
em dán chỗ Bưởi rồi ạ, xe vợ em mới, to nhiều chỗ dán, 350k, chẹp. dán cũng đc, nhưng mà làm ẩu lắm ạ, em ko thik dịch vụ kiểu này, chả ra éo gì

Nam_Lun

Đi bộ
cụ đi xe gì?
e thấy dán xe ở đường Láng cũng được, đoạn gần cây xăng với ngã tư Láng Hạ, e cũng chả nhớ địa chỉ, lần e dán xe e hết có 300k, mà dán cẩn thận lắm bác ạ :D

yen_quynh

Xe hơi
em dán chỗ Bưởi rồi ạ, xe vợ em mới, to nhiều chỗ dán, 350k, chẹp. dán cũng đc, nhưng mà làm ẩu lắm ạ, em ko thik dịch vụ kiểu này, chả ra éo gì
hic. bác mặc cả kiểu gì mà đắt thế. xe gì, hôm nào qua chửi cho trận.

bu_bu

Xe hơi
vợ em đi con like của kymco, chẹp, cũng nhiều chỗ dán hơn của Lead thật, lead họ láy 250k thoai, nhưng mà dán chán, ẩu, vợ em kêu , em cũng chán, chả buồn nói,

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
vợ em đi con like của kymco, chẹp, cũng nhiều chỗ dán hơn của Lead thật, lead họ láy 250k thoai, nhưng mà dán chán, ẩu, vợ em kêu , em cũng chán, chả buồn nói,
E cho số rồi mà cụ ko thèm gọi, thợ này dán nhà e bao năm nay rồi từ Dream, Wave, Spacy, @, SH, Dylan nhà e đều dán ở đây hết rất có uy tín.
Dán nylon có xước ko bị ăn vào sơn chỉ xước nylon thôi, nếu xước vào sơn cũng là xước nhẹ, tầm 6 tháng mang ra hàng hoặc gọi đến nhà dán lại, trước khi dán thợ bóc nylong cũ ra, lau sạch các phần cần dán, đánh nhẹ 1 lớp xi Cana rồi dán lại như mới. Còn như cụ nói để xước rồi đem sơn lại vừa mất công vừa tốn tiền hơn, gặp thợ sơn ko chuẩn hoặc nó dùng sơn rẻ tiền lúc đấy trông cái xe chỗ thì sơn mới chỗ thì sơn cũ ko đồng mầu trong phát kinh.
Cụ chủ thớt ko muốn ra cửa hàng thì gọi số này thợ đến tận nhà dán cho cụ, cụ ngồi trông luôn càng tiện. Cả nhà em dán ko biết cao nhiêu con xe ga ở đây rồi.
DT: (04) 3 9784667

Chỉnh sửa cuối:

bu_bu

Xe hơi
vâng,cảm ơn cụ, hôm nào dán con xe khác em thử gọi chỗ cụ cho đt thử xem :)

tamtommy

Xe tăng
Hùng Cao Bá Quát
còn số bao nhiêu thì em chạ nhớ

Vip_DanCe

Xe hơi
bác ra chỗ nga 4 vọng có mấy cửa hàng ở đấy , dán cũng ok phết :) đường đại la đấy bác

hoanganhchuoi

Xe hơi
chả bác nào biết chỗ dán nước nhỉ :(

Trạng thái
Thớt đang đóng